• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SetCPU for Root Users - Ứng dụng tùy chỉnh xung nhịp CPU (Cập nhật v3.0.7)

yeskia

Moderator
Yêu cầu: Android OS 2.1-2.3, phải ROOT
Tổng quan: SetCPU là một công cụ để thay đổi các thiết lập CPU (có khả năng ép xung và underclock) trên các điện thoại đã ROOT như Motorola Droid, Nexus one, G1, G2, Samsung Galaxy S, myTouch 4G, hoặc một trong nhiều thiết bị khác để cải thiện hiệu năng hoặc tiết kiệm pin. Công cụ này hữu ích đối với các game thủ cần xung nhịp CPU cao.

Lưu ý: Nếu không rành về khái niệm xung nhịp của CPU, overclock, underclock thì bạn đừng nên thử!!!!

SetCPU cũng cho phép bạn thiết lập hồ sơ để thay đổi tốc độ CPU trong điều kiện nhất định, chẳng hạn như khi điện thoại sleep hoặc sạc pin, khi mức pin giảm xuống dưới một điểm nhất định, hoặc khi nhiệt độ của điện thoại là quá cao. Xem ảnh chụp màn hình cho ví dụ về cách bạn có thể thiết lập hồ sơ.

Bộ tính năng của SetCPU rộng, thật sự hữu ích cho người mới bắt đầu và những người đam mê như nhau. Tăng tốc xử lý của bạn để mở ra tiềm năng đa nhiệm của điện thoại, hoặc giảm tốc độ xử lý quay số của CPU xuống để tiết kiệm pin.

-Với HTC Sense có stock ROM hoặc kernel? Nếu bạn gặp khó khăn trong việc thiết lập "stick," của bạn, hãy bấm Menu > Disable Perflock. Bạn vẫn phải ROOT.

-các thiết bị Galaxy S : Có những vấn đề với kernel Galaxy S mà có thể dẫn đến hỏng hóc khi một số dãi rộng khác được sử dụng, hoặc nếu chế độ sleep định "tối đa" với giá trị được thiết lập quá thấp.

-Hỗ trợ thêm cảm biến nhiệt độ CPU.

UPDATE SetCPU for Root Users 3.0.1

UPDATE SetCPU for Root Users 3.0.6

UPDATE SetCPU for Root Users 3.0.7

Chỉnh sửa cuối:

yeskia

Moderator
UPDATE SetCPU for Root Users v2.2.4

Có gì mới:

Cải thiện hỗ trợ cho thiết bị MSM 8x60 mới (chẳng hạn như HTC EVO 3D và Sensation)

Link ở bài đầu

B

bugboy09

Guest
Mình cài ra mà không thấy dùng cho MSM 8x60 đâu cả.Tưởng up nhầm ver nên tải ở link khác mà vẫn không thấy.Hix

blue1231988

cho mình hỏi xài app này có mau die con điện thoại ko vậy bạn ? thấy set cpu nên hơi lo lo

venusian

Moderator
cho mình hỏi xài app này có mau die con điện thoại ko vậy bạn ? thấy set cpu nên hơi lo lo

Cái gì nó cũng có mặt trái và mặ phải. Nếu bạn làm dụng nó quá thì sẽ là không tốt.
Với ứng dụng này thì mình chưa thấy ai kêu chết máy vì nó cả. Bạn muốn tăng xung nhịp CPU lên cao thì còn phải xem Kernel có hỗ trợ không?

thuglife18

Well-Known Member
Cái gì nó cũng có mặt trái và mặ phải. Nếu bạn làm dụng nó quá thì sẽ là không tốt.
Với ứng dụng này thì mình chưa thấy ai kêu chết máy vì nó cả. Bạn muốn tăng xung nhịp CPU lên cao thì còn phải xem Kernel có hỗ trợ không?

htc wf s tăng nhiu là đủ sài hã bạn

thuglife18

Well-Known Member
yeskia có thể chỉ giúp setting làm sao ko? cài rùi mà ko setting làm soa để sài nữa

yeskia

Moderator
yeskia có thể chỉ giúp setting làm sao ko? cài rùi mà ko setting làm soa để sài nữa

OK, bạn có thể để cỡ 756 MHz cũng được.
Cách set thế này: chạy nó, hiện menu popup thì bạn chọn chế độ auto detect để nó tìm ra xung nhịp min, max của máy. Khi super user hỏi quyền thì nhớ cho phép.
Trên giao diện chính, bạn kéo dòng max lên giá trị mình muốn, ví dụ như 756 MHz. Dòng min thì kệ nó, khỏi động đến chi cho rắc rối
Đánh dấu vào ô set on boot để mỗi khi khởi động máy lại thì nó vẫn giữ giá trị mình set. Scalling vẫn để ở chế độ ondemand nhé. Thế là dùng được rồi, không cần đến các thẻ advance gì khác cho mệt!

darklord20k

em cài rom CM7 thấy có chỗ chỉnh mấy cái xung nhịp này thì có nên cài thêm cái này ko nhỉ?

venusian

Moderator
Cập nhật SetCPU for Root Users v2.3.0

Có gì mới:
  • Tất cả các giao diện mới với các thanh trượt tần số mới.
  • Bấm hoặc trượt ngón tay của bạn trên các thanh trượt để nhanh chóng chuyển đổi tốc độ CPU.
  • Nhiều thay đổi về giao diện.

Sanvu88

Member
update SetCPU for Root Users v2.3.0.2

có gì mới

Sửa chữa widget đến nay chỉ có 1x1.
Sửa lỗi thông báo hồ sơ cá nhân người sử dụng trở lại các ứng dụng.

Cố định một lỗi gây ra superuser thông báo quá nhiều trên một số thiết bị đa lõi.
Cố định một vụ tai nạn nơi SetCPU bị fc khi đưa ra một số điện áp không hỗ trợ giao diện trình đơn sẽ có mặt, nhưng không có chức năng trên các thiết bị này.

yeskia

Moderator
UPDATE SetCPU for Root Users 3.0.1

Có gì mới:

• Cập nhật profiles chính (bao gồm cả các cấu hình ứng dụng-cụ thể) và hỗ trợ lịch trình.
  • Sửa lỗi profiles
  • Sửa lỗi đăng nhập vào profiles.