• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Showaco TitaniumWeather_v4[1].1 và CHome Editor_v1[1].5_Beta

QuangThang89

Nó cũng giống như các Titanium Weather khác thôi, bạn tắt Titanium ở today đi, rồi cài weather vào, máy đòi SR thì bạn SR, sau đó vào today bật là Titanium là sẽ có weather thôi, chúc vui :)

dai_atomlife

Mình mới kiếm được phiên bản mới nhất Weather for Titanium và CHome editor để hiệu chỉnh Today của Titanium up lên Forum cho các anh em thưởng thức.

Chúc mọi người vui vẻ.

http://www.mediafire.com/?sharekey=93347dec8b30168fd2db6fb9a8902bda

View attachment 121977

Cái này mình lấy từ XDA Developer các bạn nhé.

Nếu thấy đẹp thì Thanks hộ nhé.
bác cho em hỏi, trên thanh tab của bác có hiên thị % của pin..bác dùng phần mềm nào vậy ,up cho em xin một bản được ko? thank bác trước...;;)

mrducbao

Hiển thị Number về Pin trên thanh Taskbar

Cài vô nó trắng cả cục pin chứ có hiện số đâu!!!!:-/

Mình đang dùng ROM WM6.5 V03 của Khoa Ha, trong bản Rom này tích hợp sắn cái đó rồi. Nếu bạn cài Numbattery mà vẫn không được thì mình cũng không biết tại sao.
Mình rất tiếc.

QuangThang89

Cài vô nó trắng cả cục pin chứ có hiện số đâu!!!!
Trong file hienduc đưa có 2 file, các bạn cài file QVGA trước rồi sau đó cài Numberbattery sau, nếu ai lỡ cài Number trước rồi thì remove nó đi, cài lại QVGA rồi sau đó cài Number.
Chấm dứt thảo luận vấn đề pin ở đây được rồi, thân :)

blackhawkdown

có 1 vấn đề là em không sao có thể add nổi location Hanoi đc , nó toàn báo lỗi thôi , bác giúp thì giúp cho chót , chỉ em cách add Hanoi vào với ạ .huhu

mrducbao

Add location Hanoi

có 1 vấn đề là em không sao có thể add nổi location Hanoi đc , nó toàn báo lỗi thôi , bác giúp thì giúp cho chót , chỉ em cách add Hanoi vào với ạ .huhu

Bạn vào phần Setup của Titanium, sau đó đến phần Location or Zip code bạn nhập các thông tin sau:

Nhấn CAPLOCKS trên bàn phím: ASI/VN/VM017/HANOI (lưu ý: tất cả các dấu sẹc đó không phải là sẹc chéo như minh họa mà là sẹc thẳng, nếu dùng bàn phím ảo của PPC và nhấn CAPLOCKS bạn sẽ thấy dấu sẹc thẳng nằm ngay cạnh phím Backspace )

Chúc thành công.

Chỉnh sửa cuối:

hector

anh em cho hoi cais rada trong titanium weather có tác dụng và sử dụng như thế nào vậy?

mrducbao

Rada

anh em cho hoi cais rada trong titanium weather có tác dụng và sử dụng như thế nào vậy?

Cái vụ này thì mình cũng chưa tìm hiểu được, mình sẽ cố gắng tìm hiểu và nếu có KQ sẽ phổ biến cho mọi người :D

qqonline33

Chủ Topic ko cập nhật phần mềm ah.
Đây là CHome Editor v1.6 beta nhé, với 1 số thay đổi về bố trí và icons.

mrducbao

Cập nhật

Chủ Topic ko cập nhật phần mềm ah.
Đây là CHome Editor v1.6 beta nhé, với 1 số thay đổi về bố trí và icons.

Sorry bạn và mọi người, dạo này mình cũng khá bận nên ít có điều kiện online trên Forum với thời gian lâu, mà theo mình thì đã là member thì cùng nhau phát triển mới tạo ra nhiều niềm vui bạn nhỉ! ;;)

Thân ái !

Last edited by a moderator:

qqonline33

Sorry bạn và mọi người, dạo này mình cũng khá bận nên ít có điều kiện online trên Forum với thời gian lâu, mà theo mình thì đã là member thì cùng nhau phát triển mới tạo ra nhiều niềm vui bạn nhỉ! ;;)

Thân ái !

Hì. Đúng là thế rùi. Mình thấy có bản mới nhưng muốn để bạn update ngay trang đầu cho dễ theo dõi thui. Chứ cứ update rời rạc,mọi người ko biết bản nào là mới nhất để download. (Bạn có thể edit lại bài mà). Tất cả vì tương lai PV!

linhanh154

Các bác cho e hỏi sao em cài thử cái này lại ko dùng được cho con Himalaya già của em nhỉ, em dang dùng bản rom WM6.5 for Htc Himalaya Build 21169.5.00 WWE/CHS
Các bác giup e nhe, Tks

shinmobile

Các bác cho e hỏi sao em cài thử cái này lại ko dùng được cho con Himalaya già của em nhỉ, em dang dùng bản rom WM6.5 for Htc Himalaya Build 21169.5.00 WWE/CHS
Các bác giup e nhe, Tks

Bạn tắt cái titanium trước khi cài vào device rồi sau đó mở lại xem.