• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SEGA GENESIS FOR PPC

phapchem

help me

Game đấu võ đối kháng quá quen thuộc :D, chơi tốt trên giả lập Genesis Plus v1.06 và có thể tải nó tại trang này:
http://www.coolrom.com/roms/genesis/6111/Dragon_Ball_Z.php
Chúc vui! :)

pác nào biết những tổ hợp phím để luyện trưởng trong game này giúp mình với .

webcrawler

pác nào biết những tổ hợp phím để luyện trưởng trong game này giúp mình với .

hhehe... Chưởng mạnh bình thường: Dưới lùi tiến A, chưởng 1 tay (ko phải char nào cũng có nhé): Tiến Dưới lùi A. Đỡ quả cầu: chéo 45 độ dưới lùi chéo 45 độ trên tiến A, biến mất: .... :d

phapchem

bạn ơi giúp đỡ đến nơi đi . bạn biết những tuỵet chiêu nào thống kê dùm .
game DRAGON BALL làm thế nào để chơi 2 người . toàn chơi với tự động nó đánh giỏi quá mình không đánh lại được .
hhehe... Chưởng mạnh bình thường: Dưới lùi tiến A, chưởng 1 tay (ko phải char nào cũng có nhé): Tiến Dưới lùi A. Đỡ quả cầu: chéo 45 độ dưới lùi chéo 45 độ trên tiến A, biến mất: .... :d
luyện KAMEZOKO kiểu gì .

Last edited by a moderator:

hena

Nếu bạn đã từng chơi qua game đá banh tuyệt chiêu Subasa thì không nên bỏ lở game này. Có thể nói game này được làm lại từ game Subasa nhưng với tên và nhân vật khác hẳn và đặc biệt là ngôn ngữ hiển thị là tiếng Anh nên khá tiện khi chơi. Games chơi tốt trên phần mềm giả lập Genesis Plus v1.06.

hic đây là game SUBASA vesion 3 nói về thời kỳ của Robert, anh có phần 1,2 kô của SUBASA đó, em khoái 2 phần đó hơn vì em xem truyện nên thuộc cốt chuyện và nhân vật hơn....

lamcuong

hic đây là game SUBASA vesion 3 nói về thời kỳ của Robert, anh có phần 1,2 kô của SUBASA đó, em khoái 2 phần đó hơn vì em xem truyện nên thuộc cốt chuyện và nhân vật hơn....

Bạn có thể tải phần 1 và 2 của game SUBASA ở trang này:

[HIDE="Nhấn Thanks để thấy nội dung"]http://emu-russia.km.ru/default.php?a=roms&sid=nes&from=C&l=en[/HIDE]

Cả 2 phần (Captain Tsubasa I & II) của game này là game dạng NES nên bạn phải dùng trình giả lập máy Nintendo để chơi.

hector

có cái ja lập sega nào có thể điều chỉnh xoay được màn hình kô?mình dung minis nó cứ toàn quay ngược rất khó cầm!cả chỉnh nút nữa

bachikho

Nếu bạn đã từng chơi qua game đá banh tuyệt chiêu Subasa thì không nên bỏ lở game này. Có thể nói game này được làm lại từ game Subasa nhưng với tên và nhân vật khác hẳn và đặc biệt là ngôn ngữ hiển thị là tiếng Anh nên khá tiện khi chơi. Games chơi tốt trên phần mềm giả lập Genesis Plus v1.06.
bác cho xin lại link đc ko (tui ko down đc là sao)?
cám ơn bác nhiều!

deutschland

hồi xưa chơi sega có ai biết trò đá bóng thú không? trò đấy rất hài... ai biết chỉ mình down với nhé

damthanhnang

bạn cho mình hỏi nhé: mình dùng o2mini windowmobileCE2003 nhưng khi chơi giả lập SEGE với phần mềm Genesic Plus 1.06 thì rất hay bị treo máy. Vậy do cấu hình máy O2 của mình hay Soft giả lập bị lỗi. Cảm ơn nhiều

quocky

mình ko down ở file đính kèm đc Genesis Plus, ai down rồi up lên hộ mình chút với

Search trên google thì nó cho tải file .DMG mà hình như lại dùng cho máy MAC mà??

hakkinen

mình ko down ở file đính kèm đc Genesis Plus, ai down rồi up lên hộ mình chút với

Search trên google thì nó cho tải file .DMG mà hình như lại dùng cho máy MAC mà??

