• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

t_mobile2006

tôi cài Ilauncher vào main, tôi copy icon Ilauncher ở diễn đàn vào storge card rui nhưng khí vào opition ilaucher> tabs> chọn icon>storge card/ilaucher/TopIndicator...thì không đc.nó lại hiện lên là no campatible images in this diectorry.bạn chỉ tôi cách tìm ra icon ở thẻ nhớ và tạo ntn trong thẻ nhớ để hiện trên desktop với!thanks!

tôi cài Ilauncher vào main, tôi copy icon Ilauncher ở diễn đàn vào storge card rui nhưng khí vào opition ilaucher> tabs> chọn icon>storge card/ilaucher/TopIndicator...thì không đc.nó lại hiện lên là no campatible images in this diectorry.bạn chỉ tôi cách tìm ra icon ở thẻ nhớ và tạo ntn trong thẻ nhớ để hiện trên desktop với!thanks!
nó báo như vậy là vì bạn chọn ko đúng file icon, những file trong thư mục top indicator là dùng để hiển thị dung lượng pin, thẻ nhớ…ở trên cùng của thanh taskbar, còn icon là những tập tin .tga, nếu màn hình của bạn là QVGA thì dùng những file tga 32*32, còn VGA thì dùng 64*64

t_mobile2006

nó báo như vậy là vì bạn chọn ko đúng file icon, những file trong thư mục top indicator là dùng để hiển thị dung lượng pin, thẻ nhớ…ở trên cùng của thanh taskbar, còn icon là những tập tin .tga, nếu màn hình của bạn là QVGA thì dùng những file tga 32*32, còn VGA thì dùng 64*64

tôi không biết tạo thư mục icon ntn?và down trên diễn đàn về toàn ICON.nope là ntn?còn tạo lượng pin,nút start,RS ở shell tray tab,top bar tab ntn?bạn chỉ tôi với:((

finalbread

Icon kô cần phải tạo bồ ạ,lên 4rum kiếm thiếu gì down về mà dùng-nên chép vào main cho đỡ nỗi,sau đó vào option rồi tạo thôi mà

LamAnhThu

Icon kô cần phải tạo bồ ạ,lên 4rum kiếm thiếu gì down về mà dùng-nên chép vào main cho đỡ nỗi,sau đó vào option rồi tạo thôi mà

Trên 4rum không thiếu Icon cho Ilauncher thật nhưng mà link die hết rồi còn đâu:D !!!!!!!!!!!! Anh có thể chỉ cụ thể vài bộ giúp em được không ạ?:D :D

TTC

Đúng là do skin của metter thiết kế vậy không thể sửa được, nhưng bạn có thể khắc phục nó được bằng cách cho Captions của metter hiện ra thì sẽ mất bộ đo đó:
- Chọn options >> chọn nhãn metter settings >> chọn Display captions for metter >> chọn display metter value
- Ra ngoài today rồi ấn giữ (hold) tại khu vực của iLauncher tạo tab mà bạn để metter >> tick chọn Captions Enable for tab. Sẽ hiện thông số bộ đo theo iLauncher chứ không theo skin nữa.
- Bạn có thể chỉnh font, màu sắc, cỡ chữ, khoảng cách theo ý bạn được rồi. :D

Hình minh họa theo đúng skins của bạn và làm theo cách trên đây nhé:

Chúc vui! :D :D

Em đã làm theo cách của anh và thành công tuy nhiên giờ em muốn cỡ chữ cho đậm hơn và bộ font hiễn thị cho meter thì vào phần nào ah, Ilauncher nhiều mục quá không biết vào đâu để chỉnh luôn mong được giúp đỡ

t_mobile2006

có bác nào biết cách làm Ilauncher giống trong vista berry không?chỉ mình với!mình xin cảm ơn các bạn nhiều lắm

FookWell

Bạn đã tìm thấy MTK hay CR rồi chứ! Lần sau đừng trích dẫn bài viết theo kiểu đó nhé, trông mất cảm tình lắm và cũng nên đọc hay tìm hiểu trước khi hỏi! ;)
Các soft có TodayPlugin thì nên cài vào MainMemory, cùng lắm là Storage chứ đừng nên cài vào card vì nó sẽ chạy trong Startup và trên today luôn thay đổi, vì vậy nếu cài vào nơi có tốc độ truy xuất data chậm sẽ hay bị lỗi soft hoặc treo máy. :-?

