• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

longgiang81

Super V.I.P
To HeroHP : Màu đen trong khung bạn vẽ đó là tabs meter của iLauncher, bạn có thể thay đổi đc Skin mặc định của nó bằng cách chép Skin vào Install dir và thay đổi. Còn khung tròn màu xanh là Weather Panel, đã có Topics thảo luận và cài đặt phần mềm này rồi, bạn có thể seach lại. Còn khung màu đỏ là Today Plugin của Resco FileExplorer bạn nhé, nó cũng có chức năng đưa các shortcut ra ngoài Desktop giống như iLauncher đó, các Skin thì khi cài vào bạn sẽ thấy mục Download trong Tabs Settings của nó :D

caothanhhai

Ah mà quên các bác có biêt cách nào đưa nút Bật Tắt Bluetooth ra ngoài không ? phổ biến tôi với
Ah mà khoe các bác cài đặt của máy tôi tí

kitaro

Hix, thôi hỏi bằng hình cho dễ vậy :(

Tớ muốn hỏi 2 v.đề sau:

1) Như màn hình của bác LuongQuang nhé, chỗ vòng tròn màu đen là iLauncher rồi đúng ko, khi tớ cài iLauncher thì cũng lên giao diện cũng hiện được giống như vậy (khác icons thôi) nhưng trên màn hình của tớ chỉ có duy nhất cái khung iLauncher đó. Trên màn hình của bác LuongQuang (và một số màn hình tớ thấy đc chụp ở máy của vài bạn khác) tớ thấy tại ô vòng tròn màu đỏ có 1 bar hiển thị thông số về pin, memory, shortcut 1 số soft... Cho tớ hỏi bar này là của iLauncher hay phải cài thêm phần mềm khác? Nếu của iLauncher thì vào đâu để hiển thị đc nó lên (tớ mò trong Settings mãi ko thấy)? Nếu là soft khác thì cho tớ xin link down nhé.

2) Tại ô tròn màu xanh hiển thị thông tin về thời tiết có phải soft Pocket Weather ko? Nếu đúng thì cấu hình sao để nó hiển thị đc như vậy, nếu ko đúng thì cho tớ xin link down soft này nhé.

Để hiển thị thông tin về bộ nhớ máy thì bạn cài resco explorer 2007, bạn cài bằng files exe sẽ có đủ bộ cả tab ngoài màn hình, sau đó thì update icon là được

Last edited by a moderator:
Hix, thôi hỏi bằng hình cho dễ vậy :(

Tớ muốn hỏi 2 v.đề sau:

1) Như màn hình của bác LuongQuang nhé, chỗ vòng tròn màu đen là iLauncher rồi đúng ko, khi tớ cài iLauncher thì cũng lên giao diện cũng hiện được giống như vậy (khác icons thôi) nhưng trên màn hình của tớ chỉ có duy nhất cái khung iLauncher đó. Trên màn hình của bác LuongQuang (và một số màn hình tớ thấy đc chụp ở máy của vài bạn khác) tớ thấy tại ô vòng tròn màu đỏ có 1 bar hiển thị thông số về pin, memory, shortcut 1 số soft... Cho tớ hỏi bar này là của iLauncher hay phải cài thêm phần mềm khác? Nếu của iLauncher thì vào đâu để hiển thị đc nó lên (tớ mò trong Settings mãi ko thấy)? Nếu là soft khác thì cho tớ xin link down nhé.

2) Tại ô tròn màu xanh hiển thị thông tin về thời tiết có phải soft Pocket Weather ko? Nếu đúng thì cấu hình sao để nó hiển thị đc như vậy, nếu ko đúng thì cho tớ xin link down soft này nhé.

Ô tròn màu xanh dự báo thời tiết là phần mềm Weather Panel!
Anh có thể down tại đây

Và phần Icon như của Anh Quang anh có thể tìm trong Này!
Bộ Icon ý có tên là SWDeluxeStatic

Và cái Theme tên là WeatherBox Finis3
Hiện tại em ko biết chỗ nào để up không có em gửi luôn cho! EM cũng đang dùng bộ này mà :p

Azumy

Ô tròn màu xanh dự báo thời tiết là phần mềm Weather Panel!
Anh có thể down tại đây

Và phần Icon như của Anh Quang anh có thể tìm trong Này!
Bộ Icon ý có tên là SWDeluxeStatic

Và cái Theme tên là WeatherBox Finis3
Hiện tại em ko biết chỗ nào để up không có em gửi luôn cho! EM cũng đang dùng bộ này mà :p

Thanks bạn đã chia sẻ cho mọi người, nếu file đó nhẹ,khoảng vài mb thì bạn dùng chức năng đính kèm file trên PV, có thể dùng Winrar chia nhỏ nếu cần thiết, còn nếu khá nặng, trên 5MB thì bạn up lên 4shared chẳng hạn rồi dẫn link vào PV

Bộ Icon và Theme giống của anh Quang!

