• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S-OFF Sensation XE bằng Juoponutbear bị treo ở khởi động Juoponutbear

Icemat

Bác nào giúp em với ạ Đang bị treo ở đấy, bật lại juoponut cũng không giải quyết được gì ạ

Bây giờ phải làm cách nào để về được stock rom ạ? Cắm cáp vào juo báo Critical failure ... Cannot find a seat !!!

Máy em đã unlock bootloader nhé, tình trạng vẫn vào đc recovery nhưng không vào đc CWM.

Cảm ơn các bác ạ.

nghienPC991

Anh có thể cho em xin link down stock rom 4.0.3 cho Sen XE không ạ :( Link em down về không chạy phần mềm lên được :(

Bạn vào ĐÂY để tải Rom Ship của SenXE về nhé. Lưu ý tên mã của SenXE là Pyramid LE nên bạn chỉ tải những Rom nào có dòng RUU_PYRAMID_LE ở phía trước về thôi nghe. Chọn đúng khu vực xuất xứ của máy và Stock Rom của SenXE là Android 2.3.x chứ không phải là ICS đâu :)

Theo như mình thấy máy bạn vẫn vào được Recovey và đã unlock bootloader thì bạn SuperCID luôn. Như vậy bạn có thể up bất cứ Rom Ship nào mà không phải suy nghĩ về khu vực xuất xứ máy cũng như phiên bản Rom \-/

Icemat

Bạn vào ĐÂY để tải Rom Ship của SenXE về nhé. Lưu ý tên mã của SenXE là Pyramid LE nên bạn chỉ tải những Rom nào có dòng RUU_PYRAMID_LE ở phía trước về thôi nghe. Chọn đúng khu vực xuất xứ của máy và Stock Rom của SenXE là Android 2.3.x chứ không phải là ICS đâu :)

Theo như mình thấy máy bạn vẫn vào được Recovey và đã unlock bootloader thì bạn SuperCID luôn. Như vậy bạn có thể up bất cứ Rom Ship nào mà không phải suy nghĩ về khu vực xuất xứ máy cũng như phiên bản Rom \-/

Máy em hiện đã lock bootloader lại (re-lock), trước khi bị treo thì đang ở stock rom 4.0.3 3.32 (OTA lên) và HBoot là 1.27 chưa S-off được.

Máy hiện tại bật lên là vào thẳng recovery luôn nên cũng không super cid đc ạ :(, recovery chứ không phải CWM đâu ạ, hiện tại đang bị mất CWM rồi, chọn Recovery nó lại nhảy ra ngoài chứ ko cho vào CWM.

Vậy là chỉ cần về Fastboot rồi bật rom ship 3.32 Pyramid LE là xong hả anh?

Chỉnh sửa cuối:

Icemat

Các bác ơi nó báo The ROM Update Utility cnnot update your Android phone :( Em down bản của Asia :(

Làm cách nào để cho về stock rom đây mấy bác :((

Các bác ơi nó báo The ROM Update Utility cnnot update your Android phone :( Em down bản của Asia :(

Làm cách nào để cho về stock rom đây mấy bác :((
Bạn tải Ship Rom này về, copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đưa máy về HBOOT, máy sẽ tự checking file rom, nếu nó hỏi Update thì bạn nhấn Volume Up để bắt đầu úp rom nhé.

Mình đã khuyên là không nên dùng cách này để S-OFF vì dễ brick máy rồi mà.

Icemat

Bạn tải Ship Rom này về, copy vào thư mục gốc của thẻ nhớ và đưa máy về HBOOT, máy sẽ tự checking file rom, nếu nó hỏi Update thì bạn nhấn Volume Up để bắt đầu úp rom nhé.

Mình đã khuyên là không nên dùng cách này để S-OFF vì dễ brick máy rồi mà.

Đang download, cảm ơn anh rất nhiều nhé :D

Có cần phải lock lại bootloader không anh?

Icemat

Đây là Ship Rom nên bạn phải Relock lại thì mới úp được nhé.

Vâng, xin cảm ơn anh thêm một lần nữa :D

Anh ở Hạ Long hay ở đâu hả anh ? :D

Nó checking 1 lúc rồi lại quay về recovery chứ không hỏi là update hay gì anh ạ :(

Last edited by a moderator:
Vâng, xin cảm ơn anh thêm một lần nữa :D

Anh ở Hạ Long hay ở đâu hả anh ? :D

Nó checking 1 lúc rồi lại quay về recovery chứ không hỏi là update hay gì anh ạ :(
Chà, đau đầu đây. Máy của bạn vẫn vào Recovery được nhưng khi chọn Install zip from sd card thì bị lỗi hả?

Icemat

Chà, đau đầu đây. Máy của bạn vẫn vào Recovery được nhưng khi chọn Install zip from sd card thì bị lỗi hả?

Không anh, giờ lại vào CWM bình thường anh ạ :D Em thử flash rom Ordroid nhưng nó vẫn bị treo ở Juopunutbear anh ạ :(

Icemat

Bạn Unlock lại đi, sau đó úp rom bằng cách flash boot.img riêng coi sao.

boot.img của rom cook hay rom anh vừa cho em down hả anh? Nếu là của rom cook thì nó báo (bootloader) signature checking...
FAILED (remote: signature verify fail)
finished. total time: 1.781s

boot.img của rom cook hay rom anh vừa cho em down hả anh? Nếu là của rom cook thì nó báo (bootloader) signature checking...
FAILED (remote: signature verify fail)
finished. total time: 1.781s
Bản rom cook nào cũng được (bản vừa nãy của mình là Ship Rom mà), lấy file boot.img mà flash thông qua Fastboot rồi vào Recovery flash rom.

Nó toàn báo là FAILED (remote: signature verify fail) thôi anh ạ :(
Máy bạn đã update OTA lên ICS 4.0.3 rồi nên không thể úp lại Ship Rom 2.3 cũ nên bây giờ bắt bược phải úp đùng Ship Rom gốc của máy. Bạn tải thử bản Châu Âu (Europe) rồi Relock lại rồi úp thử xem sao.

Icemat

Máy bạn đã update OTA lên ICS 4.0.3 rồi nên không thể úp lại Ship Rom 2.3 cũ nên bây giờ bắt bược phải úp đùng Ship Rom gốc của máy. Bạn tải thử bản Châu Âu (Europe) rồi Relock lại rồi úp thử xem sao.

Rom ship châu âu tải của bác ở trên về chạy trên máy tính toàn báo lỗi thôi anh ạ, đã thử cả bản Europe và Asia rồi ạ :(