• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu ICON - AIF (Hàng siêu cấp)

anhtamhcm

Ứng dụng Python

Phần mềm thay Icon tuyệt vời nhất trên Mobile

Rất dễ sử dụng (chỉ mất đúng 1 giây để thay thế)

Hiển thị hình ảnh của tập tin AIF với chất lượng tốt nhất (xem hình minh họa)

Tôi đã tích hợp 464 tập tin AIF để các bạn tha hồ mà dùng
Có thể thêm AIF vào thư mục XIN tại đường dẫn !:\system\apps\XINZN\

Các phím chức năng (Phím nóng):
Phím #: Trang kế tiếp
Phím *: Về trang trước
Phím OK: Chọn Icon
Phím C: Xóa Icon

Cách sử dụng:
Chọn biểu tượng cần thay thế nhấn nút OK sau đó vào phần mềm chọn ứng dụng để thay!

---> Download: Sieu Icon_v1.1_VI by anhtamhcm (2.16MB)

Chú ý:
Có thể sẽ có máy không thể chạy được ứng dụng này vì vậy tôi đã cất công làm bộ Libs_Python dành
riêng cho S60v2 ở dưới

Down về cứ thế mà cài vào thẻ nhớ

Đảm bảo khi dùng bộ Python Libs For S60V2 này thì tất cả ứng dụng của Python sẽ chạy hoàn hảo
Link Download: Ở Đây (6,7MB sau khi cài)

Last edited by a moderator:

cong_namcam

Anh hướng dẫn thên đc ko.Máy em chưa cài python,vậy cài python vào máy hay thẻ anh??rồi sau đó chép cái Libs vào đường dẫn như trên là xong hả anh

anhtamhcm

Anh hướng dẫn thên đc ko.Máy em chưa cài python,vậy cài python vào máy hay thẻ anh??rồi sau đó chép cái Libs vào đường dẫn như trên là xong hả anh

Tìm Python 1.45Module 1.33 cho v2 (Đã up nhiều trên diễn đàn) cài vào sau đó copy nguyên cái Libs của anh vào là OK:D

Chỉnh sửa cuối:

cong_namcam

Tìm Python 1.45 cho v2 (Đã up nhiều trên diễn đàn) cài vào sau đó copy nguyên cái Libs của anh vào là OK:D

Dạ em có đủ bộ lâu rùi mà chưa cài.em ko bít là cài python vào máy hay thẻ thui :-??

nguoiqualoicu

Anh có thể nói rõ hơn về bộ Lib này không, anh tổng hợp nó từ nhiều bộ python à, hiện nay có Python 1.60 rồi, hổng biết có gì mới kô

anhtamhcm

Anh có thể nói rõ hơn về bộ Lib này không, anh tổng hợp nó từ nhiều bộ python à, hiện nay có Python 1.60 rồi, hổng biết có gì mới kô

Cái libs này có những tập tin mà Pyhon 1.45 và 1.60 không có vì nó thuộc Module nâng cao (Hàng Vip đó) he he >:)

tiephien1

cho tớ hỏi bạn lấy Python 1.60 ở đâu thế? có thể up lên cho tớ xin được không? tớ vào http://handheld.softpedia.com/progDownload/Python-for-S60-Download-63457.html thì thấy bản mới nhất chỉ là 1.45 thôi.bạn có chắc không vậy?:-?:-?:-?:-?:-?

anhtamhcm

tiephien1

anh tam siêu quá! em nhớ không nhầm thì ngày trước anh cũng đã việt hóa 1 pm thay đổi icon đúng không.có cái này + theme icon 3d nữa thì quá tuyệt rồi.Nhưng em tìm mãi mà chưa thấy bộ theme icon 3d nào.ai có thì cho em xin với!em dùng 6600

nguoiqualoicu

Yes hiện tại chỉ là 1.45 chưa có bản 1.60 đâu. Nến có chỉ là sửa con số 45 thành 60, nếu muốn thì có luôn bản 3.0>:)

Vậy à, nhưng em lấy Python 1.60 do chính Mahaseno đưa lên mà, ông này làm ăn uy tín lắm, chắc không lừa đảo đâu.

anhtamhcm

Vậy à, nhưng em lấy Python 1.60 do chính Mahaseno đưa lên mà, ông này làm ăn uy tín lắm, chắc không lừa đảo đâu.