Cảm ơn Azumi! Em đã up lên 4shared bộ Icon SWDeluxeStatic và Theme WeatherBox_Finis3;;)

Link download:
Icon
Theme

Trong bộ Theme ý có rất nhiều theme khác nhau! Để có cái màn hình bên dưới, vào Setting của weather Panel, ở phần display chọn Wbox finis Mini.wpl là ok!:p

Quên! Cái này chỉ dành cho VGA thôi nhé :D

HeroHP

Cám ơn bạn nhiều về bộ theme này, đúng là cái tớ cần nhưng hình như đây là bộ cho VGA bạn à. Tớ xài QVGA nên chọn cái theme nào cũng bị tràn màn hình :( Bạn có bộ theme này cho QVGA ko?

Chỉnh sửa cuối:
Cám ơn bạn nhiều về bộ theme này, đúng là cái tớ cần nhưng hình như đây là bộ cho VGA bạn à. Tớ xài QVGA nên chọn cái theme nào cũng bị tràn màn hình :( Bạn có bộ theme này cho QVGA ko?

Rất tiếc là em ko có bộ này cho QVGA!:( ngày xưa down về thì có đủ bộ đấy nhưng mà em ko dùng màn hình QVGA nên quen tay xóa đi luôn :D

vmap

Có ai giúp tôi với

Sau khi em cài có màn hình lên ở dạng rất đơn giản
http://pdaviet.netattachment.php?attachmentid=51482&stc=1&d=1189572188

Nhưng ấn vào nút option nó báo lỗi
http://pdaviet.net/attachment.php?attachmentid=51483&stc=1&d=1189572188

Dò theo đường dẫn thấy chỉ vào "ExtendedROM\Program Files\SBSH\iLauncher"
Nhưng khi vào Program Files thấy trống trơn.

Em đang dùng Dopod 900
Rom WM6 UNI ROM 2.11.13 PDAVIET mới cài
Các phần mềm khác mới chỉ cài Calendar+, Pocket Controller, Mobilepocket Reader.
Em đã cài đi cài lại 4 lần(bằng cả file .cab lẫn file .exe qua PC) - kết quả "Vũ Như Cẩn"

Có ai giúp em xử vụ này với.

TKS nhìu

tuuvuong

Các bác cho em hỏi làm thế nào để mục Documents ko hiện trên màn hình today nhỉ các mục khác đều hide được riêng thằng này nó ko cho hide.

ChuHuyHoan

Well-Known Member
Các bác cho em hỏi làm thế nào để mục Documents ko hiện trên màn hình today nhỉ các mục khác đều hide được riêng thằng này nó ko cho hide.

Bạn chỉ việc kích vào đó giữ chặt một lúc hiện ra một bảng dell luôn là OK. Thân!!!

gray162

Em muốn add Weather panel vào như 1 tab của Ilauncher có được ko? Bác nào biết chỉ em với.Pocket Breeze or Spb plus có làm được như thế ko?Em dùng O2mini đã cài WA2.Thanks!

hientranxxx

Ilaunch này chạy rất hay lỗi. Spb tuy ko nhiều tính năng bằng nhưng ổn định hơn rất nhiều.

HeroHP

Em muốn add Weather panel vào như 1 tab của Ilauncher có được ko? Bác nào biết chỉ em với.Pocket Breeze or Spb plus có làm được như thế ko?Em dùng O2mini đã cài WA2.Thanks!

Muốn add WP thành 1 tab bạn phải dùng SBSH Pocket Breeze hoặc Spb Diary có cùng chức năng, ILauncherSpb Plus ko làm đc việc đó.

Ilaunch này chạy rất hay lỗi. Spb tuy ko nhiều tính năng bằng nhưng ổn định hơn rất nhiều.

Spb ít lỗi hơn và còn ít bị đụng soft hơn, iLauncher hay bị đụng soft.

Chỉnh sửa cuối:

lamcuong

Mình có cùng ý kiến với bạn hientranxxxHeroHP. Từ khi cài cái chương trình iLauncher này vào con O2 mini của mình thì nó đã làm cho máy mình treo mấy lần mà cũng chả biết nó xung đột với phần mềm nào trong máy nữa :-/. Các tab của nó nếu bỏ chọn phần hiển thị chữ chỉ hiển thị biểu tượng icon của từng tab thôi thì việc chuyển đổi qua lại các tab cực lâu luôn. Tối đa màn hình đứng chỉ có 6 tab nếu thêm nữa sẽ xuất hiện mũi tên ở gốc phải chẳng bù so với Spb Plus.
Nó chỉ được cái là icon của nó dễ tạo và nhiều hơn so với Spb Plus và mình lại có sẵn bộ icon Vista cực COOL trên PC nên đành xài đỡ bé này vậy.

Chương trình Spb Plus có thể add thêm các tab của các chương trình thuộc họ Spb thì phải :-/? Vì khi mình dùng chương trình này thì mình có thể add thêm Spb Time vào 1 tab của nó.

takaru

SBSH iLauncher và Spb plus cái nào hơn cái nào ? màn hình của PPC chật hẹp lắm . các bác cho e biết ý kiến với

Aivanhoknight

SBSH iLauncher và Spb plus cái nào hơn cái nào ? màn hình của PPC chật hẹp lắm . các bác cho e biết ý kiến với
Mình vẫn thích Ilaucher hơn, tuy giao diện kô đẹp nhưng chức năng thì thôi rồi. Mình cũng không thấy hiện tượng đụng soft gì cả.

Dùng iLauncger đi bạn, SPB Plus ko ổn định đâu, đụng rất nhiều thứ, lỗi linh tinh lắm!