• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SBSH iLauncher - CÁC PHIÊN BẢN VÀ THẢO LUẬN

hehe

các anh cho e hỏi là như trong hình e up lên đây số hiển thì thông báo của meters nó nằm ngay sat biểu tượng nên hơi rối mắt a

giớ e muốn dịch chuyển số hiển thị của meters dich xuống nữa thì e phải làm như thế nào a? ah cho e hỏi thêm là icon của các tab(giống hình e up phía dưới a) dịnh dạng file là gì thế a?

e có thể thêm các icon đó đc ko a?chứ mấy icon mặc định nhìn xấu quá ,mong các a chỉ giùm a,e lay hoay mãi mà ko chinh đc

Chỉnh sửa cuối:

khanhgt

các anh cho e hỏi là như trong hình e up lên đây số hiển thì thông báo của meters nó nằm ngay sat biểu tượng nên hơi rối mắt a

giớ e muốn dịch chuyển số hiển thị của meters dich xuống nữa thì e phải làm như thế nào a? mong các a chỉ giùm a,e lay hoay mãi mà ko chinh đc
Không có cách nào đâu bạn ạ , trước đây mình cũng đã thử mày mò mãi rồi và cuối cùng là không tìm thấy cách để chỉnh khoảng cách của bộ đo mà nó đã mặc định sẵn như thế rồi , chỉ còn cách chờ phiên bản mới hơn cải thiện được hơn thôi ! :)

LuongQuang

Super V.I.P
Đúng là do skin của metter thiết kế vậy không thể sửa được, nhưng bạn có thể khắc phục nó được bằng cách cho Captions của metter hiện ra thì sẽ mất bộ đo đó:
- Chọn options >> chọn nhãn metter settings >> chọn Display captions for metter >> chọn display metter value
- Ra ngoài today rồi ấn giữ (hold) tại khu vực của iLauncher tạo tab mà bạn để metter >> tick chọn Captions Enable for tab. Sẽ hiện thông số bộ đo theo iLauncher chứ không theo skin nữa.
- Bạn có thể chỉnh font, màu sắc, cỡ chữ, khoảng cách theo ý bạn được rồi. :D

Hình minh họa theo đúng skins của bạn và làm theo cách trên đây nhé:

Chúc vui! :D :D

axim51v

anh Lương Quang,cho em hỏi em đang dùng bản ilauncher 3.0.1 bản việt hóa.khi em chọn các meter khác để hiển thị (ví dụ meter vista)thì không phóng to icon được(phóng to là mất luôn),giúp em với.thank

LuongQuang

Super V.I.P
Có 2 khả năng:
- Skin metter của bạn không có size hỗ trợ đúng cho màn hình của bạn. Lưu ý nếu cho VGA là 64x64, QVGA là 32x32 cho hiển thị dưới dạng LargeIcon. Bạn kiểm tra xem cái skin đó của bạn có size tương ứng cho màn hình của bạn không nhé!

- Khả năng lỗi soft. Mình không dùng bản Việt hóa nên không biết chính xác có vấn đề gì không nhưng mình nghĩ khả năng này rất nhỏ, bạn thử cài bản gốc hiện giờ là V3.0.04 xem còn bị không. Hơn nữa, soft này nên để vào Main hoặc Storage vì nó là TodayPlugin và phải load skin nên nếu để vào Card sẽ rất chậm hoặc gây lỗi!

Chúc vui! :D :D :D

trungkien082

Cho e hỏi, e cài iLaucher khi mở máy lên thì nó xuất hiện biểu tượng đang chạy chương trình.Như hình sau

Chỉnh sửa cuối:
Cho e hỏi, e cài iLaucher khi mở máy lên thì nó xuất hiện biểu tượng đang chạy chương trình.Như hình sau
nó hiện lên như vậy rồi sao nữa bạn? bạn phải nói rõ hơn chứ chỉ có cái hình như vậy thôi thì làm sao giúp bạn được! :D

trungkien082

vào trong vẩn bình thường,ý e là có cách nào để kh bị hiện tượng trên kh,ê sài O2i

axim51v

Có 2 khả năng:
- Skin metter của bạn không có size hỗ trợ đúng cho màn hình của bạn. Lưu ý nếu cho VGA là 64x64, QVGA là 32x32 cho hiển thị dưới dạng LargeIcon. Bạn kiểm tra xem cái skin đó của bạn có size tương ứng cho màn hình của bạn không nhé!

- Khả năng lỗi soft. Mình không dùng bản Việt hóa nên không biết chính xác có vấn đề gì không nhưng mình nghĩ khả năng này rất nhỏ, bạn thử cài bản gốc hiện giờ là V3.0.04 xem còn bị không. Hơn nữa, soft này nên để vào Main hoặc Storage vì nó là TodayPlugin và phải load skin nên nếu để vào Card sẽ rất chậm hoặc gây lỗi!

