• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

ROOT và RECOVERY cho DELL STREAK

sbc

ĐÃ root được con DELL STREAK 5 nhưng khi khởi động lên thì treo ở logo rồi đứng im luôn. AI có thể giúp mình với. Híc.
Mới Root thôi mà bị treo luôn, phải làm gì với e nó đây?????

Không sao đâu bạn .trước khi roor máy bạn đang dùng bản rom nào thì giờ bạn download bản rom đó về up lại là oke . Mình cũng bị đúng tình trạng như bạn .

hôm qua vừa cài cho thằng bạn con dell ! nhưng up miui, cm7, và cả v407 đều bị khởi động lại liên tục... không biết là lỗi up rom hay là máy có vấn đề nhỉ ! đã đọc qua mấy topic nhưng chưa được rõ lắm... hình như con này ít người dùng quá !

Mr_Siro

Nhờ các bác chỉ giúp:
em mới được 1 máy dell streak.mấy đã up lên 2.3.3 DSC rồi.
vềm em facroty reset em nó, giờ vào wifi thì bị như thế này :
bât wifi lên search ra được các mạng đang có, chọn 1 mạng conect vào, nhập pass oki mà máy cứ báo Obtianing IP adress from Mạng dang kết nối. hoài mà ko kết nối được.
mặc dù laptop kế bên vẫn conect wifi được.
Bác nào bjt chỉ giúp em khắc phục nhé.

shiva_13

bác Quang ơi cháu dùng Recovery bản v0.3.2.8 để up rom con DellStreak 2.2.2 (351) thì hiện ra lỗi này :
E: Can't mount /sdcard
E: Can't mount /dev/block/mmcblk1p1
(No such file or directory)
cháu nghe nói dell streak màu trắng khó recovery lắm đúng ko ạ?
cháu xài Recovery bản v0.3.2.8 cứ reset lại máy thì bị mất

Chỉnh sửa cuối:

nomobile

bác Quang ơi cháu dùng Recovery bản v0.3.2.8 để up rom con DellStreak 2.2.2 (351) thì hiện ra lỗi này :

ây da! cái con bạch tạng đó khó xơi lắm bạn ah

nomobile

ây da! cái con bạch tạng đó khó xơi lắm bạn ah

maichinhtam

xin chào chú phạm quang.

tình hình máy đang xài OK.

hôm nay duyên số sao mà lọt vào topic này của chú.

làm theo hướng dẫn của cách 1. >>>>>>> máy khởi động lại bị treo ở LOGO DELL
(máy này là do ông anh đem bên mỹ về cho)

tiếp tục theo dõi 1 số anh em khác cũng bị sự cố.

1- vẫn vào được fastboot mode
2- khởi động bình thường bị treo logo dell
3- đã làm theo cách (ở bài viết 13 - 14)
(dùng Recovery_STOCK (nhưng file *.bat sau khi chạy nó vèo cái tắt)
còn cái DS thì nó chả có phản ứng gì. vẫn cái màn hình trắng vẫn còn chữ FASTBOOT_MODE
4-đã sử dụng cách thứ 2.
nhưng khi vào CMD và gõ lệnh thì nó báo 'Fastboot-windows' is not recognized as an internal or external command operable progam or batch file.

mong chú và mọi người vào giúp đỡ. nói về điện thoại thì cháu ngu lắm. nhưng sẽ cố gắng hic hic

nếu được chú cho cháu xin luôn cái Yahoo. để tiện khắc phục.

Yh: maichinhtam

Chỉnh sửa cuối:

cagivamito

Dear Chú Quang
Cháu theo dõi bài của chú và thực hiện phần root cho con Dell Streak 7 - tạm gọi là Dell 7 - tuy nhiên nó bị treo logo. Cháu vãn vào dc phần fastboot và Recovery, tuy nhiên khi cháu reset data hay làm bất cứ j máy cũng bị treo logo.
Cháu tham khảo rất nhiều topic nhưng hình như rất it ai sử dung con Dell 7 này.
Chú cho cháu hỏi nếu sử dung các tool cho Dell 7 từ Dell 5 có được k?
Cám ơn chú

tuanbeck132

Mong chú Quang giúp cháu... Cháu có con Dell giờ o khởi động chỉ tới chữ Ailen là cứ lặp lại hoài...
Cháu tính UP lại nhưng đưa về Fastboot và cắm vào PC o nhận Driver Android 1.0

Cả máy xách tay lẫn máy bàn đều o nhận...

Cháu xài máy xách tay win xp
Máy bàn win 7 64bit

Mong chú và mọi người giúp cháu ạ !

tuanbeck132

Đã down đầy đủ driver chưa ?
bạn up bản room 2.3.7 theo topic này, mình up xong thấy sử dụng tốt lắm http://www.pdaviet.net/showthread.php?191058-Hướng-dẫn-uprom-dell-strack-mini-5-lên-2-3-3

Mình cho ROM vào thẻ nhớ nhưng khi giữ volume UP + DOW rồi chọn UPDATE dòng thứ 2 thì nó báo o tìm thấy ROM trong thẻ... Mình đã đổi lại tên ROM là update.pkg rồi... Thẻ vẫn hoạt động bình thường..\
Bạn có cách nào o ạ? Híc

Rầu quá đi

tuanbeck132

Đã down đầy đủ driver chưa ?
bạn up bản room 2.3.7 theo topic này, mình up xong thấy sử dụng tốt lắm http://www.pdaviet.net/showthread.php?191058-Hướng-dẫn-uprom-dell-strack-mini-5-lên-2-3-3

Mình cho ROM vào thẻ nhớ nhưng khi giữ volume UP + DOW rồi chọn UPDATE dòng thứ 2 thì nó báo o tìm thấy ROM trong thẻ... Mình đã đổi lại tên ROM là update.pkg rồi... Thẻ vẫn hoạt động bình thường..\
Bạn có cách nào o ạ? Híc

Rầu quá đi

tuanbeck132

Chú Quang giúp cháu...

Cháu làm full hết như trên của chú rồi... Tới đoạn này thì đành bó tay ạ...

Ấn Camera chọn mục 2 thì nó như này... Ấn cũngo có hiện tượng gì ạ... Híc

ttrungkhanh0401

có bác nào giúp e root rom 407 2.3.3 không ạh! Tìm hoài mà chẳng có cách nào root cho bản room này cả!!
Help me!!
Ah! Mà có cách nào cài được tiếng việt không các bác nhỉ?

nguyenlonganh

pác up bản rom 2.3.7 theo topic này http://www.pdaviet.net/showthread.ph...lên-2-3-3
mình up xong thấy sử dụng tốt lắm (có hổ trợ tiếng Việt)
lưu ý down ROM về không giữ nguyên tên không đổi tên update.pkg như pác tuanbeck132 , pác nomobile có hướng dẫn bên topic đó.
Mình mới up lần đầu tiên là thành công, không có trục trặc gì.