• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

***Slick v0.55***[update 13/01/2010]

hihoha

Well-Known Member
***Slick v0.55***[update 13/01/2010]

Phần mềm chát quen thuộc với nhiều tài khoản.Phiên bản cập nhật đầu tiên trong năm 2010.
Trong phiên bản này đã fix một số lỗi nhỏ và cố định giao thức MSN

Ps: Đã mod lại icon cho giống yahoo,ae ai chưa biết thì vào Tùy chọn/Công cụ/Thông tin/ nhấn 800 để có tiếng Việt:D

Link:​

Chỉnh sửa cuối:

zidane89

Bản này vẫn bị lỗi: "You have been disconnected from Yahoo. Authentication error: too many login attempts", không biết có phải do host của yahoo không nhỉ? Em dùng Ola vẫn online bình thường bằng Yahoo.

ladyilove

đúng rồi đó là lỗi do host của Yahoo đó , xài gprs thì bị còn 3g và Wifi thì vào ầm ầm ... khó hiểu

tuanhien98

Đợi mãi mới ra bản mới, may quá. Mấy hôm ko vào đc slick bỗng dưng sáng vào đc nhưng hem thấy update. Hy vọng vá đc nhiều lỗi.

hihoha

Well-Known Member
Bản này vẫn bị lỗi: "You have been disconnected from Yahoo. Authentication error: too many login attempts", không biết có phải do host của yahoo không nhỉ? Em dùng Ola vẫn online bình thường bằng Yahoo.

Đúng rồi mình vừa test thử xong bản này vẫn ko ổn,slick bây giờ kém ổn định quá,kiếm cái khác dùng thôi:(

thuyenb1

cái này đã fix lại lỗi khi njch của ngườj kia out ra nhưng vẫn báo online chưa anh?

tuanhien98

Chua fix loi~ out khi nguoi khac' offline, thinh thoang van~ xay ra su co^' ket noi'. Bung data.Dta co' thay icon facebook nhung chang thay co' acc dung. Mod nao edit bai tieng viet ho em voi nhe.Thanks mod!

hihoha

Well-Known Member
cái này đã fix lại lỗi khi njch của ngườj kia out ra nhưng vẫn báo online chưa anh?

Cái lỗi này ko thấy đề cập ở trang chủ bạn ah.Nên dùng pm chát khác như shmessenger,nimbuzz... thôi, Slick mấy phiên bản từ hồi yahoo bắt cập nhật đến giờ càng dùng càng chán.Tưởng cập nhật phiên bản mới tốt nên ai ngờ dở đi.Bó tay.

View attachment 173857

Chỉnh sửa cuối:

Thangnd31082

Bản này vẫn đang trong đà thử nghiệm, còn nhiều vấn đề phải bàn lắm ! Chờ bản 1.0 Final trong năm nay thôi ! anh em có thể xài thử hoặc dùng Nubizz cho nó nuột !

manhtu

Sống chung với lũ đi mọi người!
Bản này vẫn đang trong đà thử nghiệm, còn nhiều vấn đề phải bàn lắm ! Chờ bản 1.0 Final trong năm nay thôi ! anh em có thể xài thử hoặc dùng Nubizz cho nó nuột !
Theo thông lệ dòng họ LCG thì khi lên thành ver 1.x đều bắt mua nên đừng mong nó lên ver làm gì

thuyenb1

đúng là pó chjếu. không bít bản 0.55 có hơn 0.54 ở chỗ nào ko nhỉ?em thấy dùng shmessenger vẫn là nhanh nhất !

quangdct

Dùng Slick dạo này mệt wá. Lên 1.0 fải mua thì cứ dùng Nimbuzz và IM cho good

vjpcoj

Member
cài xong là bị xanh màn hình luôn.rồi khởi động lại nữa.có ai bị như vậy không

JuRay-Duan

@vjpcoi: bạn đã gỡ bỏ bản cũ ra chưa? Ko nên cài đè nhé, gỡ bỏ tất cả rồi thử lại xem sao.

vjpcoj

Member
em gỡ rồi mà.vì hôm trước em format may mà chưa cài vào.tới khi em cài bản 0.55 này luôn mà.em thu đổi ngày giờ rồi mà cũng không được.có lẽ em phải lên trang chủ của nó tải về xem thử máy em bi lỗi hay la phần mềm này bị lỗi đã

manhtu

em gỡ rồi mà.vì hôm trước em format may mà chưa cài vào.tới khi em cài bản 0.55 này luôn mà.em thu đổi ngày giờ rồi mà cũng không được.có lẽ em phải lên trang chủ của nó tải về xem thử máy em bi lỗi hay la phần mềm này bị lỗi đã

thử cài vào sau đó remove luôn, khởi động lại máy và cài lại từ đầu vào pm xem còn bị thế nữa ko. Phần mềm của LCG hay bị lỗi sau khi 4may mà cụ thể là màn hình xanh chết chóc:D

ngochienle

Mình vẫn bị lỗi màn hình xanh này hoài, bạn có thể khắc phục bằng cách cài bản gốc english rồi dùng sisboom bung file việt hoá rồi dùng trình quản lý chép đè lên file đã cài là ok ngay

quangtuan13

cái này bạn phải cài phiên bản cũ xong cài phiên bản bản nay lên mới được bạn ah` mình cũng bị như thế cài phiên bản 0.54 xong cài phiên bản này la ok

luongxuanthai

Máy em là 3230 đã cop font việt nam vào rồi mà vẩ bị lối font, có bác nào biết cách khắc fục ko. Cảm ơn

Trungls

Nếu máy bạn đã hiển thị TV mà Slick vẫn chưa thì bạn chọ Use system font trong Config thử xem.