• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

wavelonton

chán

các Mod giúp anh em màn hình VGA có 1 bộ Skin của Shell dùng đi, nhìn QVGA ma tủi thân quá:(:)(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

nguyenphucondao

Thấy các bạn hỏi về skin cho VGA nhiều quá. Xin làm tặng các bạn 1 bộ icon cho màn hình VGA. Các bạn có thể cho ý kiến như thích thay đổi icon nào hoặc hình nền, màu chữ gì đó..v...v... chúng ta sẽ cùng thảo luận nhé.

Khi cài đặt xong nhớ khởi động lại máy nhé.

DOWNLOAD HERE

Chỉnh sửa cuối:

davidvn

tui thay đổi skin xong thì bị vầy (chỗ gạch dưới màu đỏ). Bạn nào biết cách khắc phục chỉ dùm tui nha.

datbi_201

đúng rồi, mình cũng bị y chang davidvn, chưa kể nữa là cái SPB phonesuite hiện hình cái loa với các profile ở phía trên, giờ đang remove SPB phone rồi, ai khắc phục được không

datbi_201

đúng rồi, mình cũng bị y chang davidvn, chưa kể nữa là cái SPB phonesuite hiện hình cái loa với các profile ở phía trên, giờ đang remove SPB phone rồi, ai khắc phục được không

hic, lỗi đè nhau của cột pin và cột sóng có thể khắc phục bằng cách remove cả cái mobile shell đi cài lại, rồi copy theme diamond như binh thường.

Nhưng lỗi bị hình Profile của Phone Suite đè thì chịu, dù đã cài lên bản 1.3 mới nhất -> thua :((

datbi_201

mà tìm hiểu kĩ thì hình như nó thế, không phải lỗi. Ấn vào cái hình chuông vẫn chuyển được profile

DucLinh

mà tìm hiểu kĩ thì hình như nó thế, không phải lỗi. Ấn vào cái hình chuông vẫn chuyển được profile

Đó là lỗi bạn xài Shell 2.0 cũ kết hợp với bộ Diamond,remove đi cài bản 2.1 sẽ hết.

nguyenphucondao

HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2(For VGA)

*HOT* đây. Mới tìm được cho các bạn Skin HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2 cho màn hình VGA. Các bạn tải về giải nén và chép đè tất cả vào thư mục cài đặt Spb Mobile Shell nhé.

Mình sẽ chỉnh sửa và thêm chữ cho icon.

[/IMG]

DOWNLOAD HERE

hoặc

http://w17.easy-share.com/1700762882.html

1202

HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2(For VGA)

*HOT* đây. Mới tìm được cho các bạn Skin HTC Diamond SPB MS2.1 Theme v1.2 cho màn hình VGA. Các bạn tải về giải nén và chép đè tất cả vào thư mục cài đặt Spb Mobile Shell nhé.

Mình sẽ chỉnh sửa và thêm chữ cho icon.

[/IMG]

DOWNLOAD HERE

hoặc

http://w17.easy-share.com/1700762882.html

Có ai down được skin này từ link đó không, sao em down đến cỡ 2Mb là nó bị disconect :(. Ai có link khác cho em xin với, đợi mãi mới có skin Diamond cho VGA mà chẵng lẽkhông được xài chòi

nguyenphucondao

HTC Skin Diamond VGA fix by NguyenPhuConDao®​

Mình đã chỉnh sửa lại skin Diamond cho màn hình VGA. Fix các icon cho nó trải đều màn hình ngang và thêm chữ chú thích. Mình làm 2 màu chữ, bạn nào thích màu nào thì xào màu đó. Nếu thích vui lòng click......​
:D

Cài vào khởi động lại máy là có tiếng Việt. Tương thích với bản Spb Mobile Shell v2.1.0 Buil 3363​

Chỉnh sửa cuối:

djtrungkien

Mình đã chỉnh sửa lại skin Diamond cho màn hình VGA. Fix các icon cho nó trải đều màn hình ngang và thêm chữ chú thích. Mình làm 2 màu chữ, bạn nào thích màu nào thì xào màu đó. Nếu thích vui lòng click......​

Cài vào khởi động lại máy là có tiếng Việt. Tương thích với bản Spb Mobile Shell v2.1.0 Buil 3363​

HTC Skin Diamond VGA chữ Vàng.[/CENTER]

ko có tiếng Anh hả bạn???đưa lên Hot khác được ko Hot này down cực chậm luôn!

ancola66

Super V.I.P
Diamond Weather Graphic

Dùng cho Layout A, B, C và H Diamond Theme V.1.2 QVGA

Diamond Weather DOWNLOAD

Samurai Diamond DOWNLOAD

Giải nén chọn layout phù hợp chép đè vào thư mục cài MobileShell, khởi động lại máy là OK

dotuananhs

Em chỉ biết nói rằng nó quá đẹp em đang cần 1 cái như vậy . Cám ơn bác Ancola nha !

puppup

Mình chỉ góp ý một chút về lỗi..chính tả thôi :D
"Duyệt Web" chứ không phải "Duyệt Wed"

nguyenphucondao

Mình chỉ góp ý một chút về lỗi..chính tả thôi :D
"Duyệt Web" chứ không phải "Duyệt Wed"

Hì..hì... Mình thật ngớ ngẩn... phát hiện hay thật. Vậy mà mình ko để ý.... Thanks!

Đã sửa lại link cho các bạn.

Chỉnh sửa cuối:

khoadiepnguyen

Mình đã chỉnh sửa lại skin Diamond cho màn hình VGA. Fix các icon cho nó trải đều màn hình ngang và thêm chữ chú thích. Mình làm 2 màu chữ, bạn nào thích màu nào thì xào màu đó. Nếu thích vui lòng click......

Bác Phú ơi. sao mình dùng bản VGA cài vào máy EXEC nhưng các biểu tượng bị bể chứ không sắc nét như khi để MS 2.1 và không dùng skin bạn à. bạn nghiên cứu lại xem sao nhé.