• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Sensation] Rom tốt nhanh và mượt !

huynhtong

Thấy trong diễn đàn ít ai chia sẽ rom cho sensation cho lắm nên mình xin MOD lập topic này để giúp đỡ các bạn đã và đang sỡ hữu chiếc htc sensation ^_^

- Rom cho sensation thì nhiều nhưng mượt và tiết kiệm pin thì rất ít vì sen chạy tới 2 chíp nếu sử dụng rom gốc sẽ rất nóng và mau hết pin.

-Tiêu chí mình đưa ra là: Rom mượt, chạy nhanh, điểm benmark > 3000 ổn định, hỗ trợ tiếng việt tốt, pin trâu

-Rom này mình sưu tầm từ Xda và sẽ cập nhật thường xuyên !

-Link bên xda: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1265523
tên rom là : Embrace V.1.01 của TricH5

Link Down : http://www.mediafire.com/?vju3cbzdztsu6sa ( pass: phanmem24h.net)

Trước khi up rom máy bạn cần S-off, root

Các bước up rom

Tải Rom
Chép rom vào thư mục gốc của thẻ nhớ (vd: F:/ )
Khởi động vào Recovery
Chạy factory reset
Chọn instal form sd Card chọn Rom bạn mới chép vào Embrace-TDD
Sau khi cài đặt rom thành công bạn chạy Wipe Dalvic Cache
Chạy Fix permissions
Reboot
Hoàn thành....!

Hình ảnh

Cám ơn đã ghé thăm!

Chỉnh sửa cuối:

baxatuidauroi

Ủa ko phải wipe Dalvic Cache trước khi up rom à

stevendph

Bạn có thể bổ sung thêm là Room này là Room gì, của ai (vì bạn sưu tầm bên XDA)... và có thể bạn cho cái đường link tới bài post chính của Room này bên XDA thì tốt hơn cho mọi người đọc và lựa chọn Room bạn ạ.

huynhtong

:)hi đó là 1 bước để làm sạch máy sau khi cài rom new bro à :) trước khi up rom thì đã wipe factory reset!

cutys123

Bạn hướng dẫn cụ thể tý được không bạn? vì mới dùng android nên hơi gà mờ.!
Thank's

smile

Chủ thớt dùng bản ROM này được bao lâu rồi?
Đã dùng ROM InsertCoin 2.4.3 - 2 chưa?
Nếu rồi thì cho nhận xét so sánh 2 bản ROM đi.

anphubds

Thấy trong diễn đàn ít ai chia sẽ rom cho sensation cho lắm nên mình xin MOD lập topic này để giúp đỡ các bạn đã và đang sỡ hữu chiếc htc sensation ^_^

- Rom cho sensation thì nhiều nhưng mượt và tiết kiệm pin thì rất ít vì sen chạy tới 2 chíp nếu sử dụng rom gốc sẽ rất nóng và mau hết pin.

-Tiêu chí mình đưa ra là: Rom mượt, chạy nhanh, điểm benmark > 3000 ổn định, hỗ trợ tiếng việt tốt, pin trâu

-Rom này mình sưu tầm từ Xda và sẽ cập nhật thường xuyên !

-Link bên xda: http://forum.xda-developers.com/show....php?t=1265523
tên rom là : Embrace V.1.01 của TricH5

Link Down : http://www.mediafire.com/?vju3cbzdztsu6sa ( pass: phanmem24h.net)

Trước khi up rom máy bạn cần S-off, root

Các bước up rom

Tải Rom
Chép rom vào thư mục gốc của thẻ nhớ (vd: F:/ )
Khởi động vào Recovery
Chạy factory reset
Chọn instal form sd Card chọn Rom bạn mới chép vào Embrace-TDD
Chạy Fix permissions
Reboot
Hoàn thành....!

Hình ảnh

Cám ơn đã ghé thăm!

Cái nầy là ROM Base CM7. Nếu bạn thích cái này thì đâu cần phải dùng HTC??? Kết HTC vì cái Sense của nó ấy chứ!

anphubds

Cả 2 bản InsertCoin 2.4.3 và Embrace 1.0.1 và nói chung các bản ROM Cook giờ đều ổn định cả, nhưng vì Embrace không có sense của HTC nên ram free rất nhiều -> nhanh.
Nếu bạn không thích HTCSense thì có thể dùng 1 trong 2 bản Embrace v1.0.1 hoặc XboarderMOD v1.1.0 (đều là based CM7)
Còn nếu bạn vẫn muốn dùng HTCSense thì có thể dùng Android Revolution HD™ 3.5.2 XE - COREDROID SENSATION & 4G v2.4 - Pyramid3D v7.5.0 XE
Còn nếu muốn trải nghiệm Sense 3.5 (test) thì có thể dùng bản ROM của RCMicTeam: RCMix Bliss, v01
Tất tần tật bạn tìm bên xda-developers
Để rõ hơn thì em xin gửi cái bảng thống kê tương dối này các bác xem qua (tổng hợp khoảng 30 bản ROM Cook của các dev và các devteam)

