• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

kukingkong

Lúc trước Mình cũng chỉ 8 menu thôi, nhưng chỉnh lại Reg thì đc 9 menu ngay. Mình cũng dùng Shell 2.1 và themes Diamond ở đây mà.

Mình hướng dẫn chi tiết lại Bác xem đã làm đúng chưa nhé !

Down file gắn kèm ở dưới -> giải nén copy vào thẻ nhớ -> rồi dùng resco exploer mở -> SR lại -> Sau đó vào Options -> Advanced -> Menu-> chọn Games

Chúc vui nhé !

Cám ơn bác, đúng là lên thiệt. Mấy cách kia toàn chỉ tạo menu Contacts, làm lè lưỡi cũng không lên. :D

Thế có phải tạo tiếng Việt cũng bằng cách vào key \menu\root để sửa không nhỉ ? Chắc là vậy.

Tôi không ưa vọc thằng này vì cứ mỗi lần làm lại phải SR 1 cái, mệt quá. Làm sao unload được như soft s2u2 có phải hay không.

huy

các bác cho em hỏi tí ? Mobile shell 2.0 và 2.1 khác nhau nhũng gì vậy ?

betheone123

có bác nào có thể tỗng hợp giúp cách tự thay theme cho SPB MShell ko??? đọc trên này thấy quá trời nhìn muốn điên lun

exec1984

Active Member
có bác nào có thể tỗng hợp giúp cách tự thay theme cho SPB MShell ko??? đọc trên này thấy quá trời nhìn muốn điên lun

copy toàn bộ các file vào thư mục cài đặt rổi reset là ok thoai mà có gì đâu chớ >:):D

khanhduongdb2

cảm ơn các pác em dùng được tất cả các skin trên rồi , nhìn rất phê , các pác thật giỏi !

LEDU

"Cac ban chinh sua regedit nhu sau:

HKLM\Software\Spb Software Housel 2\Spb Mobile Shell\Menu\Root\
bam giu chon nut Key\New và dat ten la contacts -> Done.

Vao Root\Organizer\Contats , copy tat ca nhung gì trong dó và paste vào thu muc
contacts moi tao hoi nay, sau do bam dup vào Image
(moi dan vao do) va
thay so trong hang DWORD Data là 3 -> Done. Thoat ra va soft reset"

Em không hiểu cái đoạn em bôi đỏ lét ở trên, các bác giúp em với!!!

kukingkong

Bạn dùng 1 CT chỉnh sửa registry như Resco hay SKTool, tìm đến khóa đó và làm theo thôi.

Cái chữ KKK nghĩa là k.e.y đó.

Có điều tôi làm rồi, chẳng có tác dụng, phải nhờ file reg của tubua mới ra.

Mà sửa sang tiếng Việt cách nào các bác ? Tôi sửa hết các mục đó trong registry, SR xong, tiếng Anh còn nguyên.

connguab

"Cac ban chinh sua regedit nhu sau:

HKLM\Software\Spb Software Housel 2\Spb Mobile Shell\Menu\Root\
bam giu chon nut Key\New và dat ten la contacts -> Done.

Vao Root\Organizer\Contats , copy tat ca nhung gì trong dó và paste vào thu muc
contacts moi tao hoi nay, sau do bam dup vào Image
(moi dan vao do) va
thay so trong hang DWORD Data là 3 -> Done. Thoat ra va soft reset"

Em không hiểu cái đoạn em bôi đỏ lét ở trên, các bác giúp em với!!!

Trước tiên bạn hãy cài vào máy phần mềm tinh chỉnh hệ thống nhé, chẳng hạn như Task Manager nè (nếu Rom bạn đang dùng k có tích hợp).
Rồi bạn cứ lần lượt làm theo các bước hướng dẫn trên là đc thôi hà !!! Dễ lắm k có khó đâu, cứ từ từ, mình tin bạn sẽ làm đc mà, hihihih

connguab

Có điều tôi làm rồi, chẳng có tác dụng, phải nhờ file reg của tubua mới ra.

Mà sửa sang tiếng Việt cách nào các bác ? Tôi sửa hết các mục đó trong registry, SR xong, tiếng Anh còn nguyên.

- bạn mún có tác dụng gì ????

- ý bạn mún Việt hóa chương trình này fai hem ???

hanbaoquan

Giao diện HTC Diamond cho SPB Mobile Shell 2.1 với phiên bản v1.2

Bộ giao diện của greatbal quen thuộc với phiên bản mới HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2 sẽ tạo giao diện mới cho SPB Mobile Shell với màn hình đồng hồ và Skin như HTC Diamond

Skin hỗ trợ WM5 trở lên, màn hình QVGA
Cần cài đặt SPB Mobile Shell, SPB Phone Suite

Hướng dẫn
Tải và giải nén
Lựa chọn layout yêu thích copy các tệp tin .dat vào đường dẫn Program Files\SPB Mobile Shell
Copy các tệp tin .dat từ thư mục Optional nếu bạn muốn thay đổi Digital Clock, ảnh nền Wallpaper
Copy các tệp tin trong thư mục "For SPB Phone Suite Users" vào đường dẫn Program Files\SPB Phone Suite nếu có cài đặt ứng dụng này
link http://www.mediafire.com/?miesuynmdn4
http://www.4shared.com/file/52244894/6113234c/skin_HTC.html?dirPwdVerified=23aabf52
thank để khích lệ em út cái nha

DuaBeo35

đã có thể cập nhật dữ liệu thời tiết lại bình thường rùi mọi ng ơi !!!

Hình như lại lỗi roài. Mấy hôm nay tui lại ko cập nhật đựoc thời tiết nữa
SPB dạo này lởm quá hic hic

ancola66

Super V.I.P
Hình như lại lỗi roài. Mấy hôm nay tui lại ko cập nhật đựoc thời tiết nữa
SPB dạo này lởm quá hic hic

Vẫn cập nhật rất OK bằng mọi con đuờng (AS, WIFI, GPRS ). Nhưng nếu bạn muốn cập nhật OK qua GPRS thì không dùng Network Wizard để setting mà phải setting GPRS bằng tay ( Bởi vì các mạng ở việt nam bây giờ không cần setting Proxy nữa mà thằng Network Wizard vẫn setting Proxy )

hanhpn

Menu speed dial contact của em không hiểu sao không thể add được. Phải chăng do em đã chỉnh lại contact trong registry từ spbcontact sang FUN Contact?

Có bác nào biết vụ này không?

hanhpn

Việc chỉnh sửa contact trong registry sẽ làm hỏng phần speed-dial, ngay cả với việc sync máy với 1 PC khác.

Vụ này là sống chung với lũ rồi. Đành unistall và re-install lại thôi.

Hint: Trước khi chỉnh sửa thì back-up đoạn registry trong spbshellhouse2 lại và reg lại rồi soft-reset nếu lỗi.

Aivanhoknight

phần mềm này update thời tiết của Hà Nội không chính xác lắm, mưa quanh năm ngày tháng, mặc dù mấy hôm nay nắng to:D . Chắc là do trang web dùng để update có dữ liệu Hà Nội không chính xác hay đại loại thế.
Có bác nào biết cách chỉnh để nó update từ trang khác chuẩn hơn không?

dotuananhs

Thời tiết ở HN dạo này thất thường.hic hic ngày nắng đêm mưa như chút nước.Đến mấy bác làm bên khí tượng thủy văn còn pó tay nữa là ở Bển :D