• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT CHO HTC DESIRE

tuanbeck132

Bác Quang giúp cháu với... Cháu hạ từ 0.93 xuống 0.83 rồi... Giờ cháu Root bằng cách nào ạ? Cài recovery bằng cách nào ạ? Cháu vào Bootloader thì báo S-OFF rồi ạ... Nhưng vào Recovery thì o được ạ ! Hay cũng xài bộ Tool của bác... mà đường dẫn hỏng rồi bác ạ !...

JokerB

cách root này là cách cũ lắm rồi, 0.93 root bình thường mà
Nếu bạn ở HN, qua mình root cho, mình ở Thanh Xuân

tuanbeck132

cách root này là cách cũ lắm rồi, 0.93 root bình thường mà
Nếu bạn ở HN, qua mình root cho, mình ở Thanh Xuân

Vâng nhưng e hạ xuống 0.83 rồi ạ....

Bác chỉ giúp em được o?

Bác Quang giúp cháu với... Cháu hạ từ 0.93 xuống 0.83 rồi... Giờ cháu Root bằng cách nào ạ? Cài recovery bằng cách nào ạ? Cháu vào Bootloader thì báo S-OFF rồi ạ... Nhưng vào Recovery thì o được ạ ! Hay cũng xài bộ Tool của bác... mà đường dẫn hỏng rồi bác ạ !...

vuong20890

bác quang ơi cho em hỏi , máy em kiểm tra hboot thì nó hiện thế nay` .
AlphaRev CM7 r2
BRAVO PVT1 SHIP S-OFF
HBOOT-6.93.1002
MICROP-031d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-4.06.00.02_2
AUG 10 2010,17:52:18
bác giúp em root máy với , em mới dùng android 1 tuần , còn gà :(

vuong20890

thank bác quang rất nhiều , cháu k có thói quen tìm nút thank để bấm đâu nhưng bài của bác thì cháu phải tìm để cảm ơn bài viết của bác viết rất dễ hiểu :)

vndidong

line dowload tool die.
* Với các máy HTC Desire có HBOOT 0.75 hãy tải bộ Tool sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

* Với các máy HTC Desire có HBOOT 0.80 hãy tải bộ Tool sau:
CLICK HERE TO DOWNLOAD

Ai đã có vui lòng up lại.

xo12345

em mới mua máy htc desire , cũng chưa biết nhiều đang tìm hiểu cach2 root em vào topic nhưng chỉ thấy tool root cho hb 0.75 va 0.80 máy em chạy hb 0.93 và có softw number 2.11.832.4 thì phải root thế nào , mong bác quang giúp cho em bước khởi đầu
cho em hỏi thêm , bạn em có cái samsung i5503 táy máy cái bảo vệ giờ nhập sai nhiều wa máy đòi nhập địa chỉ gmail nhưng nó ko nhớ luôn, có cách nào giải quyết ko anh

Chỉnh sửa cuối:

Thanhxdcd

em mới mua máy htc desire , cũng chưa biết nhiều đang tìm hiểu cach2 root em vào topic nhưng chỉ thấy tool root cho hb 0.75 va 0.80 máy em chạy hb 0.93 và có softw number 2.11.832.4 thì phải root thế nào , mong bác quang giúp cho em bước khởi đầu
cho em hỏi thêm , bạn em có cái samsung i5503 táy máy cái bảo vệ giờ nhập sai nhiều wa máy đòi nhập địa chỉ gmail nhưng nó ko nhớ luôn, có cách nào giải quyết ko anh
Hboot 0.93 thì làm theo hd của chú Quang ở đây http://www.pdaviet.net/showthread.p...HO-HTC-DESIRE-(HBOOT-0.93.0001-amp-1.02.0001)

thoxayhn

"Hiện tại trên thị trường gồm 1 số sản phẩm HTC Desire với thông số kỹ thuật sau đây:
Nếu bạn đưa máy vào HBOOT, bằng cách tắt máy, giữ núm VOLUME DOWN. và nhấn POWER, sẽ thấy."
Tôi làm ntn mà máy tôi không vào được Hboot, chả thấy hiện tượng gì máy vẫn im lìm. Hiện tại tôi đang dùng rom ship 2.3.3

anhlangtu852004

File attack" Phiên bản HBOOT 0.75 - chạy các ROM có phiên hiệu 1.15.xxx.x" đã bị die rồi bác ơi.Bác up lại giùm mình nhé.thanks bác nhiều nhé vì em đang cần gấp soft này

thonau2007

BRAVO PVT3 SHIP S-ON
HBOOT-0.93.0001
MICROP-051d
TOUCH PANEL-SYNT0101
RADIO-5.09.05.30.2
AUG 10 2010,17:52:10

MÁY EM HIỆN NHƯ THẾ NÀY THÌ EM ĐÃ HOÀN THÀNH NHỮNG PHẦN GÌ RỒI Ạ? KHỔ, NỮ NHI LOW TECH BÁC GIẢNG GIÚP EM VỚI, TKS BÁC NHIỀU

mrgior

đại ca up lại link đi ... link die hết rồi ... con Desire nhà em đang hb 0.75 mà fw là 1.15.73.12 không tìm được rom ship của con này nữa :(