• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSettings Toggle Update 3.0.1 Cydia/Icy – Nâng cấp đáng giá

angkormusic

Hôm nay (8/7/2009) SBSettings Toggle có một thay đổi nhỏ, đó là thêm tính năng “Free Memory” là tính năng giải phóng bộ nhớ như không cần phải tắt các chương trình đang chạy (hay quá, mà sao Wildcat làm hoài không thấy giải phóng được bao nhiêu, có lẽ phù hợp với 2G và 3G hơn là 3GS :D ) cùng với việc nâng cấp SBSettings Toggle thì SBSettings cũng được nâng cấp lên 3.0-1

1. Cài đặt: Chạy Cydia/Icy ->Search SBSettings, sau đó cài đặt SBSettings (nếu như bạn không thấy thì có thể cài đặt từ nguồn của HHVN)

2. Vào SBSettings, tap vào icon Processes, bạn sẽ thấy có thêm nút FREE UP MEMORY, tap vào nút này để giải phóng thêm bộ nhớ mà không cần phải đóng các ứng dụng đang chạy lại.

Edit by LuongQuang:
Đề nghị tác giả ghi rõ nguồn gốc đối với các bài viết sưu tầm từ các nguồn khác. Tái phạm sẽ DEL theo qui định!

linhtohieu

cho mình hỏi bạn đang dùng 3gs hay sao ma bộ nhớ ram khủng quá.nếu không phải thì bạn làm thế nào vậy

longpd

Đúng là rất đáng giá so với nâng cấp nhỏ !
Cám ơn angkormusic nhiều !

vantybl

Bác cho hỏi sử dụng như thế nào zậy? bác thông cảm hướng dẫn cụ thể 1 tí
thanks alot

E

evnd1

Guest
nâng cấp thì đúng rồi nhưng đáng giá là giải phóng RAM thì hổng có thấy, vẫn y nguyên!

Cám ơn bạn nhé. Bộ icon dock của bạn đẹp quá. Cho mình xin với. nguyenchinh167@yahoo.com

bạn vào cydia trong mục search gõ Dock Flow và cài đặt (nhớ phải cài Winterboard - quản lý theme) bạn sẽ tìm được theme cài như ý của bạn (có khi còn đẹp hơn ấy chứ)

koikoi

K hiểu sao e cài đi cài lại sbsetting bao nhiêu lần rồi mà vẫn k vào đc fần more,cứ ấn vào là bị out ra,ức ơi là ức :(...các bác biết bị sao k ạ :-s...

E

evnd1

Guest
không biết angkormusic và wildcat có cùng là một không, chứ bạn copy nguyên xi bên HHVN từ tiêu đề đến nội dung về rồi không dẫn chứng nguồn nào?
Chẳng lẽ lại xóa bài viết?

wildcat

không biết angkormusic và wildcat có cùng là một không, chứ bạn copy nguyên xi bên HHVN từ tiêu đề đến nội dung về rồi không dẫn chứng nguồn nào?
Chẳng lẽ lại xóa bài viết?

Báo cáo bác em mới là wildcat of HHVN.
Cái khác em không có ý kiến.

dinhquy

ai có PM này bằng file IPA hay deb không cho mình xin với chứ mình không cài online được. thank!

Homero

Cái này sao mình cài vào ko đc nhỉ, mình chạy OS 3.0 . Hay nó ko xài đc với 3.0 ?

Àh sr, OK rồi :D

mlxx_1977

ai có PM này bằng file IPA hay deb không cho mình xin với chứ mình không cài online được. thank!

cài trên Cydia quá đơn giản mà sao với bạn lại khó nhỉ:-?, mình có file .app đây cài thử xem nhé, down file về giải nén được file .app rồi dùng iPhonePCSuite mở phần Applications ra rồi kéo cả file .app đó vào rồi Respring là ok thui
http://www.mediafire.com/?jzyecuwznjj

dinhquy

cài trên Cydia quá đơn giản mà sao với bạn lại khó nhỉ:-?, mình có file .app đây cài thử xem nhé, down file về giải nén được file .app rồi dùng iPhonePCSuite mở phần Applications ra rồi kéo cả file .app đó vào rồi Respring là ok thui
http://www.mediafire.com/?jzyecuwznjj
Mình không có wifi chứ khôngp hải là không biết cài trên Cydia, mình không dùng Iphone PCSuite mà chỉ dùng WinSCP no wifi thì cài sao bạn? Mình chưa cài file app bao giờ hix

Chỉnh sửa cuối:

IPHONE12

Mình không có wifi chứ khôngp hải là không biết cài trên Cydia, mình không dùng Iphone PCSuite mà chỉ dùng WinSCP no wifi thì cài sao bạn? Mình chưa cài file app bao giờ hix

cheps file app của bạn kia vô var/stash/aplication rồi set 0777 cho thư mục vừa chép vô rồi repspings là ok.nêu không hiểu thì cài gprs cho lành không lại ăn táo thơm