• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin dành cho PhoneAlarm

Kan

Skin dành cho Phone Alarm

PhoneAlarm là 1 phần mềm rất hay với nhiều chức năng để tạo các profile. Tuy nhiên vì những skin của nó hoặc xấu, hoặc quá to trên màn hình Today chật hẹp làm bạn không muốn dùng đến. Hy vọng những skin sau đây sẽ giúp bạn "quay lại" với PhoneAlarm.

Trước hết là bộ Skin mới trên PocketMax

1Touch (Bax2002):

DownloadCAB

VisDaPhoneVGA (Bax2002):

VGA Version
QVGA Version

VistaMedia (Mobile Matthes):

DownloadCAB

IronAero (IronHat):

Download CAB
Download Black Version

Ngoài ra còn rất nhiều Skin khác Trên PocketMax

Chỉnh sửa cuối:

Kan

Còn đây là 2 Skin đặc biệt mà Kan sưu tầm được:

Vista_Dad

Skin rất gọn với các Icon Vista, khi xoay ngang màn hình, sẽ thêm Icon VolumeWifi làm PhoneAlarm "dài ra":

Dad1.BMP
Dad2.BMP

Hướng dẫn: Giải nén, copy 1 thư mục và 2 file .skn vào PhoneAlarm trong PPC.

HaChau

Super V.I.P
Joel Clear 2
Một skin trong suốt (transparent) nữa của PhoneAlarm.

Download file đính kèm về, extract vào thư mục cài phoneAlarm là được.

Kan

Vista_Clock

Rất tâm đắc với bộ icon của VistaDad, mình đã bỏ Mail, cột sóng và Pin để thêm 1 cái đồng hồ to phạc vào chính giữa:

Bây giờ đã có 2 trong 1, nhưng kô biết phải giải quyết thế nào với thằng SpbTime, bỏ thì thương, vương thì chật màn hình :(

mdapro

Còn đây là 2 Skin đặc biệt mà Kan sưu tầm được:

Vista_Dad

Skin rất gọn với các Icon Vista, khi xoay ngang màn hình, sẽ thêm Icon VolumeWifi làm PhoneAlarm "dài ra":

Dad1.BMP
Dad2.BMP

Hướng dẫn: Giải nén, copy 1 thư mục và 2 file .skn vào PhoneAlarm trong PPC.

Bộ này có cho Màn hình VGA ko bác, cái nay là QVGA mất roài :-??

tula2006

Thêm mấy skin cho phoneAlarm đây a
Vistaz

I2 Carbon

B&W-Round

B&W-Pure

FliptidexVGA

download tại đây nhé các bác

các bác cho em hỏi các skin này dùng tool nào để chỉnh sửa hả các bác? em muốn bỏ một số item ko cần thiết, thêm vào một số item thường dùng nhưng ko được, em đã tải cái "paEditor" về nhưng ko chỉnh được, chỉnh xong nó các item nó chạy loạn cả lên, chọt vào cái này nó lại chạy cái khác! mong các bác hướng dẫn dùm, xin chân thành cảm ơn!

htoquang

bạn mở file skn (đi kèm với bộ skin) bằng word rồi có thể thay đổi các hình ảnh , font , màu ,cỡ ... rất dễ , có điều là phải xem kỹ để biết cấu trúc của skin thì mới dễ sửa tham khảo ở Forum Pocketmax.net . Chúc vui !

LuongQuang

Super V.I.P
BlakIce v1.1 Released

Bộ skin của PocketAlarm nhìn rất Pro, mới ra hôm nay

Chỉ dành cho màn hình QVGA, hỗ trợ cả 2 chế độ màn hình dọc và ngang.
Giải nén và copy thẳng vào thư mục cài đặt soft rồi vào option và lựa chọn skin này!

tuanlinh

Bác Quang ơi, con skin này hay quá nhưng em chỉ sử dụng được phiên bản small của nó thôi còn phần hiển thị tất cả ( file: BlakIcePA110_L) em chọn rồi thì nó chẳng hiện thêm cái gì. Làm thế nào để ra cái phần có cái đồng hồ ở giữa hả bác ?

tuanlinh

Tigerbcn skin cho phoneAlarm​

Thêm 1 skin trong suốt và cũng rất đẹp

Mời các anh em enjoy ! ;)

Chỉnh sửa cuối:

dolphin

a ơi cho e hỏi là biểu tượng báo pin với bộ nhớ như hình này là dùng chương trình gì thế a?

huyenthang

Bác Quang ơi phần mềm này dùng có hay kô hả bác?có hơn SPB TIme không theo đánh giá của Bác?Thanks

ndhung70

Theo tớ về phần mềm thì rất hay,và những skin cac PRO đưa trên đây cũng thật tuyệt,tôi đã và đang sử dụng phoneAlarm,sau khi thử tất cả các them mới...quyết định về them mặc định của chương trình,vì đó là them rễ dùng nhất...một vài nhận xét cá nhân