• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Skin Icon Start Menu (Giao diện Nút Start menu) cho WM 6.5.X

jjin

Chỉ dùng cho các bản ROM có Nút Start ở dưới bên trái, ko dùng cho các Bản ROM có nút Start ở trên bên trái đâu!! Nhớ ko nhầm ROM của Bác QUANG chỉ build với nút Start ở trên ko thì phải, là dùng ko được rồi.

rom com5 mới nhất cho hd2 t-mobile nút Start ở dưới bên trái mà bạn . mình thử mấy kiểu rồi vẫn ko được :|

AnhPheCT

rom com5 mới nhất cho hd2 t-mobile nút Start ở dưới bên trái mà bạn . mình thử mấy kiểu rồi vẫn ko được :|
Cài các Icon Start ở Bài #34Bài #38 nhé!! Sẽ đáp ứng cho Bạn!!Hoặc thử bản này là Full color các Theme luôn.....!

Chỉnh sửa cuối:

jjin

Cài các Icon Start ở Bài #34Bài #38 nhé!! Sẽ đáp ứng cho Bạn!!Hoặc thử bản này là Full color các Theme luôn.....!

mình cài vào rồi . soft reset rồi vẫn ko thấy hiện lên bạn ah ? là sao nhỉ ?

ThangPC

em cung bị như bác luôn, cài sdkcert với logo rồi khởi động lại vẫn thế. của em cũng menu bên trái bên dưới :(

AnhPheCT

em cung bị như bác luôn, cài sdkcert với logo rồi khởi động lại vẫn thế. của em cũng menu bên trái bên dưới :(

@: Liệt kê hết mấy cái tên Themes bạn đang dùng lên đây tạo cho.

ThangPC

Được rồi thanks bác nha, nhưng mà của em vẫn bị cái viền hình tròn bên ngoài như này này:

tiện thể bác bày cho em cách làm luôn với, với lại em muốn đổi các button bên cạnh thì làm như thế nào ạ?

AnhPheCT

Được rồi thanks bác nha, nhưng mà của em vẫn bị cái viền hình tròn bên ngoài như này này:

tiện thể bác bày cho em cách làm luôn với, với lại em muốn đổi các button bên cạnh thì làm như thế nào ạ?

Sao Bác ko nói sớm! Đến giờ giao ca về nhà ăn cơm rồi! Waitting................................................!

Chỉnh sửa cuối:

ThangPC

hì, ok. khi nào bác rảnh thì chỉ em cũng được. nhìn mấy cái nút tròn tròn mặc định ghét ghê :-|

AnhPheCT

hì, ok. khi nào bác rảnh thì chỉ em cũng được. nhìn mấy cái nút tròn tròn mặc định ghét ghê :-|

Tạo luôn cho Bạn cái Themes PV rất đẹp đây!! Cài vào Device xong chọn Theme tên PV nhé!!

AN1000

Mấy cái này AnhPhe có thể hướng dẫn Mình làm dc ko?
Nhất là cách gom vào file Cab ấy

0987065041

Ok!! Đây chỉ là file thay đổi Nút Start cho Manila thôi, Nếu WM có nút Start ở trên phải sửa file "shellres.192.dll". Cảm ơn Adv Mod Ancola66!

làm thế nào để chỉnh sửa file shellres.192.dll là bạn?minh copy nó ra ngoài nhưng không được,bạn có thể giúp mình không?cám ơn nhiều lắm!

atulapct

tại sao tui cài: PV_Color_Black Theme v2.0.cab‎ vào i900 ko thấy có thay đổi gì vậy ban?

AnhPheCT

tại sao tui cài: PV_Color_Black Theme v2.0.cab‎ vào i900 ko thấy có thay đổi gì vậy ban?

Những Theme này thường dùng cho HTC, nếu miễn cưỡng cài vào SAMSUNG hên xui. Bạn cài vào xong phải chọn Theme PV mới chuyên sang Skin mới, nhưng chỉ cho các bản ROM có nút Start ở dưới nhé.

atulapct

ok dc rùi, nhưng vẫn có viền xung quanh, hơi xấu. lam sao mất dc viền hả bạn?