• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SKIN VÀ ICON CHO PHẦN MỀM SPB MOBILE SHELL 2.XX

nguyenphucondao

Bác Phú ơi. sao mình dùng bản VGA cài vào máy EXEC nhưng các biểu tượng bị bể chứ không sắc nét như khi để MS 2.1 và không dùng skin bạn à. bạn nghiên cứu lại xem sao nhé.
[/CENTER]

Bạn có thể chụp ảnh đưa lên đây được không? Do ko có máy nên mình chỉ test trên giả lập. Chắc do mình tăng kích thước icon quá !?

connguab

Bác Phú ơi. sao mình dùng bản VGA cài vào máy EXEC nhưng các biểu tượng bị bể chứ không sắc nét như khi để MS 2.1 và không dùng skin bạn à. bạn nghiên cứu lại xem sao nhé.
[/CENTER]

mình dùng Exec nè, cài vào OK lém, đâu có bị gì đâu nè

1202

mình cũng xài exec, skin đó sắc nét lắm mà bạn :d, Chắc do bạn cài skin nhiều lần quá, cài tới cài lui nên nó vậy á :)). Lần trước mình cũng bị vậy, biểu tượng này đè biểu tượng kia :|. Thử remove hết Mobile Shell cài lại xem sao nha bạn

khoadiepnguyen

Bạn có thể chụp ảnh đưa lên đây được không? Do ko có máy nên mình chỉ test trên giả lập. Chắc do mình tăng kích thước icon quá !?

mình dùng Exec nè, cài vào OK lém, đâu có bị gì đâu nè

mình cũng xài exec, skin đó sắc nét lắm mà bạn :d, Chắc do bạn cài skin nhiều lần quá, cài tới cài lui nên nó vậy á :)). Lần trước mình cũng bị vậy, biểu tượng này đè biểu tượng kia :|. Thử remove hết Mobile Shell cài lại xem sao nha bạn

Các biểu tượng bên trong khi vuốt thì bình thường, chỉ có các biểu tượng trên thanh tab, ví dụ: đồng hồ, thời tiết,... thì bị bể thôi. Để mình úp ảnh lên sau nhé. Trước khi up mình sẽ thử remove cài lại xem sao. trình tự là mình cài mobileshell trước rồi mới cài skin.

connguab

Các biểu tượng bên trong khi vuốt thì bình thường, chỉ có các biểu tượng trên thanh tab, ví dụ: đồng hồ, thời tiết,... thì bị bể thôi. Để mình úp ảnh lên sau nhé. Trước khi up mình sẽ thử remove cài lại xem sao. trình tự là mình cài mobileshell trước rồi mới cài skin.

dúng rùi bạn ui
cài mobileshell trước rồi mới cài skin mà, hy vọng lần nì bạn sẽ k gặp rắc rối nữa :D

sututam

Skin Gsmart Tuoch V1

Dowload:

http://www.mediafire.com/?nitxy3x02mm

cái này mình dow khoảng 30 lần thì cả 30 lần đều đến 99,99% thì không dow được nữa. hic...! X-(X-(X-(X-(
ai dow được rồi thì share cho mình với.

hlp

cái này mình dow khoảng 30 lần thì cả 30 lần đều đến 99,99% thì không dow được nữa. hic...! X-(X-(X-(X-(
ai dow được rồi thì share cho mình với.

bạn dùng IDM bản mới nhất nhé...5.12 full hoặc là dùng trình hỗ trợ download khác là khắc phục được lỗi trên...

ancola66

Super V.I.P
GRETBALL DIAMOND QVGA

(By Mikentucson)

*Big menu Button
*Contact Page new
*9 button

- Các bạn cài 2 phần mềm đính kèm , copy toàn bộ file trong folder Greatball_Diamond_Mix vào thư mục cài Mobile Shell. Khởi động lại máy.
- Vào Customize Menu đánh dấu vào hai hộp kiểm : My Menu và Games nhấn done là bạn có 9 buttons

voldemort

Hiện nay mình đã download Spb mobile shell về rồi. Nhưng không biết làm cách nào để registry. mình chỉ có 15 ngày sử dụng mà thôi. Help me! thanks so much!
Mình rất thích soft này, nhìn cực kool!

connguab

Hiện nay mình đã download Spb mobile shell về rồi. Nhưng không biết làm cách nào để registry. mình chỉ có 15 ngày sử dụng mà thôi. Help me! thanks so much!
Mình rất thích soft này, nhìn cực kool!

bạn PM cho tác giả bài viết hoặc cho mình nha !!!

tampham

Các bác nào biết làm sao để phối hợp giữa sbpmobileshell với s2u2 không, cụ thể là khi thay vì vuốt xuống để đóng chương trình thì nhảy ra s2u2 hoặc là nhấn vào biểu tượng outlook e-mail thì nhảy ra s2u2, mong các bác chỉ giáo. thanks

sututam

Không xem nhưng chắc chắn 99.99% là không cho VGA vì Theme MS2.1 chủ yếu cho QVGA, còn VGA thì hiện rất ít vì không ai làm cho nó! :-??
Dùng tạm mấy cái theme ở trang này nhé: http://mobileshell.ppc-theme.com/

PS: Lần sau đừng trích dẫn nguyên cả bài giới thiệu của người khác mà ngay trên bài của mình nhé, may là cái ảnh giới thiệu bé chứ nhiều và to trông sẽ ra sao! :-?

pac quang ơi !
em down mấy cái theme về, cài máy, reset lại, may đơ luôn, không vào được spb mobile shell nữa
pác chỉ cho em cách cài được không pác
ah pác cho em hỏi là cái này dùng cho màn VGA hay là QVGA vậy bác, em dùng còn o2 iis chắc là màn VGA

ancola66

Super V.I.P
pac quang ơi !
em down mấy cái theme về, cài máy, reset lại, may đơ luôn, không vào được spb mobile shell nữa
pác chỉ cho em cách cài được không pác
ah pác cho em hỏi là cái này dùng cho màn VGA hay là QVGA vậy bác, em dùng còn o2 iis chắc là màn VGA
Đoán thế đơ là phải roài:)) . Máy của bạn là màn hình QVGA tuy rằng kích thước có to thật:D. Tải những theme trong chủ đề này về là hết đơ ngay vì chủ yếu là cho QVGA :D

sututam

trời đất
thảo nào, em cài đi cài lại chả được cứ tưởng là mình gà không biết cài.
hóa ra là mình gà vì không biết máy loại gì.
hôm trước có pác nói là máy QVGA và VGA khác nhau là về kích thước máy, nên em cứ đinh ninh là mày mình trông nó to thế thì chắc là VGA
thank pác

datbi_201

trời đất
thảo nào, em cài đi cài lại chả được cứ tưởng là mình gà không biết cài.
hóa ra là mình gà vì không biết máy loại gì.
hôm trước có pác nói là máy QVGA và VGA khác nhau là về kích thước máy, nên em cứ đinh ninh là mày mình trông nó to thế thì chắc là VGA
thank pác

vui ghê, dù sao cài được là ok rồi

Vote 5 sao cho cái shell này =D>

leminhson2010

Thưa các bác, xin các bác chẩn bệnh dùm em. Khi chỉnh sửa skin cho SPB Shell, em dùng winrar 3.5 (các tùy chỉnh đều theo default) bung ra các file .xml, sau khi chỉnh xong nén lại (tất nhiên là không quên đặt pass đúng như khi bung ra), chép đè vào lại, SPB Shell không chạy. Em nghĩ mình chỉnh xml sai cú pháp nên thử chỉ bung file.dat ra các file .xml rồi lại nén lại chứ không điều chỉnh gì, chép đè vào lại, SPB Shell cũng đơ luôn. Em nghi ngờ về chuẩn nén có khác biệt nên SPB Shell không đọc được vì em thấy file qp_bkg_now.dat gốc của SPB Shell có kích thước 105.839k còn khi bung ra (trong file này toàn file ảnh chỉ có 1 file index.xml) không điều chỉnh gì chỉ nén lại thôi lại có kích thước nhỏ hơn chỉ còn 83.161k. Mong các bác chỉ dùm em cách khắc phục.

nguyenphucondao

Thưa các bác, xin các bác chẩn bệnh dùm em. Khi chỉnh sửa skin cho SPB Shell, em dùng winrar 3.5 (các tùy chỉnh đều theo default) bung ra các file .xml, sau khi chỉnh xong nén lại (tất nhiên là không quên đặt pass đúng như khi bung ra), chép đè vào lại, SPB Shell không chạy. Em nghĩ mình chỉnh xml sai cú pháp nên thử chỉ bung file.dat ra các file .xml rồi lại nén lại chứ không điều chỉnh gì, chép đè vào lại, SPB Shell cũng đơ luôn. Em nghi ngờ về chuẩn nén có khác biệt nên SPB Shell không đọc được vì em thấy file qp_bkg_now.dat gốc của SPB Shell có kích thước 105.839k còn khi bung ra (trong file này toàn file ảnh chỉ có 1 file index.xml) không điều chỉnh gì chỉ nén lại thôi lại có kích thước nhỏ hơn chỉ còn 83.161k. Mong các bác chỉ dùm em cách khắc phục.

Lỗi này không phải do chỉnh sửa file .xml , mà lỗi do lúc nén file đấy bạn à.

vantrung214

GRETBALL DIAMOND QVGA

(By Mikentucson)

*Big menu Button
*Contact Page new
*9 button

- Các bạn cài 2 phần mềm đính kèm , copy toàn bộ file trong folder Greatball_Diamond_Mix vào thư mục cài Mobile Shell. Khởi động lại máy.
- Vào Customize Menu đánh dấu vào hai hộp kiểm : My Menu và Games nhấn done là bạn có 9 buttons

cho em hỏi có pro nào fix đc cái thems này màn hình nằm ngang ko??? giống bản vga vừa rồi,nhìn nó chải rộng dều màn hình và mất chừ star bên trên phía phải ko? em thích wa ma ko biết làm?pro nào làm rồi chia sẻ cho em sài ké với . thanks ngàn lần,dù sao cũng cảm ơn pác kia đã up lên bản đứng cũng tuyệt vời.nhưng chết cái máy em sai phải cả hai loại .thanks