• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Screensaver manager-Tạo màn hình chờ cho 5800

TruongHan

Super V.I.P
Mặc định thì Nokia đã loại bỏ chế độ screensaver trên Nokia 5800.Và đây là cách để giúp bạn kích hoạt tính năng Flash Lite,dùng file .swf để làm screensaver bằng ứng dụng Pikkoo Screensaver Manager

1.Cài đặt Pikkoo screensaver manager
2.Khi mở ứng dụng sẽ thấy thông báo sau :

Bạn nhấn Skip để dùng Trial version nhé,mặc định cũng đã có sẵn 5 Screensaver rồi ;)
Giao diện của chương trình

(2 cái đồng hồ này thì ăn đứt 8800 :D )​

3.Vào trang http://www.pikkoo.com tạo 1 tài khoản và down Screensaver,hay dùng bất kì file .swf nào mà bạn thích
4.Dùng phần mềm quản lý file(X-plore) vào ổ C:\Pikkoo\Data sẽ thấy 5 Screensaver mặc định

Bạn thích Screensaver nào thì chỉ việc đổi tên nó trùng với tên của 5 cái Screensaver mặc định rồi chép đè vào đúng thư mục của nó
Ví dụ :"abc.swf" rename thành "BeHappy.swf" rồi chép đè vào thư mục BeHappy

Và đây là Screensaver của mình

Last edited by a moderator:

TruongHan

Super V.I.P
Chỉ là trial thì được bao lâu hả truonghan

Yên tâm mà dùng nhé khỉ,bản Trial thì không thể down trực tiếp và thay thế các file swf mà mình thích,chỉ dùng được các screesavers mặc định,nhưng mình đã chỉ cách thay thế rồi đó ;)

LeMyChinh

truong han cho mình hỏi chút cái pm này khi cài vào máy rui mình gạt nút khóa phím nó có hiện lên như kiểu s60v3 sau khi khóa bàn phím nó hiện lên màn hình chờ ko ???:(hay lại như những PM màn hình chờ khác cài vào rui khi gạt khóa phím màn hình vẫn đen si`:-/

TruongHan

Super V.I.P
truong han cho mình hỏi chút cái pm này khi cài vào máy rui mình gạt nút khóa phím nó có hiện lên như kiểu s60v3 sau khi khóa bàn phím nó hiện lên màn hình chờ ko ???:(hay lại như những PM màn hình chờ khác cài vào rui khi gạt khóa phím màn hình vẫn đen si`:-/

Vào Setting cài đặt thời gian mà mình muốn hiện màn hình chờ.Chẳng hạn chọn 10s thì sau 10s màn hình chờ sẽ hiển thị,gạt mở khóa bàn phím thì màn hình chờ vẫn còn hiển thị nha bạn :)

LeMyChinh

thế hình đồng hồ nó có mặc định ko truonghan mấy cái file swf của bạn mình ko muốn dùng.mình muốn nó là đông hồ số như các PM đã post trước thui bạn jup' mình tìm nhé.thanks nhìu;;)

TruongHan

Super V.I.P
thế hình đồng hồ nó có mặc định ko truonghan mấy cái file swf của bạn mình ko muốn dùng.mình muốn nó là đông hồ số như các PM đã post trước thui bạn jup' mình tìm nhé.thanks nhìu;;)

2 cái đồng hồ đó là mặc định rồi,quá chuẩn,mình chỉ up thêm vài cái swf tượng trưng thôi hà Mì Chính(kết cái tên này ghê,kaka =)))

sirate

thấy theme mà có đồng hồ kèm theo là tiện dụng mấy theme khác chuyển động tí xíu là hết ! Phải ko Truồng Hận ( ở truồng nên hận : hay ghê )

vvnghi

Không hao đâu,file swf nhẹ hìu,mình để cái đồng hồ làm màn hình chờ từ sáng tới giờ,vọc tùm lum mà có thấy pin suy suyển gì đâu :)

Nhe hìu mới kinh chứ. mình cho nó chạy 1 đêm sáng tỉnh dậy báo battery low lun. khi đêm pin vẫn là 7 vạnh :(:)(:)((

TruongHan

Super V.I.P
Nhe hìu mới kinh chứ. mình cho nó chạy 1 đêm sáng tỉnh dậy báo battery low lun. khi đêm pin vẫn là 7 vạnh :(:)(:)((

Gì mà hao dữ vậy,mình cũng xài như bạn thôi,đâu đến nỗi như bạn nói,bạn để mấy cái màn hình chờ mặc định hay thay cái khác vậy?mấy cái mặc định chỉ có hơn 100kb thôi.Có bác nào xài mà hao pin như bác này không? :|

thanhdhl2003

Gì mà hao dữ vậy,mình cũng xài như bạn thôi,đâu đến nỗi như bạn nói,bạn để mấy cái màn hình chờ mặc định hay thay cái khác vậy?mấy cái mặc định chỉ có hơn 100kb thôi.Có bác nào xài mà hao pin như bác này không? :|

Đã test từ hôm qua tới giờ, bình thường mình xài khoảng 2 ngày, sử dụng cái này thì tới giờ còn 1 gạch, nói chung là kg hao gì lắm :D

vvnghi

Mình dùng cái cái khác có 16,5kb thui. Máy sạc đc 1 ngày nhưng vẫn còn 7 vạch pin. Để wa 1 đêm thấy có 1 vạch thui ah. Nếu ko để màn hình chờ bình thường là được hơn 2 ngày mà. :O:O:O

TruongHan

Super V.I.P
Mình dùng cái cái khác có 16,5kb thui. Máy sạc đc 1 ngày nhưng vẫn còn 7 vạch pin. Để wa 1 đêm thấy có 1 vạch thui ah. Nếu ko để màn hình chờ bình thường là được hơn 2 ngày mà. :O:O:O

Mình dùng 5800 chủ yếu để vọc phần mềm,xài trung bình cũng khoảng 2 ngày như bác thanhdhl2003,qua nay vẫn còn 1 gạch giống bác ấy luôn,không hao giống bác rồi :|

phongialam

Xài cái này khi đeo tai phone nghe nhac k chỉnh nút volume từ tai phone đc, các bác tét dùm cho ý kiến nhoa

duonghoang79

cái này hay đấy,cám ơn bạn nhe,bạn cho mình hỏi mình đã chọn màn hình chờ la đồng hồ đen nhưng khi hien ra thì lại ra hình khác

TruongHan

Super V.I.P
cái này hay đấy,cám ơn bạn nhe,bạn cho mình hỏi mình đã chọn màn hình chờ la đồng hồ đen nhưng khi hien ra thì lại ra hình khác

bạn muốn chọn đồng hồ đen hay trắng thì vào active nó là xong mà,xem lại nhé ;)