Genesis Plus 1.06 cho bạn đây nhé. Chúc vui vẻ!

redwater030603

A lam cuong oi! em down về Genesis Plus 1.06 rồi nhung em chạy win vista để cài cho ppc thi bi báo lỗi. vậy a co file Genesis Plus 1.06 cài trực tiếp trên ppc ko? cảm ơn a nhiều.

spirit_22981

bạn cho mình hỏi nhé: mình dùng o2mini windowmobileCE2003 nhưng khi chơi giả lập SEGE với phần mềm Genesic Plus 1.06 thì rất hay bị treo máy. Vậy do cấu hình máy O2 của mình hay Soft giả lập bị lỗi. Cảm ơn nhiều

cái này là do thiếu ram đó bạn, hồi trước mình dùng O2mini cũng bị hiện tượng trên. bạn thử gỡ các Soft cài vào main và sau đó thử lại xem,

ngochoangimsat

Thanks you! :p
Cái này phải để từ từ, vì mình còn phải tải rom games trên mạng về copy vào máy và Test nữa chứ :)), nếu games hay mới up lên (kèm hình) còn dở thì DELETE. Nếu bạn có rom games nào hay thì cũng up lên chia sẽ với mọi người, các bạn khác nếu yêu thích các games của hãng Sega cũng nên tham gia cho vui :D!

Có bật tường mà bạn :-/, nhưng chỉ 1 lần thôi :D, còn tháp Ép Phen thì chỉ có những cặp bài trùng mới có được :)).
Game này hình ảnh cũng tạm được và dĩ nhiên không bằng game Subasa rồi :D, do đó đâu dám "đổ bộ" vào SNES mà chọn hệ máy Sega Genesis nên chỉ mình nó độc tôn. Mình chơi trên con O2 mini thấy toàn bộ sân mà :-/, vậy là nó không hỗ trợ VGA rồi :-/?
Mình đang bí nguyên buổi chiều nay về vụ tìm cách chỉnh lại các nút chơi và xoay màn hình, hiện vẫn còn bí :D (chắc có lẽ không chỉnh được quá vì tìm mãi chả thấy có cái gì để chỉnh cả :D). Bạn thử các phần mềm giả lập khác xem!

câu trả lời cho tất cả những ai còn quan tâ, vấn đề chỉnh nút và xoay màn hình ở đây: http://pdaviet.net/showthread.php?t=42637
Posted via Mobile Device

ngochoangimsat

bạn ơi giúp đỡ đến nơi đi . bạn biết những tuỵet chiêu nào thống kê dùm .
game DRAGON BALL làm thế nào để chơi 2 người . toàn chơi với tự động nó đánh giỏi quá mình không đánh lại được .

luyện KAMEZOKO kiểu gì .

để biết chưởng bạn có thể dùng google.com.vn search từ khóa K
"dragolball cheatcode" hoặc vào http://cheatcode.de tìm game gì cungx có cheat, còn với 7 viên ngọc rồng ra chưởng kame thì bấm lần lượt các nút: xuống, chéo 45 độ phía dưới (ngược hướng tấn công), lùi, tiến, A (nút A đen ấy - trong cái bàn phím của sega đôi khi nó có tên là nút X). (lưu ý là muốn ra được chưởng kame hoặc các trưởng nặng ký thì phải đứng xa đối phương khi màn hình có vệt chia đôi màu xanh xẫm thì mới bấm các nút trên. nếu đứng gần bấm thế cũng thành trưởng nhưng ko như kame, mặt khác dễ bị đói phương hạ gục lúc đang luyện trưởng)

Posted via Mobile Device

ngochoangimsat

A lam cuong oi! em down về Genesis Plus 1.06 rồi nhung em chạy win vista để cài cho ppc thi bi báo lỗi. vậy a co file Genesis Plus 1.06 cài trực tiếp trên ppc ko? cảm ơn a nhiều.

http://pdaviet.net/showthread.php?t=42637

Posted via Mobile Device

0343515176

trang này hình như không hoạt động nữa

Game Rambo cực Hot với những màn bắn nhau tơi bời khói lửa cực hay nhưng cũng cực khó :D. Game này ai biết cách chỉnh nhiều mạng thì xin chỉ giáo chứ có 3 mạng chơi chẳng đi đến đâu hết (vì chết hoài à :((). Game chơi tốt trên giả lập Genesis Plus v1.06 và có thể tải nó tại trang này:
http://www.bestsharing.com/files/A84DEtm361402/Contra-Hard_Corps.zip.html

bạn ơi link này hình như sai rùi, bạn có link khác để down game này không mình đang tìm nó lâu lém rùi:D

0343515176

CÓ AI BIẾT CÁCH ĐỔI NÚT CỦA PHẦN MỀM Genesis Plus v1.06 CHỈ MÌNH VỚI HIX HIX, vao choi ko biet nut nao voi nut nao