• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Simple iPhone Theme V3.1 thêm 1 giao diện Iphone trên PPC

thekhoa202302

Simple iPhone Theme V3.1By dwizzy130

Đây là 1 phần mềm không đòi hỏi máy bạn phải có cấu hình mạnh và nó hầu hết sử dụng cho các đời máy PPC! Chỉ cần làm theo các hướng dẫn dưới đây Thì đt sẽ có 1 giao diện giống Iphone hoàn toàn!!!

Hình minh hoạ!!

Cách cài đặt:

Nếu bạn muốn có thêm bản đồ và các chức năng của thời tiết , bạn phải cài đặt iWeather và Google Maps đã được tích hợp trong file ZIP.

1) Dowload về và giải nén
2) tiến hành cài đặt file Simple iPhone Theme V3.1 By dwizzy130.cab và chú ý phải cài trên main memory.
3) tiếp theo cài file Google Maps.cab cũng trên bộ nhớ chính (ROM nào có rồi thì thôi)
4)
cài đặt file iWeather_v0.3.cab trên main memory
5)cuối cùng cài file nueNoBar-103-v1.3-cab.cab trên main memory sao đó thì soft reset.:D
6)vào đường dẫn Settings/Today/Items và chỉ chọn rlToday ;)
7) thế là xong
8)bi giờ thì Enjoy được rồi!
(dịch: thekhoa202302)

Mã:
chủ đề đã có rồi thì mod bỏ qua cho em!

truvietnam2002

Phần mềm rất hay nhưng cài vào nặng máy và tốn pin kinh khủng. Dù sao cũng Thank phát. Nó kh6ng kéo được thì phải

ancola66

Super V.I.P
Phần mềm rất hay nhưng cài vào nặng máy và tốn pin kinh khủng. Dù sao cũng Thank phát. Nó kh6ng kéo được thì phải
Như trên nói là vào Today chọn rlToday vậy thì không kéo đi đâu được hết vì rlToday chỉ là plugin một trang thoai:))

KoolFire

Trên WM6.5 vừa cài xong thì hiễn thị tốt, đẹp như iphone, nhưng restart máy là bị lỗi ngay.
Báo cáo không hoạt động ạh!

KoolFire

Phần mềm này đã có từ trước khi có WM 6.5 mà bạn?:))

Bạn có cái nào cho 6.5 giao diện iPhone như vầy không? Cho mình 1cái đi.
Tại mới chuyển qua xài Windows, trước giờ chơi toàn Symbian thôi nên vụ này mình gà lắm!
Thanks bạn hén!

QuangThang89

Bạn cứ cài vào WM6.5 thử đi, ko được thì Remove vì đã số ctr chạy cho WM5 trở lên thường chạy được cho Wm6.5, thân :)

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn có cái nào cho 6.5 giao diện iPhone như vầy không? Cho mình 1cái đi.
Tại mới chuyển qua xài Windows, trước giờ chơi toàn Symbian thôi nên vụ này mình gà lắm!
Thanks bạn hén!

Bạn tìm kiếm với cụm từ "Ifonz" hay "ITask" nhé.Hoặc dùng Iphone Today 0.7 cũng được. :):)

cao_gia

Các bác ơi giúp em vơi! Em cài cái phần mềm Simple iPhone Theme V3.1By dwizzy130 vào máy, thấy giao diện hiện lên khá đẹp mắt chỉ ngoài việc thanh taskbar bên dưới của máy. Em không thể cho nó mất hẳn được, gần như nó chỉ bị ẩn đi thôi mà vẫn chiếm 1 khoảng trống bên dưới làm các icon bị đẩy lên rất xấu kiểu. Các bác có ai biết chỉ dùm em với!

JongZiZi

Cái này thì hem biết. Mà ở today bạn còn để trình gì khác nữa hem. :D

cao_gia

Hic! Trong today mình đánh dấu mỗi mục rlToday thôi bạn ạ. mà đã cài cái file nueNoBar mà bác thekhoa202302 đã gửi và hướng dẫn nhưng không được.:(

xuandung11a2

Well-Known Member
Hic! Trong today mình đánh dấu mỗi mục rlToday thôi bạn ạ. mà đã cài cái file nueNoBar mà bác thekhoa202302 đã gửi và hướng dẫn nhưng không được.:(

Nuenobar thì lúc được lúc không bác ạ,reset máy xong lại đâu đóng đấy thôi,để chắc ăn và còn đẹp nữa thì khuyên bác nên chọn WA3,chắc bác cũng biết,phần mềm này rất mạnh về quản lí taskbar,loại bỏ Softkeybar,traylaunch...

cao_gia

Nuenobar thì lúc được lúc không bác ạ,reset máy xong lại đâu đóng đấy thôi,để chắc ăn và còn đẹp nữa thì khuyên bác nên chọn WA3,chắc bác cũng biết,phần mềm này rất mạnh về quản lí taskbar,loại bỏ Softkeybar,traylaunch...
Bạn ơi! WA3 là gì vậy?phần mềm này cũng có thể gỡ taskbar à? bạn có thể giúp mình rõ hơn không? Thanks!
2,3 ngày qua mình ngồi mầy mò cài giao diện cho cái máy của mình, về cơ bản thì cũng khá giống Iphone (có thể thêm bớt icon trên màn hình, thay đổi đường dẫn của các icon). Vì là kết hợp từ 1, vài ...ba phần mềm nên cũng khá ưng ý chỉ ngoại trừ taskbar vẫn còn xuất hiện và không thể trượt được như iphone "xịn".

Chỉnh sửa cuối: