• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Set nhạc MP3 làm nhạc chuông cho O2 Mini?

dauyeuqn

em nâng lên bản ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN thì vào mục Windows ko có mục Rings. em đã tạo mục Ring rồi mà vào phần nhạc chuông không có file nào. Cac anh giúp em với

các anh ơi giúp em với.........................

em làm các kiểu rồi không được, bản này lỗi hay sao ấy

TaQuangDuc

copy file cần làm nhạc chuông vào thư mục gốc, hoặc windows, hình như vào my documents cũng được, sau đó vào setting, set ringtones là ngon ngay
have fun

NhatToai

Super V.I.P
em nâng lên bản ROM WWE 2.03 FOR HTC MAGICIAN thì vào mục Windows ko có mục Rings. em đã tạo mục Ring rồi mà vào phần nhạc chuông không có file nào. Cac anh giúp em với

Một cách khác để dùng MP3 làm nhạc chuông là bạn copy vài bài nhạc mà mình thích cho ra ngoài thẻ nhớ (tức là không cho ở trong thư mục nào cả).Sau đó vào Setting>>Phone và chọn thôi.
Cách này tiện lợi vì không làm đầy và nặng bộ nhớ ít ỏi của máy.

PhamQuang

Manager

Với Magician và các PPC chạy HDH WM2003SE nói như 2 đ/c trên thì không Set MP3 làm nhạc chuông được đâu.

HDH WM2k3 muốn Set MP3 làm nhạc chuông phải cài thêm ứng dụng nhỏ.
File đó đưa kèm duới bài, bạn tải về, cài rồi set xem sao nhé. :D

hieu47

vay tóm lại cách nào đc khi k có thư mục Rings trong Windows ? :-??

phucthanh1327

Bạn cài mp3 set ringtones vào máy . ok rùi thì tìm bản nhạc định cài làm chuông gí đè vào nó sẽ hiện ra bảng tùy chọn bạn chọn set as ringtones là được.

vnndocket

Active Member

Trời ơi! Bạn thân mến. Nếu đã sử dụng bản ROM 2.03TX thì việc lấy MP3 làm nhạc chuông dễ lắm.
Đầu tiên bác vào Storage Tạo một thư mục Rings nhớ có S hổng phải như thư mục bạn là Ring vì thiếu S. Sau đó bạn Copy File MP3 cần làm nhạc chuôn bỏ vào thư mục: Rings vừa tạo tại: Storgage\Rings. Sau đó bạn vào: Start\Settings - Chọn Phone. Phần: Ring tone: Bạn click chọn file MP3 mới copy bỏ vào Rings. Thế là song rui đó.
Chúc bạn thành công - Good luck :)

harrypoter10

Bác ơi tiện cho hỏi làm cách nào mà cài phầm mềm vào Storage được hả bác? bản rom 2.03 TX này tiếng Nga em không hiểu bác àh!!!!

phuonglh

chào mọi người, e mới bắt đầu dùng O2 miniS nên có câu hỏi thế này, nhờ mọi người giải đáp hộ:
e đã dùng nhạc .mp3 để làm ringtone được rồi, nhưng e muốn thay đổi nhạc báo sms thì có thay đổi được không ạ? và nếu được thì làm thế nào ạ.
cảm ơn mọi người

truvietnam2002

Quá dễ.
Làm nhạc minh thích có đuôi .wav sau đó copy theo đường dẫn My device/ Windown. Vào setting/sound/Notification/New text. Và chọn nhạv thôi

phuonglh

xin lỗi, bạn có thể nói rõ hơn không? mình tìm trong phần windows ko có thấy setting/sound/notification/new text :(

truvietnam2002

Xin lổi, phải là start/setting/sound/notification/new text .
Tôi o có phần mềm chụp hình bởi vậy hơi khó diễn đạt

AnhPheCT

Cài Electric Ringo 1.2 vào Main xem có được ko!! Set nhạc chuông MP3 từ thẻ luôn nè! Mình dùng OK nhưng ko biết O2 mini xài dc ko? Bác nào dùng thử cho Anh Em ý kiến!!

VH-Electric Ringo 1.2.9.2

vnndocket

Active Member
Bác ơi tiện cho hỏi làm cách nào mà cài phầm mềm vào Storage được hả bác? bản rom 2.03 TX này tiếng Nga em không hiểu bác àh!!!!

Cũng không có gì khó đâu bạn à! Đơn giản lắm, mình sẽ hướng dẫn từng bước hen?
B1: Vào chương trình File Explorer để Click file *.Cab chương trình cần cài đặt có trên thẻ nhớ.
B2: Sau khi Click đúp vào file chương trình cần cài đặt, nó sẽ hiện ra một cái bản dạng gồm các thứ sau:

.CAB : \Storage Card\ thư mục chứa chương trình.
Tlytb: no ymonuahnko ------ Cái này là tiếng nga hen, không gõ giống đâu.

Ở bước này bạn click vào: Tlytb, nó sẽ hiện ra một cửa sổ, ở đây bạn muốn cài vào Storage thì bạn click đúp vào nó, nó sẽ vào thẳng bên trong. Ở đây bạn có thể nhấn OK hoặc có thể tạo tên thư mục chứa chương trình đang cài cho dễ nhớ. Sau đó nhấn OK.

B3: Click vào Ok rồi Ok thôi, nó sẽ cài chương trình của bạn vào đường dẫn mà bạn cần ở Storage. (Ví dụ: Cài HTC Album trên thư mục: Album ở: Storage\Album ------------- Chương trình nó sẽ nằm ở trong đây.)

Chúc bạn thành công!

truvietnam2002

bây giờ còn sài 2.03TX nhỉ? Sao không up 6.1 đi cho đã. Khi cài phần mềm thì chỉ cần lựa chọn vào main hay sto mà không cần phần mềm nào khác

phuonglh

cảm ơn mọi người. e đã tìm được cách cho nhạc vô máy rồi. chỉ chỉ cần để nhạc dạng .wav vào folder windows của máy là được. Khỏi phải chỉnh gì. thks nhiều.