• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Samsung G810 thì nên hack như thế nào???

ngkhanhhoang

Hi mấy bạn,

Tình hình là mình mới mua 1 chú Samsung G810 chạy Symbian S60 v3 FP1. Mình đang muốn hack phone nhưng thấy anh em toàn xài Nokia với quá trời version nên đang hơi lúng túng.

Nếu bạn nào có kinh nghiệm với samsung thì giúp mình nhé....mặc dù chạy Symbian nhưng ko biết có gì khác với Nokia S60 v3 ko??? Mình còn lơ tơ mơ lắm. Mong mấy bạn chỉ dẫn.. :-??

Thanks a lot!

MinhThang

Manager
Hi mấy bạn,

Tình hình là mình mới mua 1 chú Samsung G810 chạy Symbian S60 v3 FP1. Mình đang muốn hack phone nhưng thấy anh em toàn xài Nokia với quá trời version nên đang hơi lúng túng.

Nếu bạn nào có kinh nghiệm với samsung thì giúp mình nhé....mặc dù chạy Symbian nhưng ko biết có gì khác với Nokia S60 v3 ko??? Mình còn lơ tơ mơ lắm. Mong mấy bạn chỉ dẫn.. :-??

Thanks a lot!
Hiệu gì thì kệ nó miễn là cùng HDH thì như nhau bạn sang đây tham khảo và làm có gì thì post bài lên anh em giúp đỡ,Chúc bạn thành công.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=33022

ngkhanhhoang

Hi BuuQuoc85,

Vậy bạn đang dùng G810 ha? Bạn thấy dùng có good ko? Có thua gì N95 ko nhỉ? MOng bạn chỉ bảo thêm nhé..many thanks..;;)

ngkhanhhoang

bạn cứ dùng cách hellocarbide là ok,mình vẩn hack con 810 bằng cách này và đã thành công.Thân

BuuQuoc85 ơi,

Minh hack rồi nhưng mà ko được, lúc mở Hello Carbide, vào Menu1 xong không thấy hiện lên hỏi Yes gì hết. Làm sao hack G810 đây???:((

MinhThang

Manager
BuuQuoc85 ơi,

Minh hack rồi nhưng mà ko được, lúc mở Hello Carbide, vào Menu1 xong không thấy hiện lên hỏi Yes gì hết. Làm sao hack G810 đây???:((

Trên diễn đàn có nhiều cách hack bạn thử làm theo cách khác,không nhất thiết phải làm theo một cách,vì có máy thì làm cách này có máy thì làm cách kia,chúc bạn thành công.

ngkhanhhoang

Thanks bạn! Để mình thử tiếp mấy cách khác xem. Vì bạn BuuQuoc85 nói là đã hack thành công cho G810 nên mình muốn hỏi luôn cho tiện

ngkhanhhoang

Mới tậu G810, pin kém kinh khủng, thua xa N95, Hix

Hêy, cái này thì mình không đồng ý nhá. Vì pin của G810 đến 1200mAh trong khi N95 chỉ có 950mAh thôi. Hiện giờ mình xài bình thường cũng được 3.5 - 4 ngày đó.

Update mới là mình đã run được Hello Carbide, đã chép được installserver.exe cũng như CProfDriver_SISX.ldd nhưng ko thể xài được Caps On/Off.

Chẳng lẽ mỗi lần muốn chép cài gì vào C: đều phải run lai Hello Carbide??:(