• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

ldnvinh

Lựa chọn skin mình yêu thích!

dạo này skin cho SPB ít quá!E có trang này(các bác k down đc thì đăng kí là thành viên sẽ ok,đăng kí rất đơn giản thôi ạ)!Các bác vào tham khảo và down bộ skin mà các bác thích nhé(rất nhiều cái đẹp)!Vì khá nhiều nên e k up lên đc mà gửi link luôn để các bác chọn cái phù hợp với mình!Nhớ thanks cho khí thế nha!^^;;)

http://www.actualitemobile.com/forum/index.php/topic,1654.0.html

acurla

dạo này skin cho SPB ít quá!E có trang này(các bác k down đc thì đăng kí là thành viên sẽ ok,đăng kí rất đơn giản thôi ạ)!Các bác vào tham khảo và down bộ skin mà các bác thích nhé(rất nhiều cái đẹp)!Vì khá nhiều nên e k up lên đc mà gửi link luôn để các bác chọn cái phù hợp với mình!Nhớ thanks cho khí thế nha!^^;;)

http://www.actualitemobile.com/forum/index.php/topic,1654.0.html

Down như thế nào hả bạn? Mình không down được ở trang này.:(

ldnvinh

Down như thế nào hả bạn? Mình không down được ở trang này.:(

Bạn phai đăng kí là thành viên thì mới có thể down đc.Bạn có thể dùng account của mình mà mình đã gửi ở trên để đăng nhập!Đăng nhập đc rồi bạn sẽ thấy link down ở góc trái dưới mấy cái pic giới thiệu về skin đó đấy!
Chúc bạn tìm đc skin ưng ý!

trieuvicasa

Mình đăng ký là thành viên rồi nhưng không down dc.Không thấy link down chỗ bàn tay chỉ xuống mình nhấn vào nó không có tác dụng.Bạn nào down dc chỉ mình với.Cảm ơn nhiều!

ldnvinh

Mình đăng ký là thành viên rồi nhưng không down dc.Không thấy link down chỗ bàn tay chỉ xuống mình nhấn vào nó không có tác dụng.Bạn nào down dc chỉ mình với.Cảm ơn nhiều!

Nếu bạn đã đăng kí thành viên thì khi vào mục skin đó,duới cái bàn tay se có 1dòng kẻ ngang kiểu như gạch hết,và ngay dưới dòng kẻ đó ngay đầu tiên có tên skin,bạn click vào là có thể down đó(link hơi nhỏ,bạn chịu khó nhìn nhé!)
Chúc vui!

1202

mấy cái skin này nói hỗ trợ VGA, vậy mà cài vào Exec là đứng máy >"<

connguab

mình cũng cài vào Exec thì k đứng máy nhưng nó hiện ra tùm lum, hình ảnh chồng chéo lên nhau dòm mà nản quá

Tamock

Các bác có biết chỉnh sửa như thế nào để giảm bớt số người trong danh sách gọi nhanh không?

Ban đầu là 4x4, mình muốn là 3x3 như thế này ấy:

attachment.php

Thanks

quanktv

Các bác có biết chỉnh sửa như thế nào để giảm bớt số người trong danh sách gọi nhanh không?

Ban đầu là 4x4, mình muốn là 3x3 như thế này ấy:

attachment.php

Thanks

Bạn phải giải nén file qa_layouts.dat sau đó mở file speedDial.xml để sửa. Bạn chịu khó đọc trong file này để tìm cách sửa nhé, cũng không khó lắm đâu vì cách bố trí các phần trong file đó khá rõ ràng.
Ví dụ:
<Plugin Name="dF">
<BoundRect X="2" Y="23" Width="55" Height="58"/>
</Plugin>

Đây là một đoạn khai báo cho một số điện thoại. Có 16 đoạn như vậy. Bạn có thể bỏ(xóa) bớt theo ý bạn. Chú ý sửa lại các tọa độ để bố trí cho đẹp nhé.
chúc bạn thành công

18S67705

Natural Green

Natural Green

Một bộ theme tuyệt đẹp mà xanh lá cây dành cho Mobile Shell v2.1, đặc biệt là có cả bản dành cho màn hình QVGA và màn hình VGA

Các bạn tải theme tại đây:
* Bản dành cho màn hình VGA:
http://mobileshell.ppc-theme.com/natural%20green/natural%20green%20mobile%20shell%20theme%20VGA.rar
* Bản dành cho màn hình QVGA:
http://mobileshell.ppc-theme.com/natural%20green/natural%20green%20mobile%20shell%20theme%20QVGA.rar
* Today theme:
http://mobileshell.ppc-theme.com/natural%20green/natural%20green.rar

Last edited by a moderator:

connguab

mình cài vào con Exec rồi, rất đẹp và lạ mắt nhưng sao ô danh bạ thì k có hình gì cả ???
mình chỉnh để ra 9 icon thì những icon thêm kia cũng k có hình luôn, ai bít khắc phục thì giúp mình với nha

hlp

Hình như bản skin này ko chỉnh skin cho phần alarm( ấn vào cái đồng hồ lớn của giao diện classic ý..) vẫn là màu kia..:( ..Còn lại mọi thứ đều ổn..

thientu1981

HTC Diamond SPB Mobilsell

để thỏa con khát khi phải chờ đợi HTC Diamond ra mắt ,mời các bác thưởng thức giao diện của HTC Diamond trên phần mềm Spb mobisell.

Chỉnh sửa cuối:

connguab

Chán thật, cái HTC Diamond SPB Mobilsell này mình cài vào con Exec bị đứng máy luôn

hao_t

Natural Green

Một bộ theme tuyệt đẹp mà xanh lá cây dành cho Mobile Shell v2.1, đặc biệt là có cả bản dành cho màn hình QVGA và màn hình VGA

Em tải bản cho màn VGA về cài cho MDA Pro nhưng cài xong em SR thì nó vẫn là Theme cũ bác nhỉ?

Last edited by a moderator: