• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Simple iPhone Theme V3.1 thêm 1 giao diện Iphone trên PPC

xuandung11a2

Well-Known Member
Bạn ơi! WA3 là gì vậy?phần mềm này cũng có thể gỡ taskbar à? bạn có thể giúp mình rõ hơn không? Thanks!
2,3 ngày qua mình ngồi mầy mò cài giao diện cho cái máy của mình, về cơ bản thì cũng khá giống Iphone (có thể thêm bớt icon trên màn hình, thay đổi đường dẫn của các icon). Vì là kết hợp từ 1, vài ...ba phần mềm nên cũng khá ưng ý chỉ ngoại trừ taskbar vẫn còn xuất hiện và không thể trượt được như iphone "xịn".
Cũng không phải là mình có ý xấu với bài viết này của bác thekhoa
nhưng mình khuyên bạn chân thành với kiến thức của 1 người đã vọc nhiều giao diện về iphone là nếu bạn muốn dùng giao diện càng giống iphone hơn thì bạn nên tìm đến những soft "chuyên nghiệp" kiểu như ifonz hay itask hoặc iphone today,nó sẽ hoàn thiện hơn,giống iphone hơn....Nhưng cũng đồng nghĩa là nặng hơn chút(trừ iphone today vì thấy phần mềm này thực sự nhanh và nhẹ).
WA3 là Wisbar advance 3 đó bạn,nó giúp bỏ thanh softkeybar,chỉnh sửa giao diện taskbar (thanh bar phía trên)có thể giống iphone,thêm hiệu ứng âm thanh...

cao_gia

Mình cũng vừa tìm hiểu thêm được biết có rất nhiều phần mềm giả lập iphone và cũng được biết 1 phần mềm là Iphone Master package. Bạn chắc cũng biết phần mềm đó phải ko? Về Itask thì khi nhấn phím close mầu đỏ sẽ hiện ra màn hình chính của window(nhược điểm) nhưng giao diện cũng khá đẹp. Còn về iphone Master package khắc phục được nhược điểm trên. Vì mình mới cài lên để chạy thử và gỡ ra ngay nên chưa đánh giá được nhiều. Bạn xuandung11a2 có lẽ dùng lâu rồi nên có thế cho mình lời góp ý xem phần mềm nào giả lập iphone mà ít nhược điểm nhất ko?

xuandung11a2

Well-Known Member
Iphone Master thực ra lõi cũng chỉ là iphone 0.99 nên tốc độ khá chậm.Mình chỉ ưng ý ở hiệu ứng bung trượt icon của nó thôi.
Theo mình nên chọn dùng các phần mềm chạy nhẹ, khởi động nhanh<!!!>, thao tác chỉnh sửa đơn giản,đặc biệt nên chọn pm là 1 today plugin vì thường chiếm ít ram hơn và khởi động đồng thời cung hệ thống rất nhanhv...v...
Như vậy mình khuyên bạn thử dùng 2 pm Ultimate launch và iphone today 0.8 nhé,đây la 2 pm today plugin.
Ultimate launch thì ra lâu rồi,nhưng ưu điểm thì đã nói trên,ngòai ra còn có khả năng qủan lí các today plugin khác,các kiểu vuốt touch cube,slide.v..v...Bất tiện là nó dùng file icon có định dạng .ico hơi khó kiếm hơn so với .png.Tuy nhiên cũng công cụ cực mạnh để chuyển đổi .png sang .ico và ngược lại.Ngòai ra chưa cho hiển thị notification trên icon...
Iphone today 0.8 mới ra và đang cập nhật.Phần mềm chạy thực sự nhanh nhẹ,rất pro...Mình đánh giá cao nhất.
Cả 2 pm đều có trong box theme và skin.Bạn tự vọc đi nhé

cao_gia

Iphone Master thực ra lõi cũng chỉ là iphone 0.99 nên tốc độ khá chậm.Mình chỉ ưng ý ở hiệu ứng bung trượt icon của nó thôi.
Theo mình nên chọn dùng các phần mềm chạy nhẹ, khởi động nhanh<!!!>, thao tác chỉnh sửa đơn giản,đặc biệt nên chọn pm là 1 today plugin vì thường chiếm ít ram hơn và khởi động đồng thời cung hệ thống rất nhanhv...v...
Như vậy mình khuyên bạn thử dùng 2 pm Ultimate launch và iphone today 0.8 nhé,đây la 2 pm today plugin.
Ultimate launch thì ra lâu rồi,nhưng ưu điểm thì đã nói trên,ngòai ra còn có khả năng qủan lí các today plugin khác,các kiểu vuốt touch cube,slide.v..v...Bất tiện là nó dùng file icon có định dạng .ico hơi khó kiếm hơn so với .png.Tuy nhiên cũng công cụ cực mạnh để chuyển đổi .png sang .ico và ngược lại.Ngòai ra chưa cho hiển thị notification trên icon...
Iphone today 0.8 mới ra và đang cập nhật.Phần mềm chạy thực sự nhanh nhẹ,rất pro...Mình đánh giá cao nhất.
Cả 2 pm đều có trong box theme và skin.Bạn tự vọc đi nhé

Cám ơn Dũng nhiều nhé! Mình mới sử dụng PPC nên chưa biết nhiều lắm, bây giờ mới bắt đầu tập tọe. Mình sẽ tìm hiểu thêm. Thanks!