• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

S2U2 CHO MÀN HÌNH WVGA (TouchHD)

tilonthuduc

Mình cài vào rùi nhưng kích thước slide bar 2U không to như hình minh hoạ vậy. Làm sao để cho nó to lên đây, nhỏ wá slide khó wá.

thank bac nhattoai
em đã down về và cài được rồi
nhưng lúc có cuộc gọi đến thì nó chỉ hiện số, ID mà không hiện lên tên của số gọi đến. Em đã chỉnh trong phần phone của S2U mà không được.
Bác hướng dẫn em nốt nhé!
Many thanks!

HuynhThanh

Mình cài vào rùi nhưng kích thước slide bar 2U không to như hình minh hoạ vậy. Làm sao để cho nó to lên đây, nhỏ wá slide khó wá.

Máy hiện thị nhỏ là do bạn cài lộn QVGA rồi! Bạn down phiên bản VGA cho Touch HD ở bài trên của mình cài vào là ok liền! Chúc thành công!

HuynhThanh

thank bac nhattoai
em đã down về và cài được rồi
nhưng lúc có cuộc gọi đến thì nó chỉ hiện số, ID mà không hiện lên tên của số gọi đến. Em đã chỉnh trong phần phone của S2U mà không được.
Bác hướng dẫn em nốt nhé!
Many thanks!

Bạn nên Hard Reset lại máy rồi cài lại S2U2 là ok! Danh bạ để trên sim thì hay bị trường hợp này lắm! Tốt nhất bạn nên copy vào máy!

danielng7

cho mình hỏi không biết tại saokhi install s2u2 vào thì khởi động bình thưồng nhưng sài lúc rồi tự động tắt không còn nữa chỉ hiện lên chữ s2u2 ở thanh start thôi. mình dả tháo bỏ và làm cài lại nhưng vẫn bị như cũ. đã clear storage luôn mà vẫn bị mong chỉ dùm thanks

HuynhThanh

cho mình hỏi không biết tại saokhi install s2u2 vào thì khởi động bình thưồng nhưng sài lúc rồi tự động tắt không còn nữa chỉ hiện lên chữ s2u2 ở thanh start thôi. mình dả tháo bỏ và làm cài lại nhưng vẫn bị như cũ. đã clear storage luôn mà vẫn bị mong chỉ dùm thanks

Bạn đang dùng bản rom nào thế! Nhưng bạn có thể xài S2U2 bình thường không?

HuynhThanh

Bản 1.19 mình xài S2U2 bình thường, không hề có hiện tượng bị tự động tắt! Bạn nên úp sang bản rom khác xem sao? Chứ theo mình bản 1.19 hỗ trợ rất tốt S2U2!

khuongcaa

Em đã down về rồi
Chép vào máy điện thoại rồi (O2 Atom Life)
Mà sao em intall cứ báo lỗi "To try intalling again to a differrent location, chốe a location:..."
Em chon location khác de intall nhưng vẫn không được.
Nhờ các anh chỉ giúp.

ngphuongqt

Em đã down về rồi
Chép vào máy điện thoại rồi (O2 Atom Life)
Mà sao em intall cứ báo lỗi "To try intalling again to a differrent location, chốe a location:..."
Em chon location khác de intall nhưng vẫn không được.
Nhờ các anh chỉ giúp.

Bạn ơi, những versions này là dành cho màn hình có độ phân giải WVGA (480x800); còn Atom Life của bạn là QVGA (240x320) thì sao cài được. Bạn tìm version cho QVGA ấy !

conaidayem

S2U2 version 2.01

Đã có phiên bản 2.01, bà con down về xài thử:

Link download: http://ac-s2.com/
Link Mediafire: http://www.mediafire.com/download.php?dz3znmkuuwy

HuynhThanh

Các phiên bản S2U2 khi chạy trên W.M 6.5 không thể sử dụng được phím End Call và phím back! Anh em có bị như dzậy chưa ta! Khi sử dụng trên W.M 6.1 thì vô tư!

AnhPheCT

Các phiên bản S2U2 khi chạy trên W.M 6.5 không thể sử dụng được phím End Call và phím back! Anh em có bị như dzậy chưa ta! Khi sử dụng trên W.M 6.1 thì vô tư!
Bác có thể dùng Advanced config gán phím tắt lại!! !! Thử lại xem!! Mình chưa test trên WM 6.5!!

HuynhThanh

Bác có thể dùng Advanced config gán phím tắt lại!! !! Thử lại xem!! Mình chưa test trên WM 6.5!!

Cái này mình cũng chỉnh rồi! Không có tác dụng bạn à! Sử dụng trên W.M 6.1 thì ngon lành! Chắc đành chịu dzậy?:((

AnhPheCT

Cái này mình cũng chỉnh rồi! Không có tác dụng bạn à! Sử dụng trên W.M 6.1 thì ngon lành! Chắc đành chịu dzậy?:((

Coppy bản fix S2U2 v2.01c chưa? Thử lại bản fix xem sao!!! Nhớ tắt iLock.exe trước. Tải về giải nén Coppy 4 file : iLock2.exe, S2U2.exe, S2U2 Settings.exe & S2U2C.exe. Dùng Resco File Explore chép đè vào thư mục vừa cài. Xong Reset iLock2.exe

Link kèm!!

HuynhThanh

Đã thử vẫn như dzậy bạn à! Chỉ có trên W.M 6.1 thì ổn tất cả thôi! Anh em nào test thử cho ý kiến nha!