• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Samsung Galaxy Note

elaine263

Xin cho em hỏi, Galaxy Note có thể ROOT không ạ? Nếu có xin giúp em hướng dẫn cách Root, em xin cảm ơn;;)

NguyenTu

Super V.I.P
Xin cho em hỏi, Galaxy Note có thể ROOT không ạ? Nếu có xin giúp em hướng dẫn cách Root, em xin cảm ơn;;)

root bình thường bạn nhé

Cách Root

1. Download file ROOT tương ứng với bộ firmware đã sử dụng, giải nén lấy file .tar
2. Trên điện thoại, vào Setting>Application>Development và tick chọn USB debugging
3. Đưa điện thoại về chế độ DOWNLOAD
4. Bật ODIN, chọn PDA và tìm đường dẫn file Kernel ROOT
5. Kết nối điện thoại với máy tính khi nhận ô ID:COM màu vàng thì bấm Start và chờ chạy xong
Sau khi khởi động lại sẽ thấy thêm icon superuser

NguyenTu

Super V.I.P
Bác hướng dẫn cụ thể cho em với, em tìm trên diễn đàn không thấy

Cách root rất đơn giản, dùng odin up kennel Root là được. Tuy nhiên kennel Root thì lại phụ thuộc vào bản FW gốc hiện tại trên máy của bạn. Mỗi một bản FW sẽ có một kennel root riêng

dusa_guangzhou

Em cám ơn bác Nguyen Tu nhiều lắm. Bác gửi cho em đường Link hướng dẫn cách làm và các công cụ với. Bác thông cảm tù ngày dùng Android em chưa tự up bản Rom nào cho mình. Ngày xưa em dùng window phone em cũng hay up theo hướng dẫn của bác Pham Quang đấy bác ạ. PDAVIET mình không có mục riêng chuyên cho Galaxy Note à Bác?

NguyenTu

Super V.I.P
Em cám ơn bác Nguyen Tu nhiều lắm. Bác gửi cho em đường Link hướng dẫn cách làm và các công cụ với. Bác thông cảm tù ngày dùng Android em chưa tự up bản Rom nào cho mình. Ngày xưa em dùng window phone em cũng hay up theo hướng dẫn của bác Pham Quang đấy bác ạ. PDAVIET mình không có mục riêng chuyên cho Galaxy Note à Bác?

Đây bạn nhé

B. Hack ROOT
1. CF-ROOT

1. Download file ROOT tương ứng với bộ firmware đã sử dụng, giải nén lấy file .tar ở đây
2. Trên điện thoại, vào Setting>Application>Development và tick chọn USB debugging
3. Đưa điện thoại về chế độ DOWNLOAD
4. Bật ODIN, chọn PDA và tìm đường dẫn file Kernel ROOT
5. Kết nối điện thoại với máy tính khi nhận ô ID:COM màu vàng thì bấm Start và chờ chạy xong
Sau khi khởi động lại sẽ thấy thêm icon superuser

2. Cách khác
1. Tải file này về:
http://www.mediafire.com/download.php?zoee3bddfvj8c8o , giải nén ra, chép file SuperUSER-N7000-ef-signed.zip vào máy
2. Đưa máy về DOWNLOAD MODE và kết nối máy tính, chạy ODIN phần PDA chọn file CWMUpdate_ZipPACKAGE.tar, rồi Start để flash
3. Khi máy khởi động lại thi lại tắt máy và đưa máy về chế độ Recovery Mode bằng cách giữ tở hợp 3 nút : Power + Home + Volume Up.
Vào Install zip from sdcard --> choose zip from sdcard --> SuperUSER-N7000-ef-signed.zip --> Yes, install SuperUSER-N7000-ef-signed.zip --> Go Back
+ Reboot system now
+
Đợi máy khởi động lại, vào bên trong Applications sẽ có biểu tượng Superuser

http://www.mediafire.com/?atrpkqirkyhuqs5