• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SkyFire trình duyệt Web xem được Video online PDA

Status
Không mở trả lời sau này.

phong2406

chưa có bác nào khắc phục được lỗi không có âm thanh trong một số máy hả ? máy em cũng bị nữa khổ ghê
Thấy skyfire load cực nhanh mà ko có tiếng bùn ghê :((

hanoiwap

Super V.I.P
Số lượt xem

vnpda3G

count.php

Đạt trên 30 000 lượt trong tháng đầu tiên
chưa có bác nào khắc phục được lỗi không có âm thanh trong một số máy hả ? máy em cũng bị nữa khổ ghê
Thấy skyfire load cực nhanh mà ko có tiếng bùn ghê :((

Nếu bạn không nhận được âm thanh, có thể do các nguyên nhân sau :

Ngoài 2 nguyên nhân rất dễ nhận thấy:

1. Điện thoại của bạn tắt âm thanh hoặc đặt quá nhỏ.

2. Skyfire tắt âm thanh (muted). Hãy kiểm tra không phải là Skyfire tắt trong các ứng dụng.

Có thể do nguyên nhân sau:

3. Cổng UDP (UDP port), yêu cầu cho âm thanh, bị chặn. Lưu lượng UDP (UDP traffic) có thể bị chặn bởi
các ISP, router, tường lửa (firewalls) hoặc các kết nối (connections).
Kiểm tra router/tường lửa xem UDP traffic có bị chặn không?
Bạn cũng có thể liên lạc với ISP của bạn để xem họ chặn UDP traffic không?
Skyfire không đòi hỏi gì hơn các ứng dụng khác có streams audio hoặc video.
Bạn chỉ cần xác nhận rằng lưu lượng UDP không bị chặn.

Trên điện thoại Windows Mobile, bạn không nhận được âm thanh trên Skyfire
nếu điện thoại của bạn được kết nối với máy tính qua cổng USB thông qua ActiveSync. ActiveSync không hỗ trợ UDP.

Đặc biệt đối với một số ROM của TP2 mặc định sử dụng phần mềm nén.Bạn hãy bỏ chọn 2 mục này:
-use software compression:sử dụng phần mềm nén
-use IP header compression:sử dụng nén header IP

Chỉnh sửa cuối:

khiemlon

mình sài i900.cài skyfire 1.1 thì ko kết nối vào wifi đc, có cách nào chỉ dùm mình cái mấy pro. luc trc dùng bản beta o.9 thì dùng mượt nhưng hơi chậm tí.

hanoiwap

Super V.I.P

Số lượt xem vnpda3G

count.php

Nếu bạn không nhận được âm thanh, có thể do các nguyên nhân sau
:

Ngoài 2 nguyên nhân rất dễ nhận thấy:

1. Điện thoại của bạn tắt âm thanh hoặc đặt quá nhỏ.

2. Skyfire tắt âm thanh (muted). Hãy kiểm tra không phải là Skyfire tắt trong các ứng dụng.

Ngoài ra có thể do nguyên nhân sau:

3. Cổng UDP (UDP port), yêu cầu cho âm thanh, bị chặn. Lưu lượng UDP (UDP traffic) có thể bị chặn bởi
các ISP, router, tường lửa (firewalls) hoặc các kết nối (connections).
Kiểm tra router/tường lửa xem UDP traffic có bị chặn không?
Bạn cũng có thể liên lạc với ISP của bạn để xem họ chặn UDP traffic không?
Skyfire không đòi hỏi gì hơn các ứng dụng khác có streams audio hoặc video.
Bạn chỉ cần xác nhận rằng lưu lượng UDP không bị chặn.

Trên điện thoại Windows Mobile, bạn không nhận được âm thanh trên Skyfire
nếu điện thoại của bạn được kết nối với máy tính qua cổng USB thông qua ActiveSync. ActiveSync không hỗ trợ UDP.

