• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Siêu phẩm HTC Leo - Tốc độ 1 GHz

BuuPhucCT

Well-Known Member
Tốc độ khủng, màn hình khủng, thiết kế quá đẹp chỉ duy nhất là có pin hơi nhỏ nên không biết có ổn không đây. Giá chắc chắn cũng sẽ khủng luôn.:D

quocsan

Chà, màn hình to thế này mà dùng để xem eBook thì sướng phải biết!

linhcom149

hohoh , Một chú dế tạt lon lon móp , chọi chó , chó chết sắp ra đời rồi đây =)) =)) =)) . Hãy chò xem cái Log của chú ấy thế nào đã ? ^^@

QuangThang89

Đương nhiên rùi bạn! Đây mới đúng là chuẩn của W.M đây, màn hình cảm ứng đa điểm là một bước đột phá!:))

Chỉ là cảm ứng điện dung thôi chứ có phải đa điểm đâu you :)), hiện WM chưa hỗ trợ cảm ứng đa điểm, được biết WM7 sau này sẽ hỗ trợ cảm ứng đa điểm và màn hình 16tr màu

HuynhThanh

Chỉ là cảm ứng điện dung thôi chứ có phải đa điểm đâu you :)), hiện WM chưa hỗ trợ cảm ứng đa điểm, được biết WM7 sau này sẽ hỗ trợ cảm ứng đa điểm và màn hình 16tr màu

Cái này khi nào HTC chính thức ra mắt mới biết được bạn!

QuangThang89

Cái này khi nào HTC chính thức ra mắt mới biết được bạn!

Chưa ra mắt đã biết được rồi bạn hiền ơi, vì máy chạy Wm6.5 chưa hỗ trợ cảm ứng đa điểm nên sẽ ko bao giờ có cảm ứng đa điểm trên con này, may ra sau này con Leo được nâng cấp lên WM7 thì ước mơ cảm ứng đa điểm trên WM sẽ thành hiện thực. Mặc dù cảm ứng đa điểm chỉ có ở cảm ứng điện dung nhưng hệ điều hành nó ko hỗ trợ thì cũng như ko thui :D.

Nguyên nhân HTC bố trí cho con Leo này cảm ứng điện dung vì hãng muốn màn hình cảm ứng con này nhạy hơn (mặc dù ko nhạy bằng Iphone :((), vì cảm ứng điện dung nhạy hơn cảm ứng điện trở. Thân :)

linhcom149

Chưa ra mắt đã biết được rồi bạn hiền ơi, vì máy chạy Wm6.5 chưa hỗ trợ cảm ứng đa điểm nên sẽ ko bao giờ có cảm ứng đa điểm trên con này, may ra sau này con Leo được nâng cấp lên WM7 thì ước mơ cảm ứng đa điểm trên WM sẽ thành hiện thực. Mặc dù cảm ứng đa điểm chỉ có ở cảm ứng điện dung nhưng hệ điều hành nó ko hỗ trợ thì cũng như ko thui :D.

Nguyên nhân HTC bố trí cho con Leo này cảm ứng điện dung vì hãng muốn màn hình cảm ứng con này nhạy hơn (mặc dù ko nhạy bằng Iphone :((), vì cảm ứng điện dung nhạy hơn cảm ứng điện trở. Thân :)

Nhạy thì ko chuẩn ... Chuẩn thì ko nhạy ^^@

ancola66

Super V.I.P
Chip 1ghz mà các bác bảo tiêu thụ ít điện năng á!:)
Ối giời iPhone 3GS siêu phẩm mà các tín đồ của nó còn kêu trời lên vì Pin chỉ được môt ngày kia kìa>:). Có con này cầm thì ngày nào xạc pin cũng được :p

HuynhThanh

Ối giời iPhone 3GS siêu phẩm mà các tín đồ của nó còn kêu trời lên vì Pin chỉ được môt ngày kia kìa>:). Có con này cầm thì ngày nào xạc pin cũng được :p

Với mình xạc cũng vừa vừa thôi chứ ngày nào cũng xạc ko mê!:))

ninja1

thì đi đâu cũng phải kè kè cục xạc mới oai chứ.(đúng là ngày nào xạc cũng mệt thật)

AndyCuong

Supper Moderators
muốn dùng màn hình lớn với độ phân giải cao thì phải triệu thoi .

lonebeast

Tôi lại nghĩ khác:
Thứ nhất: có lẽ còn lâu nữa WM mới hỗ trợ cảm ứng đa điểm như iPhone, vì một lẽ WM có chức năng lưu note bằng chữ viết tay (đây là một chức năng rất quan trọng đối với phần mềm văn phòng), bên cạnh đó còn nhiều thứ khác mà cảm ứng đa điểm sẽ khó có thể sử dụng được
Thứ hai: vấn đề pin phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố. Ngoài yếu tố cách sử dụng máy của người dùng, chất lượng sóng của nhà cung cấp mạng... còn một yếu tố vô cùng quan trọng nữa, đó là thiết kế mạch của nhà sản xuất. Cho đến thời điểm hiện tại, các model máy mới ra đều được thiết kế để có được thời lượng sử dụng pin tốt nhất. Cho nên phải chờ đợi thôi thì mới có câu trả lời chính xác được!

nblong21

em thì thấy cấu hình ngon,có đèn flash,màn hình trang bị chế độ màu AMOLED giống samsung OMNIA i8000 thì ngon phải biết,nhưng còn quả pin thì hơi nản,ít ra nó phài = dung lương pin cua htc touch pro2:-?

HuynhThanh

em thì thấy cấu hình ngon,có đèn flash,màn hình trang bị chế độ màu AMOLED giống samsung OMNIA i8000 thì ngon phải biết,nhưng còn quả pin thì hơi nản,ít ra nó phài = dung lương pin cua htc touch pro2:-?

Mình nghĩ HTC đã tính toán hết rồi bạn à! Cứ chờ khi nào ra mắt thử nghiệm rồi mới đưa ra ý kiến được!

pacman10116

chắc cái này dành cho android thôi ,cảm ứng điện dung thì wm ko xài được ( wm cần độ chính xác cao mà )
nếu màn hình tích hợp cả điện dung và điện trở thì may ra:-?
(mà xài cảm ứng điện dung cũng ko thoải mái lắm đâu. Nhạy quá ko có chỗ để tay , ko có cảm giác được ấn phím ,ko ấn được phím quá nhỏ )
máy màn hình rộng mà lại mỏng thế kia dễ gãy lắm (để vào túi quần mà chạy nhảy leo trèo thì hơi mệt )
nhìn chung máy khá đẹp :)