• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Sin hỏi về định dạng File của MSM

Status
Không mở trả lời sau này.

Thislove

Tui hiện đàng dùng NGate - QD

Khi tôi mò mẫm trong FE Explorer thì để ý rằng các tin nhắn ( MSM ) mình nhận được đều có tên là 01000030b. nhưng ko biết nó la` đuôi *.??? ( ko biết đuôi . ri` :p ) ( Cái này hay ở chỗ là khi OPEN 1 msm thì cò thể NEXT đến msm tiếp theo ):)
Thế nhung nếu viết = Note thi` file đó sẽ la` *.TXT ( Cái nay` thì phải Close Note đó lại rùi mới mở được Note # , ko được tiên cho lắm ):)

Vậy nếu muốn chuyển file NOTE thành 1 file MSM thì phải đổi thế nào vậy.
Ban. nào biết chỉ tôi với.
Sin trân thanh cảm ơn :)

blmon

Nói thật, mình ko hiểu bạn định làm j??? định dạng của message ko nhất thiết cứ phải có đuôi. và để text thành 1 file msm thì cứ copy đoạn text đó vào rồi save lại ở dạng message là ok

PS: "XIN" chứ ko phải là "SIN" nhé :)

Thislove

Ah! Mình chỉ muốn tìm hiểu về MSM thôi , mình thử cách của bạn chỉ rồi nhưng ko Copy and Paste được như bạn chỉ đâu, có thể bạn đàng dùng loại máy # nên mới làm được như vầy, nhà mình ko co' máy tính, mỗi lần muốn làm lại phải ra hàng NET . Thế nên mới hay hỏi

tieuoanh

Super V.I.P
ví dụ bạn tạo note rồi viết 1 đoạn gì đấy
sau đó giữ chặt phím Edit ( hình bút chì ) rồi bôi đên đoạn text đó sẽ thấy hiện lên chữ copy
bạn vào mes rùi giữ chặt phím Edit, chọn Paste
cách copy & paste đấy :D

Status
Không mở trả lời sau này.