• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sbp Weather 1.7.0 Build 764 việt hóa

HaChau

Super V.I.P
Cài đặt bình thường.
Link down bản cài + SN 46123413
link

sau khi cài song down bản đã việt hóa này về

link

chúc vui
Bạn nên chuyển hướng Việt hóa các sản phẩm của Spb Software House theo trình bày tại bài viết này để tiết kiệm băng thông cũng như dễ dàng bổ sung các sửa đổi khi cần thiết.

Thân!

TB: Bạn cũng nên trình bày hình ảnh minh họa cho mọi người dễ hình dung và lựa chọn nhé.

HaChau

Super V.I.P
Bổ sung phiên bản Việt hóa Spb Weather 1.7.0 (dùng Passolo) ở trên, mình đã Việt hóa file ngôn ngữ cho Spb Weather theo cách chính tắc của công ty Spb.
Phiên bản này tích hợp tốt với Spb Mobile Shell. Một vài hình ảnh để các bạn tham khảo:

Chỉnh sửa cuối:

khoavetccty

@ Hà Châu : bác cho em hỏi em đã cài bản việt hóa rồi, menu thì tiếng việt nhưng vào bên trong thì kiểu hiển thị lại là tiếng anh (smiles, tech....) và hiển thị trên màn hình là night, morning, afternoon.... chứ không giống như của bác là tối , sáng , trưa .....

HaChau

Super V.I.P
@ Hà Châu : bác cho em hỏi em đã cài bản việt hóa rồi, menu thì tiếng việt nhưng vào bên trong thì kiểu hiển thị lại là tiếng anh (smiles, tech....) và hiển thị trên màn hình là night, morning, afternoon.... chứ không giống như của bác là tối , sáng , trưa .....
Có khả năng là bạn đang cài Spb Mobile Shell và dùng Weather tab mặc định của nó chứ không phải là Spb Weather. Nếu đúng thế thì chỉ việc thay thế bằng tab Spb Weather là xong. Spb Weather bổ sung nhiều tính năng hơn là phần Weather mặc định của Spb Mobile Shell.
Lưu ý là cài xong thì bạn khởi động lại thiết bị (Soft Reset) để có thể hiển thị được tiếng Việt trên màn hình today.

Thân!

ThaiKien

Super V.I.P
link việt hoá hỏng rồi bạn ơi
bạn sửa lại dùm mình với

Bạn muốn nói link nào, trong bài giới thiệu Việt hóa của Mod HaChau đã đính kèm bản Việt hóa rồi mà, bạn chỉ cần tải về thay thế trong file gôc là được.

tuanhuk

Thì mình nói là bản việt hoá đó đấy>Link bị hỏng không dowload được

NhatNguyen

Thì mình nói là bản việt hoá đó đấy>Link bị hỏng không dowload được

Đúng là có vấn đề thật, bạn thao tác trỏ chuột vào file đính kèm nhấp chuột phải chọn Save target as là đc thôi :D

lpforever2001

Không hiểu sao khi cài vào máy toàn báo lỗi không cài được. Nó bảo la ko phải file Pocket mobile. Mình đang dùng Treo 750, wm5
Làm ơn chỉ giúp mình. Cám ơn các bạn nhiều

HaChau

Super V.I.P
Không hiểu sao khi cài vào máy toàn báo lỗi không cài được. Nó bảo la ko phải file Pocket mobile. Mình đang dùng Treo 750, wm5
Làm ơn chỉ giúp mình. Cám ơn các bạn nhiều
File EXE bạn lấy ở trên thì phải cài trên máy desktop bạn nhé.
Bạn vào trang chủ Spb Weather tải bản tiếng Anh về. (nhập địa chỉ email vào rồi download thôi). Mã số đăng ký đây:
Mã:
46123413
Nếu tải bản EXE về thì cài trên PC thông qua ActiveSync. Nếu muốn lấy bản CAB thì bấm vào nút Download CAB để lấy về rồi copy vào thẻ nhớ PPC mà cài.

dcn488

Mình muốn chuyển sang độ C thì làm cách nào vậy các bạn, mình tìm hoài ko thấy.Thanks trước nha!

XuanTruong

Super V.I.P
Mình muốn chuyển sang độ C thì làm cách nào vậy các bạn, mình tìm hoài ko thấy.Thanks trước nha!

Bạn chọc bút và giữ ở màn hình của nó đến khi hiện lên bảng tùy chọn thì Bạn chọn: Celsius là được thôi! Chúc vui!:-?

dcn488

Bạn chọc bút và giữ ở màn hình của nó đến khi hiện lên bảng tùy chọn thì Bạn chọn: Celsius là được thôi! Chúc vui!:-?

Cám ơn bạn nha. Mình cũng đã làm như vậy, mình sd bản việt hoá nó hỏi chọn nhiệt độ hay bách phân mình đã chọn nhiệt độ rồi nhưng sao nó vẫn ko hiển thị vậy, chắc phải làm phiền bạn lần nữa rồi;);). HAPPY NEW YEAR nha

XuanTruong

Super V.I.P
Cám ơn bạn nha. Mình cũng đã làm như vậy, mình sd bản việt hoá nó hỏi chọn nhiệt độ hay bách phân mình đã chọn nhiệt độ rồi nhưng sao nó vẫn ko hiển thị vậy, chắc phải làm phiền bạn lần nữa rồi;);). HAPPY NEW YEAR nha

Tắt chương trình đi rồi bật lại xem sao! Mình dùng trên Exec vẫn OK đây mà! Chúc vui!:-?:-?:-?

cuodinh

bác Xuan Truong oi , tap tin dinh kèm của bác chỉ còn là image gì đó , kô thể dơn được nhờ bác chuyển hộ cho
cuodinh@gmail.com
thanks bác nhìu

connguab

Đúng thật là link bản việt hóa fia trên die roài .
Cho mình và mọi ng xin cái link khác nha.
cảm ơn bạn nhìu nhìu lém !!!!