Chúc vui! :D :D :D
cảm ơn anh đã hướng dãn,em cài món này vào main mà,nhưng nói thật em không biết coi size của meter như thế nào,luôn tiện anh có thể share cho em 1,2 cái meter đẹp không,em dung 02 EXEC(giống anh thì phải:p ) see you

vào trong vẩn bình thường,ý e là có cách nào để kh bị hiện tượng trên kh,ê sài O2i
bạn thử tắt password xem sao, có thể trong khi chờ bạn nhập pass thì nó hiện lên như vậy, và bạn lưu ý là soft này nên cài lên main nhé! :D

trungkien082

Cho e hỏi.E sài O2i, sử dụng ilauncher có cảm giác nó nặng hơn thằng spb vậy.e bị treo máy hoài

ThaiKien

Super V.I.P
Cho e hỏi.E sài O2i, sử dụng ilauncher có cảm giác nó nặng hơn thằng spb vậy.e bị treo máy hoài

Thực ra các phần mềm Today Plus đều khá nặng và làm ảnh hưởng đến tốc độ của máy, nếu bạn ấn hoặc truy cập nhanh quá sẽ làm treo máy, cái này thì dù là SPB hay ilauncher cũng thế mà thôi. Cá nhân mình thích sử dụng ilauncher hơn vì giao diện của nó trông chuyên nghiệp hơn.

hai

mình cũng dùng o2i nhưng không bị như bạn nói,máy mình chạy rất nhanh,nếu bạn hay bị treo máy thì không phải do ilaucher nặng mà do nó không hợp với soft bạn đã cài trên máy ,bạn nên tìm xem nó không hợp với soft nào để có cách giải quyết

tran

Các bạn hướng dẫn mình tạo shortcut cho nút Phone với. Mình theo hwosng dẫn sau chỉ tạo đc Place Phone Call hoặc Phone Setting thôi. Tương tự như vậy, chỉ tạo đc shortcut cho Send SMS với địa chỉ cụ thể.
Xin cảm ơn.

Hiện nút Soft Reset và Power Off ra màn hình:
Vào Options >> Chọn tab Shortcuts >> chọn Tab mà bạn muốn hiện nút đó >> chọn Add >> Chọn tab cuối cùng là Special sẽ có cái bạn cần!

Các bạn hướng dẫn mình tạo shortcut cho nút Phone với. Mình theo hwosng dẫn sau chỉ tạo đc Place Phone Call hoặc Phone Setting thôi. Tương tự như vậy, chỉ tạo đc shortcut cho Send SMS với địa chỉ cụ thể.
Xin cảm ơn.
ý của bạn là tạo một shortcut, nếu tap vào đó thì nó sẽ hiện ra cái phone cho bạn nhập số vào để gọi phải ko? nếu đúng như vậy thì trước tiên bạn vào ilauncher option, qua tab shortcut, chọn add rồi tìm trong start menu cái mục phone là xong thôi bạn!

tran

Cảm ơn bạn. OK rồi. Nhưng khi tạo dc shortcut đó, nó ko tự hiện lên bàn phím Keypad, buộc lòng phải chọn tiếp Keypad. Lúc trước mình cũng làm đc như vậy nhưng ko để ý đến menu HidePad/Keypad. Bản WM5 thì nó tạo mặc dịnh luôn KeyPad để mình gọi đi.

HamiNguyen

Bác nào bít cách tạo link dẫn đến "setting" của phần connect để Hami tạo Icon tap 1 cái đến connect liền đó:)

Bác nào bít cách tạo link dẫn đến "setting" của phần connect để Hami tạo Icon tap 1 cái đến connect liền đó:)
bạn vào Ilauncher Setting>Shortcut>Add>Cpl Applets, kéo xuống dưới tìm cái Connectiong là được thôi! vì bạn ko nói rõ "setting của phần connect" là cái nào nên ko biết mình trả lời đúng ý bạn chưa nữa? :-?

t_mobile2006

cho mình hỏi khi down các icon của Ilauncher về mình phải copy vao thư mục nào trong máy hay thẻ nhớ?và vào option>shortcuts>image lại không hiển thị để chọn Image?giúp mình với

phuonglev

cho mình hỏi khi down các icon của Ilauncher về mình phải copy vao thư mục nào trong máy hay thẻ nhớ?và vào option>shortcuts>image lại không hiển thị để chọn Image?giúp mình với

Copy vào thẻ nhớ chứ copy vào main thì bao nhiêu cho nó vừa. Bạn chọn đúng thư mục rồi ấn select thì các icon mới hiện ra :D