• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SetCPU for Root Users - Ứng dụng tùy chỉnh xung nhịp CPU (Cập nhật v3.0.7)

yeskia

Moderator
UPDATE SetCPU for Root Users 3.0.6

Có gì mới:

• Sửa lỗi tương thích Android 4.1 (Jelly Bean)
  • Cải thiện rất nhiều khả năng tương thích của cấu hình ứng dụng. Nếu bạn có cấu hình ứng dụng thiết lập trước đó không làm việc, hãy xóa chúng và tạo lại chúng một lần nữa.
  • Sửa lỗi thứ tự ưu tiên hồ sơ cá nhân. Widget nên được cập nhật thường xuyên hơn.

nguyenthethuy

tốt nhất là đừng chơi với mấy trò ép xung này các bác ah,con ACE của em sau khi oc đã chết đứng!không có sóng không có âm thanh đang tìm cách để khắc phục đây.không biết có phải đi đục máy không nữa?

trungonljne

? j vậy bạn.. ep xung cái này thì bạn tải các kernel custom như doom.arcknigt.. họ chỉnh các thông số r.. down cái setcpu này về kéo xung lên thôi,... chứ chết đưng thê nào.. ?

yeskia

Moderator

tốt nhất là đừng chơi với mấy trò ép xung này các bác ah,con ACE của em sau khi oc đã chết đứng!không có sóng không có âm thanh đang tìm cách để khắc phục đây.không biết có phải đi đục máy không nữa?

Chắc có lẽ bạn tham quá, đã OC lên mức quá cao và dùng quá lâu nên nóng CPU mà không biêt làm máy trục trặc.
Hãy thử factory reset xem hết không, nếu không hết thì flash lại máy.

? j vậy bạn.. ep xung cái này thì bạn tải các kernel custom như doom.arcknigt.. họ chỉnh các thông số r.. down cái setcpu này về kéo xung lên thôi,... chứ chết đưng thê nào.. ?

Đồng ý với bạn, tuy nhiên như đã nói ở trên, OC là con dao 2 lưỡi, nếu không rõ về nó thì đừng áp dụng.

thuglife18

Well-Known Member
cho hỏi cái là tớ vừa cài cái setcpu vh , mình chỉnh performance còn 1 cái khung kia chọn deadline và noop cfq bfq thế chọn cái nào tở để deadline lun

yeskia

Moderator
cho hỏi cái là tớ vừa cài cái setcpu vh , mình chỉnh performance còn 1 cái khung kia chọn deadline và noop cfq bfq thế chọn cái nào tở để deadline lun

Tuỳ ý thôi bạn, tốt nhất nên chọn từng cái, xong thử qua game rồi đánh giá rút kinh nghiệm, mỗi máy mỗi khác mà bạn. Chọn cái nào phù hợp nhất với máy mình mà dùng (load mượt, lâu nóng máy là OK, còn hao pin là điều tất yếu của OC).