• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SHARE IPV RESET 1.0 CHO FW 1.x

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
iPV Reset 1.0
Developed by: Đức Huy (Kawa)

Phần mềm tiện ích giúp Reload SpringBoard và Reset nhanh chóng. Không cần phải nhấn Power Off để tắt và mở lên lại:

Hình minh hoạ:

Cài Đặt

[HIDE]

1.Vào chương trình Installer > Chọn thẻ (tab) Source > Nhấn vào “Edit

2.Nhấn vào nút “Add

3. Nhập http://pdaviet.net/iphone/index.php

4.Chọn thẻ (tab) Install > Chọn PDAVIET Apps > Chọn iReset để tiến hành cài đặt.

[/hide]

Chỉnh sửa cuối:

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
Đã cập nhật trên Installer

Lưu ý: Chỉ test trên 1.11 & 1.12. FW 1.13 thì chưa test vì không có máy :D

NguyenThanhTuan

Super V.I.P
ĐÃ test trên 1.1.3 bằng cách copy vô iPhone qua winSCP , cài qua Installer thì cứ downloading được tầm 1/2 là báo lỗi Package download failed!Tính năng Respring thì tốt,không Reset đc.Super Mode Tom_codon cho ý kiến trên 1.1.3 đi :D

Tom_codon

Super V.I.P
Tested ok trên FW 1.1.2 !
Thanks kawa nhiều.Mong phiên bản sau có chức năng tự mình thay Skin nền :D

Tom_codon

Super V.I.P
ĐÃ test trên 1.1.3 bằng cách copy vô iPhone qua winSCP , cài qua Installer thì cứ downloading được tầm 1/2 là báo lỗi Package download failed!Tính năng Respring thì tốt,không Reset đc.Super Mode Tom_codon cho ý kiến trên 1.1.3 đi :D

Cùng lỗi như Tuấn trên FW 1.1.3 :D

XuanTruong

Super V.I.P
cài qua Installer thì cứ downloading được tầm 1/2 là báo lỗi Package download failed!Tính năng Respring thì tốt,không Reset đc.Super Mode Tom_codon cho ý kiến trên 1.1.3 đi :D

Chính xác Mình vừa cài trên 1.1.3 cũng bị như vậy!!!;;):-? Chờ ý kiến của tác giả?:)

ThAngNgO_

các lỗi trên vẫn đang bị :D,mình test trên 1.1.2 bị như các bạn phía trên,và vẫn ko cài wa installer đc

Kawaguchi

Super V.I.P
Thành viên BQT
:D Cái nì làm cho chú Tom dùng nên share anh em xài luôn ^_^. Khi nào có time mình sẽ sửa cho 1.13 + Có thể chọn nền cho soft

DEVIL_BESIDE_YOU

Tested ok trên FW 1.1.2 !
Thanks kawa nhiều.Mong phiên bản sau có chức năng tự mình thay Skin nền :D

muốn thay skin nền dễ ẹc...bạn cứ dúng Ibick tạo một thư mục như làm theme,nhưng bạn chĩ đễ bất kỳ một cái hình nào trong folder bạn đặc tên thôi,ko đễ thêm máy cái pic resize hư dock,mini dock ... rồi bạn thoát ra,vào thư viện hình anh chọn bất cứ hình nào muốn làm theme,sau đó bạn chọn cài làm hình nền,thoát ra....enjoy đi nào=))=))=))=))

Tom_codon

Super V.I.P
muốn thay skin nền dễ ẹc...bạn cứ dúng Ibick tạo một thư mục như làm theme,nhưng bạn chĩ đễ bất kỳ một cái hình nào trong folder bạn đặc tên thôi,ko đễ thêm máy cái pic resize hư dock,mini dock ... rồi bạn thoát ra,vào thư viện hình anh chọn bất cứ hình nào muốn làm theme,sau đó bạn chọn cài làm hình nền,thoát ra....enjoy đi nào=))=))=))=))

Bạn nói linh tinh cái gì nhỉ ???
Bạn đã sử dụng phần mềm chưa mà nói vậy ?
Lần sau post bài lộn xộn mình cho dính xẹo đó nha b-)

theduc

Mình đã làm như các bạn hướng dẩn , nhưng đến khi vào mục Installer vẫn không thấy : "PDAVIET Apps" , mình đả reset lại cũng vậy .
Máy mình đang dùng v 1.1.4

Chỉnh sửa cuối:

TaQuangDuc

iPV Reset 1.0
Developed by: Đức Huy (Kawa)

Phần mềm tiện ích giúp Reload SpringBoard và Reset nhanh chóng. Không cần phải nhấn Power Off để tắt và mở lên lại:

Hình minh hoạ:

Cài Đặt

hidden content may not be quoted
không làm việc với 1.1.4

ôi, tiếng Việt ở Jimbabue à?

pkb

Xì Pem tí tẹo....
Pro quá pro quá, Pác Kangwaguchi này pro qúa
BÂY GIỜ THÌ EM ĐÃ HIỂU VÌ SAO PÁC CÓA MẤY SAO VÀNG CHÓE, Thanks mới được quyền xem nội dung ẩn, kiểu này chắc mình cũng chơi thanks mới được xem comment quá hé hé mấy lúc mà lên cấp nhỉ, khác nào SAO ANH ÉP EM PHẢI THANKS ANH! hic, panana

cnt1909

Ái chà cái room Iphone này vui ghê.Có khi cũng phải tậu con Iphone tham gia cho vui nhỉ?