Ipmart cũng copy lại của trang khác thôi em. Em cứ việc thử. Riêng anh cứ vào trang chủ của Python là uy tín nhất, mới hay không biết ngay. Giống lonelycatgames cứ vào trang chủ là chuẩn:D

nguoiqualoicu

Đúng vậy, với dòng v2 thì bản 1.45 là final rồi, python chắc cũng không mặn mà gì việc phát triển thêm cho dòng này nữa. Còn bản 1.60 này thì em cũng test OK rồi, nó cũng bổ sung thêm nhiều module mới và bản này chắc là tụi nó chế lại cho bọn Ả rập dùng, vì với Python này thì khi chạy các ứng dụng Python thì trong mục Tùy chon(Opition) chữ viết được canh lề về bên phải thay vì bên trái như thông thường.
Bộ Libs anh đưa lên tuyệt lắm, nhờ nó mà máy E đã chạy đc các ứng dụng Python mà trước đây nó bó tay mặc dù đã thử với đủ bộ python và module mới nhất :D.

anhtamhcm

Đúng vậy, với dòng v2 thì bản 1.45 là final rồi, python chắc cũng không mặn mà gì việc phát triển thêm cho dòng này nữa. Còn bản 1.60 này thì em cũng test OK rồi, nó cũng bổ sung thêm nhiều module mới và bản này chắc là tụi nó chế lại cho bọn Ả rập dùng, vì với Python này thì khi chạy các ứng dụng Python thì trong mục Tùy chon(Opition) chữ viết được canh lề về bên phải thay vì bên trái như thông thường.
Bộ Libs anh đưa lên tuyệt lắm, nhờ nó mà máy E đã chạy đc các ứng dụng Python mà trước đây nó bó tay mặc dù đã thử với đủ bộ python và module mới nhất :D.

Vì thấy anh em nhiều người phàn nàn là không chạy được nhiều ứng dụng Python, nhất là con 7610... nên anh phải thức mấy đêm đấy:D

jimmi_qyu

Mấy cái Icon của anh tám nhìn thấy rất hay.EM có thể hỏi anh 1 câu được chứ ah.
Mấy cái Icon đó có phải anh lấy từ ownskin không vậy anhtam.
Dạ em có đủ bộ lâu rùi mà chưa cài.em ko bít là cài python vào máy hay thẻ thui
Vấn đề của bạn theo mình thấy thì nên install vào máy là hay nhất

thusinhbuon

anh tám cho em hỏi nếu cài bộ Libs này vào thì có phải xóa bản python và module cũ đi ko ạ !

anhtamhcm

Mấy cái Icon của anh tám nhìn thấy rất hay.EM có thể hỏi anh 1 câu được chứ ah.
Mấy cái Icon đó có phải anh lấy từ ownskin không vậy anhtam.

Vấn đề của bạn theo mình thấy thì nên install vào máy là hay nhất

Anh tổng hợp từ nhiều nguồn:D có cả Icon của Harock, còn cái ownskin là cái gì anh không hiểu

jimmi_qyu

Anh tổng hợp từ nhiều nguồn:D có cả Icon của Harock, còn cái ownskin là cái gì anh không hiểu

Ah ownskin là trang web làm theme đấy anh trai.Tại em thấy web ấy có mấy cái Icon đẹp hơi bị gióng mấy cái của anh nên em hỏi thử.

anhtamhcm

Ah ownskin là trang web làm theme đấy anh trai.Tại em thấy web ấy có mấy cái Icon đẹp hơi bị gióng mấy cái của anh nên em hỏi thử.

Themes cài vào đẹp thì có đẹp nhưng tốn RAM. Máy của anh dùng để Test phần mềm nên chỉ dùng Themes mặc định mà thôi còn cái ownskin nào đó sẽ không có trong bộ nhớ của anh >:)