• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT và RECOVERY cho DELL STREAK

tancaox3

Đã cài được Recovery 0.3.2.6 , Em Dùng nandroid của StreakMod recovery để Restore.
Nhấn full restore thì bị lỗi
E: Can't mount /sdcard
E: Can't mount /dev/block/mmcblk1p1
(No such file or directory)

SDcard vẫn sử dụng tốt, copy và paste bình thường.
Muốn backup hay restore lại room DS đều không được.
Bác PhamQuang giúp em với.

doquangduc

Well-Known Member
Đã cài được Recovery 0.3.2.6 , Em Dùng nandroid của StreakMod recovery để Restore.
Nhấn full restore thì bị lỗi
E: Can't mount /sdcard
E: Can't mount /dev/block/mmcblk1p1
(No such file or directory)

SDcard vẫn sử dụng tốt, copy và paste bình thường.
Muốn backup hay restore lại room DS đều không được.
Bác PhamQuang giúp em với.

Theo em trộm nghĩ là Bộ nhớ trong của Bác bị lỗi HDD. Bác không Up lại được Rom gốc hả Bác.

xkhanh0812

Hỏi lộn xộn tí nhưng dùng phần mềm gì để đồng bộ Dell streak với PC bác ơi (em đang dùng tạm cái MyPhoneExplorer), phần mềm Dell PC Suite nó ko nhận connect với con DS...

newcell

Bác Phạm Quang ơi,

thủ tục recovery có phải là tạo 1 bản backup cho version đang sử dụng trên máy vào 1 chỗ nào đó để khi cần có thể restore trở lại ?

Cảm ơn trước,

newcell

mình đã root rồi chuyển về FASTBOOT_MODE để chạy recovery.bat nhưng k thấy DS nhúc nhích gì cả ! help giùm mình cái, thanks

doquangduc

Well-Known Member
mình đã root rồi chuyển về FASTBOOT_MODE để chạy recovery.bat nhưng k thấy DS nhúc nhích gì cả ! help giùm mình cái, thanks

Bác nêu rõ hơn đc không ạ, không thấy nhúc nhích gì là sao.? Vướng mắc chỗ nào, Thực chât nó chỉ chạy có 2 dòng thôi, Máy bác có USB Driver chưa.?

newcell

lúc đầu là 1.6, root thì máy báo DONE rồi, thấy icon superuser nhưng click vào chẳng có gì ! cài apk từ thẻ nhớ vẫn bị ... cấm, tức mình lấy bản 353 down của nhà Dell up luôn lên froyo 2.2, sau đó tiếp tục root theo cách của Bác Phạm Quang và chạy 2 dòng recovery thấy báo ok nhưng k thấy icon superuser đâu cả ! và dĩ nhiên là apk click từ thẻ nhớ k thể chạy được !

doquangduc

Well-Known Member
lúc đầu là 1.6, root thì máy báo DONE rồi, thấy icon superuser nhưng click vào chẳng có gì ! cài apk từ thẻ nhớ vẫn bị ... cấm, tức mình lấy bản 353 down của nhà Dell up luôn lên froyo 2.2, sau đó tiếp tục root theo cách của Bác Phạm Quang và chạy 2 dòng recovery thấy báo ok nhưng k thấy icon superuser đâu cả ! và dĩ nhiên là apk click từ thẻ nhớ k thể chạy được !

Bác cài được Recovery thì không có nghĩa là máy đã được Root đâu Bác, 2 việc này khác nhau hoàn toàn.

newcell

mình đi bước root của fastboot trước, máy báo done rồi thì mình mới đi luôn cmd của recovery mà, bước sau computer báo ok mà k ăn thua

newcell

tìm mỏi mắt vụ install apk non-market k được cho con at&t của mình (version 353 - root hoài k được) giờ mới biết, hóa ra theo xda thì at&t giới hạn (khóa) vụ cài apk non-market, muốn cài được thì phải install bản 354 - đã root sẵn ! hixhix

daotac84

máy em đang chạy 2.2 đã root,em wipe dữ liệu xong, bây giờ máy bị treo ở màn hình khởi động
em định up lại room,hiện đang mắc ở việc cài driver ,
em làm đủ kiểu không tài nào cài được
mới chuyển qua dùng còn này thấy lằng nhằng quá, không đơn giản như htc

bây giờ em muốn up lại rom gốc để cho máy lên thì làm thế nào ạ

cop file rom vào thẻ nhớ rồi vào recovery ( bản gốc ) chạy có được không ạ

doquangduc

Well-Known Member
máy em đang chạy 2.2 đã root,em wipe dữ liệu xong, bây giờ máy bị treo ở màn hình khởi động
em định up lại room,hiện đang mắc ở việc cài driver ,
em làm đủ kiểu không tài nào cài được
mới chuyển qua dùng còn này thấy lằng nhằng quá, không đơn giản như htc

bây giờ em muốn up lại rom gốc để cho máy lên thì làm thế nào ạ

cop file rom vào thẻ nhớ rồi vào recovery ( bản gốc ) chạy có được không ạ
Trước tiên PC của BÁc phải có Driver đã chứ, Nếu Bác cài trên Win7 thì chỉ cần 1 file cài duy nhất, ở trang 1 đó. DOWNLOAD. Bác giả nén và chạy file DPInst.

daotac84

vâng để em mượn máy win7 để thử
em hỏi thêm tý
máy em mua về đang chạy 2.2 thấy đã root rồi,vào recovery thấy có 3 dòng chữ màu trắng, ban đầu thì em nghĩ đó là recovesry gốc, nhưng khi em chọn dòng thứ 2 thì thấy máyc chuyển qua màn hình recovery màu xanh,như thế là máy đã cài recovery rồi đúng không ạ
bây giờ em chỉ việc cài rom cook .zip là được đúng không ạ
vậy em nên dùng bản nào thì được ạ,thấy con này up nhầm room hay chết lắm nên hơi sợ

daotac84

hix , ai giúp em với, em up lại cook rom 2.2 ok rồi
bản rom đấy bị lỗi font tiếng việt, em cóp font vào máy, khởi động lại, giờ máy lại treo ở màn hình khởi động
vào recovery up lại rom đấy vẫn không dc

doquangduc

Well-Known Member
hix , ai giúp em với, em up lại cook rom 2.2 ok rồi
bản rom đấy bị lỗi font tiếng việt, em cóp font vào máy, khởi động lại, giờ máy lại treo ở màn hình khởi động
vào recovery up lại rom đấy vẫn không dc
Hình như bạn Up bản 354 phải không 9 Bản này là font Trung của ) Bạn Up bản 354 Lite thì font bình thường và đã Root sẵn.

daotac84

đã khắc phục bằng ship rom 2.2.2

cảm ơn anh đã nhiệt tình giúp đỡ , không thấy nút thank đâu :)

saugio

Con Dell Streak của em thông số như sau:
Android version 2.2.2
Baseband version GAUSB1A134700-US
Build number 15274

Bản rom trong máy em là bản nào? Dùng tool nào để root và recovery?
Cám ơn các bác

khuongcm007

anh em nao có cách nào hướng dẫn cứu` mình với...mới mua con dell streak...bàn 2.2.2...về nghịch...root và rovecory....thì máy báo ok...máy tắt khởi động lại giờ dính logo không vô trong dược...anh em nào nhiệt tình...chỉ dùm mình dượcc không..máy thử chưa rành...