• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SHOW MÀN HÌNH TODAY CỦA BẠN NÀO !!!

namfat

toàn theme đẹp kinh, mà có cảm giác máy nặng hơn nhiều ko cụ?

Chắc chắn là có nặng hơn nhưng chấp nhận được bạn ạ! Chứ dùng HD mà không xài Manila với giao diện Touch Flo 3D thì chán lắm.
Mặc dù tắt TouchFlo đi thì máy chạy ầm ầm như ngựa.

Manyger

SPB đẹp thật, mình thấy còn nhẹ hơn cả chạy với Manila 2.5 nữa, chỉ thấy cái Fonts chữ nó xấu quá, hơi đậm, không đẹp như mắc định, đang test thử hao pin hơn nhiều ko

AnhPheCT

Touch HD với Rom Mod T2M v23544

Touch HD với Rom Mod T2M v23544

Chiêm ngưỡng nhé!!

Cảm ơn!! Mod TranMinhMan

AnhPheCT

Đây là bản ROM mới nhất v24001+ thưởng thức nhé!! Free RAM khi chạy HTC Sense là 70-80MB nha. Today có 2 giao diện Clock, Sense đầy đủ Tab, Cơ bản nên test!!

AnhPheCT

a ơi , sau khi cài giao diện này thì con HD còn chạy nhanh không a . e cài vô thấy chậm hơn hẳn . e đang dùng rom của duttys bên htcpedia .
Con này free RAM lúc nào cũng hơn 50MB - 80MB chạy nhanh như gió!! có sao đâu!!

AnhPheCT

Hình nền, Thông báo SMS Email, Calls, Đồng hồ Analog, Thời tiết.....! Nhớ tắt HTC Sense trước khi cài nhé!!

Ở đây:

hanhfam

Anh Phê hướng dẫn cụ thể giúp em chút được ko ạ? Cái này có bắt buộc chạy w6.5 hay có thể chạy trên bản 6.1. Em cũng ko biết tắt cái HTC Sense ở đâu nữa (sorry).

Tks bác Phê, em làm được với cái thời tiết rồi. Nhưng mà vẫn chưa chỉnh được cái đồng hồ. Em đã giải nẻn và copy vao thư mục Windows rồi, nhưng ko biết dùng cái CHT Editor để chỉnh thế nào. Bác giúp em với ạ.

Last edited by a moderator:

AnhPheCT

Anh Phê hướng dẫn cụ thể giúp em chút được ko ạ? Cái này có bắt buộc chạy w6.5 hay có thể chạy trên bản 6.1. Em cũng ko biết tắt cái HTC Sense ở đâu nữa (sorry).
Cái này chạy trên HĐH WM6.5 với Manila HTC Sense v2.5 Co0kie với Co0kie Tab Home v1.7.10CHTEditor v1.7.1.1 nhé. WM6.1 ko thể nào!! Thay hình nền thì ai cũng biết rồi, còn các file còn lại nếu là file *.CAB thì cài vào Main, nếu là file nén *.zip thì giải nén ra chỉ chép các file có trong thư mục vừa giải nén vđè vào thư mục windows\ của PPC. "Tắt và Mở TouchFlo, HTC Sense....... mà còn hỏi nửa thì potay rùi". Máy có HTC Sense mới tắt được chứ: Vào Start\Settings\Home\Items\ bỏ dấu chọn HTC Sense \OK là tắt đó, làm ngược lại là mở thôi. Xong RS PPC thôi.

Tks bác Phê, em làm được với cái thời tiết rồi. Nhưng mà vẫn chưa chỉnh được cái đồng hồ. Em đã giải nẻn và copy vao thư mục Windows rồi, nhưng ko biết dùng cái CHT Editor để chỉnh thế nào. Bác giúp em với ạ.
Vào Menu ở Tab Today Home chọn Edit Home Layout check 1-2s vào cái đồng hồ sẻ hiện ra Menu với mũi tên qua lại cho thay thế Skin Clock thôi tương tự các tab khác trên Today.

Up share 1 số Skin Clock VNPT cho Anh Em cùng ngành nhé!!

File Clock VNPT kèm

Last edited by a moderator:

O2XDAEXEC

Màn hình của bác AnhPhe nhìn rất Pro và đẹp, theo mình đánh giá là đẹp và nổi bật.Mình sẽ thử nghiệm làm giống bác.

connguab

gương mặt zợ ju of các pạn aj cũng đẹp cả
mình ganh tị we
up hình zợ mới nhất of zợX_X mình nè
hjhjhjhjhjhj.................:p:p:p