• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[SIS FILE] VUCLIP - Tìm kiếm và download video từ Internet

Caohieu88

Vuclip Mobile Video Search

Chương trình hỗ trợ tìm kiếm và download video định dạng 3GP trên Internet cho hệ điều hành UIQ 3.0

Black_Metal

thank Hiếu
1 chương trình khá hay!
Hình như các nguồn video lấy từ youtube, download tốc độ khá nhanh, video chất lượng fù hợp với chuẫn độ fân giải của màn hình P9 chúng ta.
Tuy nhiên các video search ra ko được nhiều như coreplayer nhưng bù lại coreplayer thì ko thể download được. Chia sẽ các bạn tí thôg tin về PM này trước khi download
Các file video được thể hiện kèm theo nhiều tab:
1/Share (chia sẽ cho người khác cùng xem wa số đt):
- your name:.............
- Friend #1: + 84 số điện thoại nhận
- Friend #2: + 84 số điện thoại nhận
- Friend #3: + 84 số điện thoại nhận
và nút send sau cùng, đường link của video sẽ được send qua tin nhắn cho người nhận, mã quốc gia + 84 đã được default sẵn (hình như nhận diện thôg qua địa chỉ IP VN ta hay sao ấy,) khá tiện lợi
2/ Vote : để bình chọn cho video được search/ xem
3/ Comment: nhận xét/ đánh giá video
4/ Play online: chức năg xem online, tuy nhiên opera mặc định P9 chúg ta ko thể xem được nên đồng nghĩa với việc fải download file video khi click vào play online này về, có 2 chế độ: video chất lượng thường (dung lượng thấp) và chất lượng video cao (high resolution - dung lượng nặng hơn)
5/ Preview: xem trước, trong 10 giây đầu tiên, tuy nhiên như đặc điểm của opera đã nêu ở số 4 thì cũng fải download về máy
6/ Audio online: nghe mỗi audio, thường thì để test nhạc là chính trước khi download file video này về, nhưng cũng như 4 --> fải download nốt
7/ Part: video đựoc chia thành nhiều part để tiện việc download, tap vào từng part để download về
8/ Streaming: xem = trình video viewer mặc định của P9, với 2 chế độ là normal và high resolution, đợi sau khi buffering xong có thể xem được nhưng khá lâu vì RAM của P9 :)))) dù mình đang kết nối wifi.
*. File download sẽ tự động lưu về D/ video
*. Vì file chia thành nhiều part nên cần fải xem = core hoặc các pm media chuyên nghiệp tí,các part của video được xem liền kề, sẽ đỡ mất công hơn xem = video viewer của máy.

Caohieu88

Mình cũng vừa test thử, thấy chất lượng video download cũng khá tốt, xem nét. VuClip có cái rất hay là tự động lọc các video .3GP chuẩn để có thể tải về xem luôn bằng trình mặc định hoặc các chương trình video hỗ trợ như Core. Ngoài ra có rất nhiều thống số cho file download về như địa chỉ lưu ( tùy chỉnh - mặc định là D\Video ), size, server... và còn có một điều đặc biệt nữa là có bộ lọc các video người lớn +18 và trẻ em -18, tùy chọn cho những ai thích video loại gì =)) ...

CongVoi

Super V.I.P
... và còn có một điều đặc biệt nữa là có bộ lọc các video người lớn +18 và trẻ em -18, tùy chọn cho những ai thích video loại gì =)) ...

Câu này khá thu hút đó nha >:):))

XiaoGui

Trùi ui càng ngày càng nhiều chương trình xem video qua wifi,hixx. Có bác nào biết tìm pass wifi không bảo em với,gần chỗ em nhiều wifi quá mà chẳng túm được thằng nào.hix

NokuaN70

Well-Known Member
Trùi ui càng ngày càng nhiều chương trình xem video qua wifi,hixx. Có bác nào biết tìm pass wifi không bảo em với,gần chỗ em nhiều wifi quá mà chẳng túm được thằng nào.hix

Chỉ có nước dẫn nó đi nhậu chờ nó sắp phê dụ nó nói pass thui chứ làm gì có cách nào lấy pass wifi dc em :D

Posted via Mobile Device

chauhiep123

mua cái router wireless về lắp vào modern là xong chứ có gì đâu,dễ mà :D

XiaoGui

mua cái router wireless về lắp vào modern là xong chứ có gì đâu,dễ mà :D

Haizzz.cái đấy thì ai chả biết. Cơ bản gần chỗ ở có rất nhiều wifi. Mà chưa quen nên ko xin pass được,định mò kiếm pass xem có đựoc không thôi.

linh2911

Haizzz.cái đấy thì ai chả biết. Cơ bản gần chỗ ở có rất nhiều wifi. Mà chưa quen nên ko xin pass được,định mò kiếm pass xem có đựoc không thôi.
Có soft tìm pass wifi cho PC đó, nhưng không nhớ rõ tên soft Xiao thử search trên google xem thế nào, thằng bạn mình xài hack đc pass wifi nên nó không nối mạng luôn :)), mua cái USB wifi về dùng chày phà phà.

XiaoGui

Có soft tìm pass wifi cho PC đó, nhưng không nhớ rõ tên soft Xiao thử search trên google xem thế nào, thằng bạn mình xài hack đc pass wifi nên nó không nối mạng luôn :)), mua cái USB wifi về dùng chày phà phà.

Ui.Bạn hỏi ông bạn của bạn giúp mình với,cám ơn bạn trước.

Caohieu88

Thôi chịu khó làm quen người ta rùi xin pass cho chắc ăn em ạ, cùng lắm cuối tháng chia nhau ít NDT là được ... ăn chơi ko sợ mưa rơi

XiaoGui

Thôi chịu khó làm quen người ta rùi xin pass cho chắc ăn em ạ, cùng lắm cuối tháng chia nhau ít NDT là được ... ăn chơi ko sợ mưa rơi

hihi,dễ là phải như vậy rồi. Ăn chơi không sợ mưa rơi...Mưa rơi to quá dân chơi lại về...

XiaoGui

Haha, 18 chưa mà đòi xem 18+ >:)>:)>:)

Pass wifi chắc phải rù quyến thằng chủ wifi thôi, mình nghĩ không có Ct hack nào từ P1i lấy đc đâu. Còn trên Laptop thì khác >:)>:)>:)

Trùi ui,người ta hỏi là hỏi hack từ máy tính chứ ai hỏi hack từ điện thoại đâu. Dùng máy tính để lấy pass sau đó còn dùng cho các thiết bị khác nữa.