Đặc biệt đối với một số ROM của TP2 mặc định sử dụng phần mềm nén.Bạn hãy bỏ chọn 2 mục này:
-use software compression:sử dụng phần mềm nén
-use IP header compression:sử dụng nén header IP

dongtam

mình thấy xem tv hình ảnh không được đẹp, khi xoay ngang hình ảnh bị dật tiếng đi trước hình , có một số kênh hình nhỏ khó xem .Ai biết cách khắc phục xin chỉ dẫn....

phamhoanh2000

sao mình chạy skyfire nó cứ cannot connect to skyfire hoài không chịu vào mặc dầu đã kết nối wifi (vào mạng bằng IE được)
mình đang xài ks20 hdh WM 6.1

Chỉnh sửa cuối:

tdmavth175

các bác giúp em với. em cài xong thì khi chạy nó báo như thế này

các bác chỉ giáo em phát

anzudragon87

xài skyfire coi truyền hình bằng HD2 với ROm mới nhất của bác Quang nhưng vẫn cảm thấy hơi lag, hình bị khựng, xem để ý 1 tý lại khựng lại tý xíu, bác nào có bị thế ko
p/s: cái này ko phải do mạng vì nó ko phải là loading streaming mà khựng cái video, lúc nào cũng thế, bất kể thời gian coi và, tốc độ mạng

vnanhvn

Giúp mình với! Mình đang dùng ASUS P835, khi cài lên vẫn bình thường nhưng khi sử dụng phần mềm thì toàn lỗi kết nối, trong kinh mình dùng Opera vẫn duyệt web bình thường!
Mình đã khởi động kết nối 3G từ trước nhưng phần mềm chỉ hiện " Connecting " rồi tự động khởi động lại kết nối 3G của mình và kết nối hệ thống máy thông báo "

Connecting to : vinaphone CSD
Using : Cellular line
Dialing : 999 "

Được 1 lúc là cannot connecting luôn

Cứ nháy đi nháy lại hoài thế mà chẳng được tích sự gì!

Mong các bạn chỉ giúp phương pháp giải quyết với, or bác nào ở HN em cầm máy đến để các bác xem dùm ạ! Em mời các bác tí cafe giao lưu nha!

PingMD

Sao lâu quá sky ko ra bản 2.0 để chỉnh lại font cho đẹp nhỉ

hanoiwap

Super V.I.P
Giúp mình với! Mình đang dùng ASUS P835, khi cài lên vẫn bình thường nhưng khi sử dụng phần mềm thì toàn lỗi kết nối, trong kinh mình dùng Opera vẫn duyệt web bình thường!
Mình đã khởi động kết nối 3G từ trước nhưng phần mềm chỉ hiện " Connecting " rồi tự động khởi động lại kết nối 3G của mình và kết nối hệ thống máy thông báo "

Được 1 lúc là cannot connecting luôn

Cứ nháy đi nháy lại hoài thế mà chẳng được tích sự gì!

Mong các bạn chỉ giúp phương pháp giải quyết với, or bác nào ở HN em cầm máy đến để các bác xem dùm ạ! Em mời các bác tí cafe giao lưu nha!

Như trên có nghĩa bạn không kết nối GPRS mà kết nối CSD bằng quay số (Dialup).Tốc độ kết nối sẽ rất thấp
Bạn phải cấu hình lại cho GPRS

loveuhp

minh đang dùng bản 1.5.0.15020 (mới cho WM) sao con ASUS P535 của mình...nó conecting...một lúc...rồi error
"cannot Conect to skyfire, the network connection (apn) used does not provide full internet"

cuongyeuha

Em cũng bị như bác trên :( Nhưng có lúc e HR lại rồi cài từ marketplace thì ko bị. Hôm nay remove đi cài lại bằng file cab lại bị :( Chán quá hix dạo này mất điện liên miên định dùng cái này xem đá banh mừ :( Các bác giúp e với

hoatienii

Mới hồi tối mình cài dùng được, sáng nay mở lại thì ko đc, tại sao lại cấm ở Việt Nam nhĩ

Status
Không mở trả lời sau này.