Và các bác vào tích tích xem các bác dùng ROM nào ngon nhất!!!
http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1258049

Chỉnh sửa cuối:

huynhtong

:) rom moi ra ngay 18/9 :) minh mới chạy dc có 3 ngày thôi bro! nhưng cảm nhận ngon hơn ínert coin và Android HD nhiu :) điểm benmark của ínert va AHD rất thấp :) chạy hao pin, riêng đó thì có giao diện sence :) mình thì thấy ko cần lắm nếu trụ 1 ngày ko nối mình nên mình mới giới thiệu rom này cho anh em góp ý!
Cái nầy là ROM Base CM7. Nếu bạn thích cái này thì đâu cần phải dùng HTC??? Kết HTC vì cái Sense của nó ấy chứ!
hi, ko ai ep bro phải up cả! đúng là mod từ cm7, mình cũng kết htc, nhưng ko kết pin của em nó, sense quá hao pin, mình cần htc nhanh mượt, benmark cao theo tiêu chí chứ ko cần bề ngoài :), nếu cần thì mình đã mua samsung s2 rùi!

LouisFong

đang xài Revolution 2.5.2 XE, pin sạc full, rút sạc lúc 6h sáng nếu dùng duyệt web, check mail, đọc báo chừng 15,30p, nghe 5,6 cuộc gọi thì đc gần 2 ngày, mình ít nghe nhạc.

smile

:) rom moi ra ngay 18/9 :) minh mới chạy dc có 3 ngày thôi bro! nhưng cảm nhận ngon hơn ínert coin và Android HD nhiu :) điểm benmark của ínert va AHD rất thấp :) chạy hao pin, riêng đó thì có giao diện sence :) mình thì thấy ko cần lắm nếu trụ 1 ngày ko nối mình nên mình mới giới thiệu rom này cho anh em góp ý!
Mới dùng 3 ngày thì mình e là chưa đủ thời gian trải nghiệm để cho nhận xét đầy đủ bạn ạ! Kinh nghiệm của mình cho thấy có bản ROM dùng ban đầu nuột lắm, sóng sánh các loại bắt ngon, máy chạy mượt, chơi game tốt, pin khá...nhưng đùng một cái tự nhiên xảy ra cái lỗi (VD: tự nhiên khởi động lại...)

huynhtong

Mới dùng 3 ngày thì mình e là chưa đủ thời gian trải nghiệm để cho nhận xét đầy đủ bạn ạ! Kinh nghiệm của mình cho thấy có bản ROM dùng ban đầu nuột lắm, sóng sánh các loại bắt ngon, máy chạy mượt, chơi game tốt, pin khá...nhưng đùng một cái tự nhiên xảy ra cái lỗi (VD: tự nhiên khởi động i...)
Tuy ban thoi. Rom nao cung tot ca voi lai rom dau phai chay 1 thang moi ra dau bac r tung ngay do chu chng le sai 1 sau moi chk y kien. Nhung toi uu minh chac ko qua dc rom nay. Truoc gio rom nay lam minh thay ung y nhat. Mac du truoc toan dung rom adh. Sr mod cm bang dt

Chỉnh sửa cuối:

huynhtong

đang xài Revolution 2.5.2 XE, pin sạc full, rút sạc lúc 6h sáng nếu dùng duyệt web, check mail, đọc báo chừng 15,30p, nghe 5,6 cuộc gọi thì đc gần 2 ngày, mình ít nghe nhạc.
hi em cung tru dc giog bac khi sai rom ahd 3.5.2 cho con sen thu 2 cam nhan ko mu
ot nhu truoc nua.dk la tat wifi ca 3g. Con rom nay thi de ko 10 tieng 2%pin .

Chỉnh sửa cuối:
xài Revolution 3.5.2 XE bị lỗi hay reset máy khi chơi game nặng trong thời gian dài.Mới up lên 3.6.0 chưa test nên chưa đánh giá được nhiều.
Được cái nghe nhạc = beat audio khá đã nhưng chỉ hỗ trợ = tai nghe.

hainam207

Dang chạy AHD 3.6 bị dính lỗi restart máy khi pin con dưói 10% và không tắt được máy luôn nó cứ nhảy đi nhảy lại ở trang hình bestaudi có ai bị giống mình không vậy

Dang chạy AHD 3.6 bị dính lỗi restart máy khi pin con dưói 10% và không tắt được máy luôn nó cứ nhảy đi nhảy lại ở trang hình bestaudi có ai bị giống mình không vậy
Mình cũng bị giống bạn khi dùng rom 3.5.2 nó cứ restart ở màn hình khởi động,phải tháo pin ra.Hic

cutys123

Đã có bản AHD 3.6.1 rồi http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1098849
Có bác nào up bản này chưa cho cảm nhận với! Thấy nó có "Turn your HTC Sensation into HTC Sensation XE " không biết nghe nhạc có thay đổi gì không.?
Vì lính mới AD nên các bác cho hỏi tý! Bản ROM này có thể up cho máy thuộc khu vực Aisa WWE được không vậy?
Thank's