• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[Show hình] Thời lượng pin của các bản NAND Android

natta

Để tiện cho các bạn so sánh 1 trong những tiêu chí quan trọng nhất của ROM, mình lập topic này, qua đó mong được các bạn chia sẻ về bản ROM, KERNEL đang xài, thời lượng cũng như cách dùng máy, mình mạn phép mở đầu topic:

ROM: Gauner 0.3
KERNEL: Gauner
Sử dụng (1 ngày): 50 tin nhắn, 15 phút cuộc gọi, 30p wifi, chụp 3-4 tấm hình.

kimquypticc

Hình này chứng tỏ được gì đâu bạn!
Mình có thể cho bạn tấm hình uptime = 240h mà pin 100% luôn kìa!

natta

hình thì muốn sửa thế quái nào mà chẳng được, cũng chẳng ai so kè nhau ba cái lẻ tẻ này làm gì, nên hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa cho đầy đủ về dễ đánh giá, không phải để lòe ai.

Mình chỉ muốn chia sẽ thời lượng pin + cách dùng cùng các mem thôi

IamT

Ko hiểu bạn quan tâm đến cái Up Time để làm j vậy?
cái Up Time này là tổng thời gian bạn đã sử dụng android thôi chứ có liên quan gì đến pin mà bạn so sánh ?
cái Up Time này nó sẽ tính từ lúc bạn cài Android đến hiện tại là bao lâu.
Cái Awake time là thời gian bạn sử dụng phone từ lúc cài android đến hiện tại

Còn bạn muốn so sánh pin dùng lâu hay ko thì kick vào cái Battery use rồi ngay ở dòng đầu tiên nó ghi là : xh xm xs since unplugged <== cái đấy mới là cái cần đem ra so sánh ROM đấy dùng pin như thế nào chứ :|

natta

Ko hiểu bạn quan tâm đến cái Up Time để làm j vậy?
cái Up Time này là tổng thời gian bạn đã sử dụng android thôi chứ có liên quan gì đến pin mà bạn so sánh ?
cái Up Time này nó sẽ tính từ lúc bạn cài Android đến hiện tại là bao lâu.
Cái Awake time là thời gian bạn sử dụng phone từ lúc cài android đến hiện tại

Còn bạn muốn so sánh pin dùng lâu hay ko thì kick vào cái Battery use rồi ngay ở dòng đầu tiên nó ghi là : xh xm xs since unplugged <== cái đấy mới là cái cần đem ra so sánh ROM đấy dùng pin như thế nào chứ :|

UpTime là thời gian máy ON tính từ lần sạc đầy / khởi động gần nhất (bao gồm cả standby)
WakeTime là thời gian sử dụng (nôm na là thời gian màn hình sáng)

2 thông số này sẽ đựoc tính lại khi restart hoặc sạc pin, nên mình nghĩ có thể dùng để xem thời lượng pin

ngphuongqt

Các bác này lập topic để chia sẽ vấn đề pin của NAND Android, thế mà lại toàn bàn về kỹ thuật nhỉ! Mình chia sẽ nốt vậy.
IamT nói đúng rồi. Bác chủ thớt đúng 1 phần. Uptime la thoi gian từ lần khởi động gần nhất. Chẳng lẽ bác chủ thớt sạc pin được 62 tiếng mà vẫn còn 60% cơ à?
Còn Wake-up time không thể để so sánh pin được. CÙng thời gian wake-up như nhau, nhưng sử dụng khác nhau thì hao pin khác nhau.

Nếu bác chủ thớt chia sẽ:
OM: Gauner 0.3
Pin còn 60%

Thế thì chẳng ai cãi nhau :D

dale89

cái vấn đề pin này cũng phức tạp, mình thấy còn ảnh hưởng nhiều ở lượng widget trên màn hình, các ứng dụng chạy nền đồng bộ,..vv.v vì thế mỗi lần bật wifi lên là biết bao nhiêu thứ chạy 30ph wifi mỗi người có thể tiêu hao khác nhau nữa, thêm nữa là mình thấy nếu sóng wifi khỏe thì máy ít hao pin chứ sóng chập chờn 1 nấc thì máy dò liên tục lại hao pin hơn, rồi chưa nói đến vần đề pin dùng lâu sẽ bị hao mòn, mà thời gian mua máy của chúng ta khác nhau người mua hơn 1 năm người mua vài tháng sao so sánh đc :D

camhoi

HD 2 - TMOUS
Radio 2.15
Đang dùng bản MCCM HD 5.1 kernel rafpigna 1.7 OC
Độ sáng set 45%
Online 8h55m pin còn 83%
Display 50% Time on 37m33s
Voice call 17% Time on 7m13s
Cell standby 13% Time on 8h55m
Phone idle 11% Time on 8h17m
AD system 5% CPU Total 5m6s
Bluetooth 2% Time on 8h55m
TasKiller 2% CPU Total 1m34s

natta

Các bác này lập topic để chia sẽ vấn đề pin của NAND Android, thế mà lại toàn bàn về kỹ thuật nhỉ! Mình chia sẽ nốt vậy.
IamT nói đúng rồi. Bác chủ thớt đúng 1 phần. Uptime la thoi gian từ lần khởi động gần nhất. Chẳng lẽ bác chủ thớt sạc pin được 62 tiếng mà vẫn còn 60% cơ à?
Còn Wake-up time không thể để so sánh pin được. CÙng thời gian wake-up như nhau, nhưng sử dụng khác nhau thì hao pin khác nhau.

Nếu bác chủ thớt chia sẽ:
OM: Gauner 0.3
Pin còn 60%

Thế thì chẳng ai cãi nhau :D

62 tiếng thì gần 56 tiếng là standby rùi, hehe, ừ wake time nó chỉ hiển thị thời lượng xài chứ ít hay nhiều thì ko có

bakery89

mình thấy muốn so sánh thì so sánh theo cách mình thử xem
1.các bác có thể sạc đầy 100% sau đó chơi game liên tục,thống nhất 1 loại game thui,có thể game nặng,có thể game nhẹ,tùy các bác,sau đó rút ra kết luận,chơi game liên tục trong bao lâu thì hết sạch pin,máy nóng nhất là bao nhiu độ(quan trọng đấy),độ ság màn hình cũg thống nhất luôn đi.
2.các bác dùng cái current widget,bật chế độ ghi log cho nó,để qua đêm rùi up cái log đó lên cho mọi người xem,vì có nhìu bản pin nó hao hụt bất thường lắm.