• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Shutdown không bình thường

dqt

Lúc trước cái laptop của mình tắt hay mở máy đều hiện bình thường. Chẳng biết sao hôm nay nó trở chứng. Khi mở máy nó hiện bảng thông báo nhập pass (tuy nhiên chỉ cần nhấn Ok thì vẫn vào được Win). Khi tắt máy hiển thị như hình:

Giờ mình muốn nó hiển thị thế này:

Phải làm thế nào ạ?

MinhTien

Well-Known Member
Bạn vào : Control Panel > User Accounts > Change the way users log on or off
Sau đó tick vào : Use the Welcome screen và Use Fast User Swithching > Apply Options

dqt

Hic, nhưng cái tùy chọn stick vào nó mờ rồi. Không stick được. Chắc lỗi win

MinhTien

Well-Known Member

Bạn xem User đang sử dụng là Admin hay là Guest , chế độ Guest không chỉnh đc cái đó

tinh_la_gi

Administrator
Cái này không phải lổi Win đâu...bạn xem trong control panel có 1 icon màu đo dạng data link, hay gì đó giống vậy...giống như 2 đầu cable VGA vậy... xem tên nó là gì..rồi vào Safe Mode xóa chương trình này là được... ngày trước khi cài 1 bộ từ điển gì đó TLG củng bị cái này.. bạn thử xem nhé biết đâu nó là bênh này. Đón bệnh trước thế đã

dqt

Cái này không phải lổi Win đâu...bạn xem trong control panel có 1 icon màu đo dạng data link, hay gì đó giống vậy...giống như 2 đầu cable VGA vậy... xem tên nó là gì..rồi vào Safe Mode xóa chương trình này là được... ngày trước khi cài 1 bộ từ điển gì đó TLG củng bị cái này.. bạn thử xem nhé biết đâu nó là bênh này. Đón bệnh trước thế đã

Đúng bạn à!!! Mình remove nó đi thì xong... Không phải cài lại win. May quá!!!!:D