Chúc vui! :D :D :D

Các bác ơi, tớ mới sắm 1 em HTC Trinity. Lâu nay dùng WM2003 SE, bây giờ mới dùng WM5 lần đầu nên hơi bị ngố: Khi cài soft vào nó chỉ cho mình chọn 1 là Device, 2 là Extended ROM thôi, chứ tớ không có thấy MainMemory với lại Storage (máy chưa có miniSD, đang chờ eBay nó gửi tới :-?? ) hay Storage mà bác nói là storage card?

Mà sao Extnded ROM chỉ có chưa tới 10MB? Và mình chỉ xem được thôi chứ không có ghi hay cài soft vào đó được à?

ThaiKien

Super V.I.P
Các bác ơi, tớ mới sắm 1 em HTC Trinity. Lâu nay dùng WM2003 SE, bây giờ mới dùng WM5 lần đầu nên hơi bị ngố: Khi cài soft vào nó chỉ cho mình chọn 1 là Device, 2 là Extended ROM thôi, chứ tớ không có thấy MainMemory với lại Storage (máy chưa có miniSD, đang chờ eBay nó gửi tới :-?? ) hay Storage mà bác nói là storage card?

Mà sao Extnded ROM chỉ có chưa tới 10MB? Và mình chỉ xem được thôi chứ không có ghi hay cài soft vào đó được à?

Extended ROM có 10M bạn có thể xóa đi và cài đặt chương trình vào trong đó bạn ạ.
Máy của bạn chưa có thẻ thì đương nhiên không thể bắt bạn chọn lựa để cài vào thẻ được. Lựa chọn cài vào Device có nghĩa là cài vào MainMemory đó bạn ạ. Khi nào bạn lắp thẻ vào thì sẽ có thêm lựa chọn mới là cài đặt vào Storage Card.

FookWell

Sao nó cứ báo là Media is write-protected bác ạ. Làm thế nào mà unlock vậy?

có bác nào biết cách làm Ilauncher giống trong vista berry không?chỉ mình với!mình xin cảm ơn các bạn nhiều lắm
trong cái hình này có hướng dẫn nè bạn, bạn cứ theo đó rồi làm thôi:

Ví dụ như theo hướng dẫn trong hình:
Trong General Setting của Ilauncher bạn chỉnh như sau:
+ Icon Arrangement là Centered
+ Portrait height là 66
+ Show command Center : bỏ chek
+ Hide Setting button : chek
...
Cứ theo đó mà làm thôi bạn :D

LuongQuang

Super V.I.P

SBSH iLauncher v3.0.05

Phiên bản cập nhật tiếp theo. Với các thay đổi và cập nhật chính:

- Thêm lựa chọn cho chức năng ẩn/hiện separator lines (đường phân chia của tab)
- Thêm lựa chọn bàn phím trong task manager
- Đánh số thứ tự cho các ứng dụng đang chạy để nhìn dễ hơn
- Fix một số lỗi của bản trước.

MTK đã đưa ở các bản trước vẫn dùng được hoặc có thể đăng ký luôn với:
Name: Luong Quang
Code: 894-LNTIOOCC-473
b-)

Link tải file setup .EXE và .CAB cho cả WM03 và WM5:

ChauAnh

Tại bản này có thêm chức năng giao diện cho tab, nhìn rất Pro, ngoài ra có cảm giác chạy nhanh hơn và tốc độ load các bộ đo cũng nhanh hơn bản cũ! :-?

Nếu cài cả soft HandySwitch như trên hình của bác thì chức năng TrueClose của soft này sẽ bị mất tác dụng do đã bị chức năng tương tự của HandySwitch chiếm quyền điều khiển! :p

Tuan1412

Sao nó cứ báo là Media is write-protected bác ạ. Làm thế nào mà unlock vậy?
nó báo thế nghĩa là thẻ đang bị khóa đấy bạn bạn bỏ thẻ ra gạt nút ở bên cạnh len là dc ngay mà
xin hỏi thêm mình đang dùng bản việt hóa,khi mình vào chức năng tạo tin nhắn mới thì lại o thể tạo dc tọ những phần khác vẫn bình thường

nó báo thế nghĩa là thẻ đang bị khóa đấy bạn bạn bỏ thẻ ra gạt nút ở bên cạnh len là dc ngay mà
xin hỏi thêm mình đang dùng bản việt hóa,khi mình vào chức năng tạo tin nhắn mới thì lại o thể tạo dc tọ những phần khác vẫn bình thường

Mình dùng bản gốc vẫn tạo được bình thường, vậy là bản Việt hóa có lỗi rồi, bạn qua box Việt hóa thảo luận thêm nhé!