• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S-OFF Sensation XE bằng Juoponutbear bị treo ở khởi động Juoponutbear

thanhtung_912

Bác nào giúp em với ạ Đang bị treo ở đấy, bật lại juoponut cũng không giải quyết được gì ạ

Bây giờ phải làm cách nào để về được stock rom ạ? Cắm cáp vào juo báo Critical failure ... Cannot find a seat !!!

Máy em đã unlock bootloader nhé, tình trạng vẫn vào đc recovery nhưng không vào đc CWM.

Cảm ơn các bác ạ.
Icemat, bạn giúp mình dc ko?, bạn làm ntn vậy?minh s-off cũng bị treo màn hình giống bạn.

Last edited by a moderator:

Icemat

Icemat, bạn giúp mình dc ko?, bạn làm ntn vậy?minh s-off cũng bị treo màn hình giống bạn.

Về fastboot mở cmd lên
đưa cmd về thư mục chứa junupunutbear của bạn = câu lệnh cd (thư mục chứa) (vd là cd E:\Junuputbear)

gõ lệnh sau: controlbear -f
sau đó nó sẽ đưa bạn trở lại màn hình junupunutbear bị treo.
tiếp theo gõ lệnh: controlbear -r

Done :D

thanhtung_912

Về fastboot mở cmd lên
đưa cmd về thư mục chứa junupunutbear của bạn = câu lệnh cd (thư mục chứa) (vd là cd E:\Junuputbear)

gõ lệnh sau: controlbear -f
sau đó nó sẽ đưa bạn trở lại màn hình junupunutbear bị treo.
tiếp theo gõ lệnh: controlbear -r

Done :D
Bạn ơi, mình làm như trên mà máy boot xong rồi cũng bị treo ở màn hình s off, à, bạn có thể nói rõ từng bước hơn cho mình dc ko

DucLong

Super V.I.P
Bác nào giúp em với ạ Đang bị treo ở đấy, bật lại juoponut cũng không giải quyết được gì ạ

Bây giờ phải làm cách nào để về được stock rom ạ? Cắm cáp vào juo báo Critical failure ... Cannot find a seat !!!

Máy em đã unlock bootloader nhé, tình trạng vẫn vào đc recovery nhưng không vào đc CWM.

Cảm ơn các bác ạ.
Trong bài hướng dẫn sử dụng HTC sensasion tôi đã dặn kỹ phải làm theo các bước, tạo gold card và giữ thông tin rom ship để sau này có gì mà quay về. Máy của bạn lỗi là do chưa up đúng romship khu vực vì thí dụ rom châu á thì cũng có nhiều vùng như Taiwan, Ấn Độ, Singapore..

Icemat

Trong bài hướng dẫn sử dụng HTC sensasion tôi đã dặn kỹ phải làm theo các bước, tạo gold card và giữ thông tin rom ship để sau này có gì mà quay về. Máy của bạn lỗi là do chưa up đúng romship khu vực vì thí dụ rom châu á thì cũng có nhiều vùng như Taiwan, Ấn Độ, Singapore..

Em đã tìm và download được đúng bản romship của máy em và đã up lại về được stockrom

Máy hiện tại thì đã S-Off được rồi anh ạ, nhưng em có một thắc mắc nữa là sau khi supercid, thì rom gốc up bình thường không phải khóa lại bootloader hay s-on lại đúng không ạ?

Máy hiện tại thì đã S-Off được rồi anh ạ, nhưng em có một thắc mắc nữa là sau khi supercid, thì rom gốc up bình thường không phải khóa lại bootloader hay s-on lại đúng không ạ?
Phải Relock lại Bootloader thì mới úp được Ship Rom nhé bạn.

Icemat

Phải Relock lại Bootloader thì mới úp được Ship Rom nhé bạn.

Máy em vốn dĩ đã không unlock bootloader rồi :D S-off theo cách không cần unlock bootloader của bên XDA :D

Em vừa Super CID rồi, chắc up rom ship luôn :D

baxalatatca

cách làm đó bạn nếu bị treo màn hình
1 : bạn down rom ARHD 6.6.7 cho sen trên XDA về, kèm theo cái superwide của rom đó , ném và thẻ SD
2 : khởi động vào CWM flash file supewide rồi sau đó flash rom .
3 : cái này quan trọng - Sau khi flash rom xong không reboot mà tắt máy rồi vào chế độ bootloader, cắm cáp
4 : giải nén file zip của room ARHD trên máy tính ( copy file boot.img trong thư mục kernel/stock ) vào thư mục fastboot của ổ C
5 : bật fastboot và đánh lệnh : fastboot flash boot boot.img
6 : tiếp tục đánh : fastboot reboot . Vậy là ok sau đó bạn có thể s-off lại