• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Samsung Behold 2 T939

oldpc

Mỉnh hiện đang xài em này, có bác nào cũng đang chơi em nó thì vào giao lưu.

oldpc

Vấn đê đầu tiên em xin hỏi các cao thủ? Sao em ko tìm thấy chỗ set APN cho con này , ko giống những con Android khc1 của HTC mà em từng dùng. Hỏi anh google cũng ko biết lun.

anmayday

các bác nào biết cách up room samsung behol II ( SGH-T939 ), làm ơn chia sẽ kinh nghiệm cho em với. Em đang xài Os Android 1.6, em chán cái phiên bản này lắm rồi, muốn nâng cấp nó lên FW 2.1 nhưng chằng biết làm sao. Mong các bác tận tình giúp đở. Cám ơn các bác rất nhiều!!!

dongberry

Mìnhcũng đang gặp rắc rối với thằng này,bro nào biết chỉ dùm cách up rom,cài đặt gprs.

snow_angels_xk83

Vấn đê đầu tiên em xin hỏi các cao thủ? Sao em ko tìm thấy chỗ set APN cho con này , ko giống những con Android khc1 của HTC mà em từng dùng. Hỏi anh google cũng ko biết lun.

Bạn vào Setting/Mobile Network/Access Point Name/Menu/New APN
Ở phần "Name" bạn đặt tên nhà mạng. Mobi, Vina, Viettel tuy theo tên nhà mạng mà đặt
Usename
Password/menu/save
VinaPhone
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

VietnaMobile:
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

Cuối cùng bấm phím Menu, chọn Save để lưu lại. Thế là chúng ta đã có GPRS (EDGE). Khi này trên thanh trạng thái ở trên cùng màn hình sẽ có ký hiệu G hoặc E báo hiệu có GPRS (EDGE).

colano

bạn snow_angels_xk83, bạn chỉ trên con Behold2 hả, version bao nhiêu vậy, mình dùng 1.5 nên không thấy menu Mobile Network này, chỉ lại giúp mình nhé, sẵn dịp cho mình hỏi các tìm MAC trên con này luôn nha. Thanks cả nhà

snow_angels_xk83

bạn snow_angels_xk83, bạn chỉ trên con Behold2 hả, version bao nhiêu vậy, mình dùng 1.5 nên không thấy menu Mobile Network này, chỉ lại giúp mình nhé, sẵn dịp cho mình hỏi các tìm MAC trên con này luôn nha. Thanks cả nhà

Mình sd bản 1.6 bạn ạ. Bản 1.5 mình không có máy để test nên không biet

truong_tuan102

Em định mua con này đây.Các bác cho e ít nhận xét về nó với.Với cả mua ở đâu thì đảm bảo nữa.E đang ở HN.thank các bác nhìu.