• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root Call Blocker Pro - Chặn cuộc gọi từ ROOT đã có bản PRO (Cập nhật v2.2.3.28)

BroThong

Phần mềm này chặn tuyệt vời. Có bản 1.5.9 rùi, nhưng khó tìm bản full quá

yeskia

Moderator
Phần mềm này chặn tuyệt vời. Có bản 1.5.9 rùi, nhưng khó tìm bản full quá

Thật sự là nó đã ra bản 1.6.2 rồi nhưng đúng là khó tìm bản full. Cũng ráng cập nhật nhưng chắc là security của nó đổi mức cao hơn nên các C.team chưa gỡ nổi, thôi đành chờ vậy!

nguyenson_44

Blackmart cho tải bản 1.56 đã Full. Nhưng thực tế cài vào thì không phải... Chán thật...

manho85vn

bạn ơi nếu chương trình này có bản dùng cho máy không root thì thật quá tốt, mình đang đi tìm một phần mềm chặn cuộc gọi mà máy gọi đến không đỗ bất kỳ chuông nào mà không có, tất cả các chương trình hiện nay thì máy gọi đến đều có đỗ chuông dù là rất ngắn, nếu có chương trình nào mà máy gọi đến không đổ chuông luôn thì thật là tuyệt. thank bạn đã share và thật là tuyệt hơn nếu nó có thể dùng cho cả máy chưa root

hot_boy_007

bạn ơi nếu chương trình này có bản dùng cho máy không root thì thật quá tốt, mình đang đi tìm một phần mềm chặn cuộc gọi mà máy gọi đến không đỗ bất kỳ chuông nào mà không có, tất cả các chương trình hiện nay thì máy gọi đến đều có đỗ chuông dù là rất ngắn, nếu có chương trình nào mà máy gọi đến không đổ chuông luôn thì thật là tuyệt. thank bạn đã share và thật là tuyệt hơn nếu nó có thể dùng cho cả máy chưa root
bác nên root máy đi, có vài ứng dụng hay mà cần root đó

manhktqd

Active Member
Cho mình hỏi là phần mềm này có divert được cuộc gọi sang số máy khác hay không? Giống như Advanced Call Manager bên S60 ý.

yeskia

Moderator
Cho mình hỏi là phần mềm này có divert được cuộc gọi sang số máy khác hay không? Giống như Advanced Call Manager bên S60 ý.

Đối với phiên bản 1.51 trở về trước thì không có, các bản sau này thì mình không rõ!

djtrungkien

Root Call Blocker Pro 1.6.3 new!

ss-480-0-5
ss-480-1-7

[DOWNLOAD]http://www.megaupload.com/?d=LNLUEMKT[/DOWNLOAD]

Chỉnh sửa cuối:

nguyenson_44

Bản 1.6.3 có cải tiến vượt bậc. Song khi sử dụng chức năng schedule profile thì chỉ chặn được 2 lần, sau đó vẫn kết nối bình thường khi tiếp tục gọi lần 3... Oải... Các bản trước đây thì chức năng này bị vô hiệu :( :( :(

kutamitsu

sao mình cài bản 1.6.8 vào lúc cài cứ thấy báo cài đặt, ko thấy hoàn thành, đơ luôn. khởi động lại die máy luôn.

yeskia

Moderator
sao mình cài bản 1.6.8 vào lúc cài cứ thấy báo cài đặt, ko thấy hoàn thành, đơ luôn. khởi động lại die máy luôn.

Tình trạng này tôi cũng bị, bị từ v1.6.3 nên hiện nay quay lại sử dụng v1.5.2

BroThong

Mình chưa cài, cảm ơn bạn đã test và chia bùn cùng bạn. Nhưng mà tình trạng của bạn cũng giống mình, hễ cài app nào ko dc là coi như die máy :(

kutamitsu

Cái này mình ko biết là do android hay là do samsung. Nhưng mà hồi trước dùng nokia và sym thì app ko cài được báo cannot ngay , hoặc có đơ thì rs lại là xong chứ rs lại ko die như thế này. rất là chuối.

BroThong

Cái này mình ko biết là do android hay là do samsung. Nhưng mà hồi trước dùng nokia và sym thì app ko cài được báo cannot ngay , hoặc có đơ thì rs lại là xong chứ rs lại ko die như thế này. rất là chuối.

Đúng rùi, chắc do Samsung. Mình cũng đang xài SS đây. Die máy là mất hết data game, ứng dụng. :(

kutamitsu

Lại còn chưa kể cái vụ mình root máy cái lúc xong cũng đơ máy rồi mất kết nối usb vĩnh viễn luôn. H ko dám uprom sợ teo thì ko biết nối vào đâu mà cứu. Cài ứng dụng hay game cứ tháo thẻ nhớ ra cop gián tiếp. Hair chán thật. Tết này ngắm 1 em HTC hoặc Nokia chơi thôi.

yeskia

Moderator
Cách khắc phục tình trạng bị treo khi cài đặt ứng dụng này và một số ứng dụng khác, tôi đã test thử với một số cái trước đây không cài được:
- Cài từ máy tính bằng iAPK hoặc bằng APK installer là OK.

Chỉnh sửa cuối: