• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Root có còn được BH ko ?

tamheo304

chào các bác , em mới mua con LG L3 tối hôm qua, nghe nói nếu máy mà cài chương trình can thiệp vào máy sẽ ko còn được bảo hành , mà nghe nói Android phải Root thì mới cài được nhiều ứng dụng , ko bit máy Root xong còn được bảo hành ko ạ ?:mad:)

yeskia

Moderator
chào các bác , em mới mua con LG L3 tối hôm qua, nghe nói nếu máy mà cài chương trình can thiệp vào máy sẽ ko còn được bảo hành , mà nghe nói Android phải Root thì mới cài được nhiều ứng dụng , ko bit máy Root xong còn được bảo hành ko ạ ?:mad:)

Root máy chắc chắn sẽ không được bảo hành chính hãng.
Không root máy vẫn có thể cài được nhiều ứng dụng thông thường. Chỉ ứng dụng nào can thiệp vào system (hệ điều hành) mới cần root.

Taki7610

Unlock_GSM
Nếu máy cần bảo hành có thể chạy lại bản gốc, không sao cả trừ phi đụng tới boot loader thôi, nhưng mấy con LG thì root nó cũng là vấn đề :D