• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SHIP ROM WM6.1 CHO ELFIN (TOUCH II)

tuuquy

Thui chít rùi, HSPL 3.07 xong em up ngay ROOM cook của Man PhamQuang (v68). Sau mấy ngày cũng không thấy có vấn đề gì cả. Em thấy chỉ số IPL vẫn là 2.20. Bác anhphe276 oi cho em hỏi:
1. Nâng IPL lên cao hon 3.07 hay 3.10 có ý nghĩa gì?
2. Để nâng IPL lên 3.07 hay 3.10 thì ta phải up lại ROM ship tuong úng đúng không ạ?
3. Máy đã HSPL lên 3.07 thì có thể up lại đuọc ROM gốc 2.20 không ạ?

Mong bác giúp đõ, em mói vào nghề nên còn gà lám.
Cảm on bác nhiều!

songokid

Bảng Rom này của bác Quang e đã dùng thử rồi chạy rất ok ( test 3 ngày rồi ) nhưng cái touch flo khi sort reset lại thì boot lên hơi chậm ! có khi không boot luôn phải rết lại mới chịu lân khi lên rồi thì chạy rất ok ! Cài thêm manila vào đẻ bỏ bớt những tab không cần thiết chỉ để 5 tab là đc rồi ! :))
Cảm ơn bác Quang nhiều lắm !
Bác Quang ơi em muốn làm cái touch flo giống diamon mà chẳng biết làm bác có thể tạo 1 topic chỉ dẫn không ?

vuonganhquyen

Lỗi "ERROR [260]: CONNECTION"

Chào các bác! sau khi mình chạy thành công Tool HardSPL 3.07 của bác Phạm Quang, vào Bootloader kiểm tra thấy thông số là: IPL: 2.20.0002 và SPL: 3.07.cmon (tức là đã UnlockCID thành công). Mình đưa máy về Bootloader, kết nối với PC và tiến hành up bản rom SHIP ROM WM6.1 này để có được IPL mới IPL: 3.07.0002, nhưng quá trình up rom chưa được % nào thì trên máy tính báo lỗi "ERROR [260]: CONNECTION" như hình kèm theo, sau đó con ELFin của mình tự động soft reset, vẫn vào win bình thường và dùng không thấy vấn đề gì cả, mình đã thử tháo thẻ nhớ, sim, khởi động lại máy tính và hard reset lại máy sau đó tiến hành up lại nhưng vẫn mắc phải cái lỗi trên, mình đã làm cả chục lần rùi mà vẫn không up được, buồn quá! mong các bác chỉ cho em cách khắc phúc lỗi trên, xin cảm ơn!

leehung126

tình trạng y như of vuonganhquyen, đã thử hết mọi cách cũng chẳng bít fải làm sao, chẳng hay đã có cách nào trị được bệnh này chưa???

AnhPheCT

tình trạng y như of vuonganhquyen, đã thử hết mọi cách cũng chẳng bít fải làm sao, chẳng hay đã có cách nào trị được bệnh này chưa???
Mình cũng bị như thế với con Kiaser (TyNY II). Cuối cùng mình đã làm được!!
Kinh nghiệm đây:
1. Mình xài cỗng USB ở mặt trước (USB 1.1) nên khi đưa máy về Bootloader PC ko thể nào nhận được Driver PPC nên cấm cỗng USB ở sau đích máy PC (USB 2.0) Up Rom OK!!!
2. Nên đưa máy về Bootloader xong cấm USB vào cho máy tự dò nhận Driver PPC xong! (Nếu PC ko nhận Driver PPC Bạn nên cấm sang cỗng USB khác......đến khi nhận thì thôi, có thể Reset PC lại) Up Rom bình thường!! Thé thui!! Đơn giản!!

leehung126

@: anhphe076: xin cảm ơn những kinh nghiệm xương máu of bro, mình sẻ kiểm tra xem sao.
hôm bữa mình có USPL cho touch2 ver 3.07 (không nhớ rõ là từ bài viết nào), sau khi up xong thì mình tiến hành uprom (chạy rom trong bài này) thì chạy được 2% thì bị lỗi (cũng do cái tật bất cẩn không để ý nhớ là lỗi gì), sau đó thì máy bị đưa về bootloader lun. sau đó đã up lại rom gốc, rồi tiến hành HardSPL lại, đến giờ đã up thành công các loại rom build, ngoại trừ rom trong bài này.

vuonganhquyen

Chào bạn mình đã up thành công SHIP ROM này nên có một vài ý kiến mong nó sẽ giúp được bạn. Thực chất việc up bản SHIP ROM này chỉ với mục đích nâng IPL: 2.20.0002 lên IPL: 3.07.0002 cho đồng bộ với SPL: 3.07.cmon để có sự tương thích tốt hơn với các bản ROM WM6.1 và WM6.5 hiện nay. Hiện đã có công cụ Tool HardSPL 3.14 kèm theo cả IPL nên bạn có chạy Tool đó để có được đồng bộ IPL: 3.14.0002 và SPL: 3.14.cmon mà không cần thiết phải up bản SHIP ROM này.
Còn nếu bạn vẫn muốn up ROM này thì thử làm theo các bước sau xem có được không nhé!
1) Copy ROM trên (file .EXE) vào một thư mục nào đó trong PC sau đó Extract nó ra.
2) Kết nối dế của bạn với PC cho Sync cẩn thận (không cần vào Bootloader và nhớ là cắm cable vào cổng USB 2.0 phía sau CPU như anhphe nói nhé!)
3) Chạy file ROM.updateultility.exe, lúc này máy của bạn sẽ tự chuyển sang Bootloader và bạn chỉ việc làm theo hướng dẫn trên màn hình PC như việc up ROM bình thường cho tới khi chạy hết 100% máy sẽ tự soft reset là OK rùi.
Cũng xin được nói thêm là trước đây mình up ROM này mãi mà toàn báo cái lỗi ERROR [260]: CONNECTION là vì sau khi down về mình cứ thế chạy thẳng cái file .EXE mà không Extract nó ra đồng thời lại cắm cable vào cổng USB phía trước, còn sau khi chuyển sang cổng phía sau và Extract file .EXE ra rùi chạy file ROM.updateultility.exe thì đã up thành công, toàn bộ quá trình chưa đầy 10 phút! Trước khi up ROM bạn nên reset lạt máy tính. Chúc bạn thành công.

Posted via Mobile Device

voxuanvy

Theo ý kiến của cá nhân tui, các bro chỉ nên chơi với rom ship thôi, mấy rom MOD thì chất lượng lại tuỳ thuộc và tay nghề của người MOD nhưng đa phần đều ko ổn định. Trừ khi các bro xài PDA cũ ko được hỗ trợ rom ship từ nhà sản xuất nữa thì mới nên up rom MOD.

htc_yangloc

Một kinh nghiệm nữa trong việc up bản ROM này nữa là khi tải ROM về, đừng dùng công cụ up ROM có sẵn trong folder ROM tải về, các bạn sẽ gặp lỗi khi up ROM đó. Tốt nhất chép file .nbh trong ROM Ship vừa tải về ra ngoài 1 folder khác, sau đó chép các file up ROM có trong các ROM cook của MAN PhamQuang (trừ file .nbh của MAN PhamQuang) vào trong folder mới vừa tạo chứa ROM Ship đã tải về. Sau đó tiến hành up ROM bằng tool của Man PhamQuang là sẽ được.
Chúc các bạn chưa up được sẽ thành công!

--yangloc