• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

ancola66

Super V.I.P
NEW LARGE ICON for HTC DIAMOND THEME v1.1

Nếu các bạn muốn thay bộ icon hơi còm mặc định của theme bằng bộ icon to và sống động thì tải file đính kèm, giải nén và chép vào thư mục cài Spb Mobile Shell, khởi động lại máy là OK

isoftvn

Bạn phải giải nén file qa_layouts.dat sau đó mở file speedDial.xml để sửa. Bạn chịu khó đọc trong file này để tìm cách sửa nhé, cũng không khó lắm đâu vì cách bố trí các phần trong file đó khá rõ ràng.
Ví dụ:
<Plugin Name="dF">
<BoundRect X="2" Y="23" Width="55" Height="58"/>
</Plugin>

Đây là một đoạn khai báo cho một số điện thoại. Có 16 đoạn như vậy. Bạn có thể bỏ(xóa) bớt theo ý bạn. Chú ý sửa lại các tọa độ để bố trí cho đẹp nhé.
chúc bạn thành công

Bạn ơi mấy cái đó có pass làm sao mà giải nén, còn nữa, khi nén lại thì vẫn sài winrar hay là có tool để edit mấy cái file themes này vậy?

ancola66

Super V.I.P
Bạn ơi mấy cái đó có pass làm sao mà giải nén, còn nữa, khi nén lại thì vẫn sài winrar hay là có tool để edit mấy cái file themes này vậy?
Pass giải nén : b0fm18zq
*
Bạn đổi đuôi DAT thành ZIP để giải nén và khi nén lại cũng phải dùng WINZIP và phải đặt lại Pass trên cho nó.

ancola66

Super V.I.P
Thay đổi mầu cho HTC Diamond SPB MS2.1 Themev1.1

* Giải nén , chép vào thư mục cài Spb
* Khởi động lại máy
* Vào
SPB Main Programs Menu>Tools>Themes chọn mầu mà bạn muốn

ancola66

Super V.I.P
HTC Diamond Theme v1.1
By greatbal

Layout G

Layout này Theo chủ quan của mình thì là tiện dụng nhất với những đặc tính sau :

* Các trang chuyển lần lượt theo kiểu xoay vòng tròn
* Tab Calendar được thay bằng tab MRU ( Những ứng dụng vừa mới chạy )
* Muốn hiện Calendar thì nhấp vào cái đồng hồ.
* Chuyển kiểu hiện thị đồng hồ ( Digital , Analog) trong menu Setting
* Có button Profiles ở góc dưới bên phải màn hình rất tiện lợi .
* Tab contact chỉ có một trang
* Được cài bằng file Cab

Chỉnh sửa cuối:

quanktv

Pass giải nén : b0fm18zq
*
Bạn đổi đuôi DAT thành ZIP để giải nén và khi nén lại cũng phải dùng WINZIP và phải đặt lại Pass trên cho nó.

Ngoài cách bác ancola66 trả lời bạn có thể thực hiện cách sau.
- Dùng winrar để mở file qa_layout.dat.
- Thêm file(Add file) bạn đã sửa vào file này với pass như cũ.

ancola66

Super V.I.P
Change Color icon Program Menu
DIAMOND THEME v1.1

Các bạn muốn đổi mầu các icon trong Program Menu thì tải file đính kèm dưới đây về , giải nén copy đè vào thư mục cài Mobile Shell. Khởi động lại máy là OK. Lưu ý tải đúng Layout bạn đang dùng ( A hoặc G)

tubua

Bác ancola66 làm ơn chỉ giúp : Trong Progams-main làm sao có thể thêm đc folder Games như của Bác vậy? hehe....Thank Bác trước nhé !

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola66 làm ơn chỉ giúp : Trong Progams-main làm sao có thể thêm đc folder Games như của Bác vậy? hehe....Thank Bác trước nhé !
Bạn quay về trang trước tải Layout A về cài nhé. Có ngay icon Games:D

nguatroi

các bác cho mình hỏi sao máy của mình cài pm Mobile Shell 2.1 thì lâu lâu tại màn hình chờ có cái đồng hồ chử "unclock" duoc thay bằng chử "password" lúc đó thì máy nó ngủ luôn có DT gọi tới nhưng máy không kêu gì hết, mong các bác giúp e giải quyết bịnh của e nó ( e xài máy benq siemen p51 )

ancola66

Super V.I.P
các bác cho mình hỏi sao máy của mình cài pm Mobile Shell 2.1 thì lâu lâu tại màn hình chờ có cái đồng hồ chử "unclock" duoc thay bằng chử "password" lúc đó thì máy nó ngủ luôn có DT gọi tới nhưng máy không kêu gì hết, mong các bác giúp e giải quyết bịnh của e nó ( e xài máy benq siemen p51 )
Có lẽ bạn đã đặt Pass để lock máy roài.:D

nguatroi

mình đâu có đặt pass cho máy, mình chỉ khóa máy thôi nhưng lau lau nó hiện lên password là máy nó ngủ luôn

NBLam

Bạn quay về trang trước tải Layout A về cài nhé. Có ngay icon Games:D

Tôi vẫn khoái cái Layout G hơn vì nó mở trang như bản gốc của Shell. Nhưng muốn thêm Games vào cái G được ko bác? Làm thế nào nhỉ?

ancola66

Super V.I.P
Tôi vẫn khoái cái Layout G hơn vì nó mở trang như bản gốc của Shell. Nhưng muốn thêm Games vào cái G được ko bác? Làm thế nào nhỉ?
Bạn quay về ĐÂY để nghiên cứu cách tạo thêm icon trong tab Menu nhé

ancola66

Super V.I.P
WM7 Spb Mobile Shell Skin

First Release

*Một Skin nhẹ nhàng và vào các menu rất nhanh
*Giải nén chép toàn bộ vào thư mục cài Mobile Shell

Chỉnh sửa cuối:

connguab

WM7 Spb Mobile Shell Skin

First Release

*Một Skin nhẹ nhàng và vào các menu rất nhanh
*Giải nén chép toàn bộ vào thư mục cài Mobile Shell

[/B]

ancola66 ui !
cái nì có dùng cho VGA được k vậy ? Nhìn thật là tuyệt đó nha !!!
=D>​

Last edited by a moderator:

LuongQuang

Super V.I.P
Không xem nhưng chắc chắn 99.99% là không cho VGA vì Theme MS2.1 chủ yếu cho QVGA, còn VGA thì hiện rất ít vì không ai làm cho nó! :-??
Dùng tạm mấy cái theme ở trang này nhé: http://mobileshell.ppc-theme.com/

PS: Lần sau đừng trích dẫn nguyên cả bài giới thiệu của người khác mà ngay trên bài của mình nhé, may là cái ảnh giới thiệu bé chứ nhiều và to trông sẽ ra sao! :-?