• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN FOR CORE PLAYER ( NEW HOT)

ancola66

Super V.I.P
TOUCH SKIN For CORE PLAYER

1202

Chòi đất, mới vào forum-xda coi thì thấy nói là đợi tác giả 3-4 ngày nữa =.=. Mới chơi game ra xíu thấy có rồi. Bác ancola này nhanh tay quá. Đẹp thì đẹp thiệt nhưng dở 1 cái là không cho mình chép nhiều skin =.=. Cài skin này thì skin kia mất

Chỉnh sửa cuối:

1202

Bác Quang cái gì cũng biết, nãy giờ vào xda xong mò liên kết được qua 4pda.ru, thấy có nhiều skin Mod Ancola chưa post định qua đây post bổ sung thì thấy Bác Quang đưa nguồn rồi. Thế là hết dám post :D

hlp

ko hiểu sao e cài cái skin mới này rồi thì ko hiện các danh mục bài hát như lúc chưa cài...ai xem hộ e với

djtrungkien

như vậy là màu nền theme màu đen và tên các bài nhạc đều màu đen suy ra là ta nhìn ko thấy tên bài hát

ancola66

Super V.I.P
iTunes Skin Pro MOD

by Artemka 030390

*Giải nén chép file Skin.cps vào thư mục cài Core Player

@ HLP : Bộ Skin này mình cài OK đó chứ :D

hlp

vấn đề dùng thì ok...nhưng e ko thấy đc danh sách các bài hát của mình mặc dù đã add vào...
vừa thử skin trên cũng thế...ko thấy danh mục bài hát ở phần now playing ?

phần kia thì vẫn có ;-/

ancola66

Super V.I.P
Coreplayer Skin - Blue WM7ish

by Nonno

Giải nén chép file Skin.cps vào thư mục cài Core Player

hlp

có bạn nào nhìn được danh sách bài hát ở mục now playing ko nhỉ....

djtrungkien

Cách tạo Skin CorePlayer theo cá tính

Qua 1 thời gian vọc skin cho Coreplayer thì tôi đã nghiên cứu ra cách chỉnh sửa những bộ Skin có sẵn để được phong cách cuả riêng mình.Sau đây mình hướng dẫn cho các bạn cách đơn giản để có được hình nền trong Theme và thông tin trong phần About :

*Chỉnh thông tin trong phần About : Dùng Resco Explore vào thư mục cài đặt Coreplayer (đang sử dụng Skin) sửa tên đuôi File: Skin.cps thành Skin.zip(Hoặc có thể sửa những bộ Skin ko phải Cab) > Mở file Skin.zip copy file Skin.xlm ra đâu đó > Dùng Notes mở file này và chỉnh :

</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP" HEIGHT="11"/>
<GROUP ALIGN="TOP">
<LABEL TEXT="đánh chữ vào đây" STYLE="style_abouttext" HALIGN="center"/>
</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP" HEIGHT="0"/>
<GROUP ALIGN="TOP">
</GROUP>
<GROUP SKIP="!platform.youtube" ALIGN="TOP">
<GROUP ALIGN="TOP" HEIGHT="2"/>
<GROUP ALIGN="TOP">

Sau đó dùng Resco Explore copy đè file Skin.xml vừa sưả xong vào tệp nén Skin.zip

*Thay hình nền: Dùng hình nền nào ưng ý resizer bằng với kích cỡ cuả file logo_small.bmp(hoặc text thử với kích cỡ khác xem có vừa vặn ko)> dùng Resco Explore đổi tên file thành logo_small.bmp(file hình JPG đều được)> và copy đè vào file nén skin.zip

*Bước cuối cùng dùng Resco Explore đổi tên file Skin.zip thành mặc định như cũ Skin.cps > Copy đè vào thư mục cài đặt Coreplayer và thưởng thức bộ Skin cá tính

Có thể giải nén để chỉnh sưả hoặc thiết kế Skin bằng cách này.Dùng cách có thể pha trộn những Skin khác nhau để tạo 1 Skin mới theo sở thích!Các bạn vào đây mà tham khảo và tải những bộ Skin ưng ý : http://www.pdaviet.net/showthread.php?t=30966

Chúc các bạn vui vẻ với phần mềm của mình:D

Chỉnh sửa cuối:

DuongTrunghuy

Bác ơi mở file Skin.xml ra xong thay nội dung của nó như thế này àh, Em lam theo cách của bác xong rồi khi đổi tên nó lại thành file Skin.cps.zip kg thể thay đổi đc cái đuôi .zip

</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP">
</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP">
</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP">

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

Lưu ý bạn vào Resco Explore>Menu>Options>General>Browser>bỏ chọn khung dòng Hide file extensions (hiện đuôi tệp).Lúc này sẽ hiện đuôi file và bạn đổi đuôi vô tư ngay thôi!

vanhuan

Nhờ làm theo hướng dẫn của anh djtrungkien em đã cho ra bộ skinAbout của riêng em! Thanks bác djtrungkien nhiều!!!:D

vanhuan

Bác ơi mở file Skin.xml ra xong thay nội dung của nó như thế này àh, Em lam theo cách của bác xong rồi khi đổi tên nó lại thành file Skin.cps.zip kg thể thay đổi đc cái đuôi .zip

</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP">
</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP">
</GROUP>
<GROUP ALIGN="TOP">

Bạn phải xóa đuôi .cps và thay vào đó là đuôi .zip thôi! Bạn tìm phần "aboutbox" ở phần gần cuối và tìm tỉ mỉ là thấy! Lúc thấy bạn thay đổi những dòng text tương ứng là sẽ có bản CorePlayer theo như ý của riêng bạn!