• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Slick_0.50_Việt

hoanghuy16vn

Các bạn rename rồi xóa .7z đi và giải nén trên điện thoại là cài ngon lành.
Các bạn remove bản cũ đi nhé và cài vào thẻ.
Âm thanh khi chát giống y hệt trên PC

Chỉnh sửa cuối:

MinhThang

Manager
Các bạn rename rồi xóa .7z đi và giải nén trên điện thoại là cài ngon lành

Slick này là của Việt Nam hả bạn, hay bản bạn Việt hóa, bạn chia sẻ cho anh em thì đúng là tốt rồi, tuy nhiên bạn cũng nên thêm hình ảnh minh họa của pm vào bài viết, để anh em còn hiểu chứ. Đấy cũng là Nội qui post bài của PV, bạn bổ sung đi nhé, chúc bạn vui vẻ.

tu2179

mình cài vào không thấy tiếng việt đâu. mặc dù khi cài có hiện ra tv. :|

MinhThang

Manager

Nghe bạn nói nên mình phải test thử trên N70, kết quả là hiện lên màn hình màu xanh và : Error code 100593. Phải lấy Pin ra và khởi động lại, 2 lần đều vậy, nên không có kết quả cuối cùng.:-?

tu2179

Nghe bạn nói nên mình phải test thử trên N70, kết quả là hiện lên màn hình màu xanh và : Error code 100593. Phải lấy Pin ra và khởi động lại, 2 lần đều vậy, nên không có kết quả cuối cùng.:-?

của e thì cài vào bt. Ko thấy khác bản tiếng anh tí gì. e dùng n72.

kimtruong205

No dùng được, thế mà.................

Thấy có thêm 1 thư mục lang thui, chứ tiếng thì vẫn là tiếng anh bt bt

Last edited by a moderator:

MinhThang

Manager

Đây có thể do lỗi khi Buidl vì vậy để chủ Topic kiểm tra lại.
hóa ra là thank nhầm à. :))

Chuyện Thanks mình nghĩ đó là thể hiện văn hóa bạn à, cho dù bạn đó không giúp được bạn ở lúc này thì lúc khác, còn thực tế ở đây là bạn ấy đã test OK bởi có hình minh họa cụ thể. Còn khi chúng ta dùng là do lỗi khi Buidl file chẳng hạn, hãy góp ý cho nhau không nên, tỏ thái độ giận giữ vì làm thế sẽ tổn thọ cho bản thân :D mà lại không hài hòa với bạn bè.=D>=D>=D>

anhtamhcm

của e thì cài vào bt. Ko thấy khác bản tiếng anh tí gì. e dùng n72.

Anhtamhcm đã test. Kết quả tiếng Việt đầy đủ nhé. Không vấn đề gì

Nếu sợ lỗi màn hình xanh thì cài lại bản ở dưới - Mình mạn phép đóng gói lại cho hoanghuy16vn.:D
Tốt nhất là cài vào thẻ. Không nên cài vào máy

Chỉnh sửa cuối:

hoanghuy16vn

Mình đã test thử trên N70 thấy có tiếng Việt bình thường. Nếu các bạn đã cài bản tiếng anh rồi thì dùng Sisboom mở đóng gói bản của mình rồi copy mục LCG lang của mình vào thẻ là sẽ có bản tiếng Việt cho Slick và X-plore

hoanghuy16vn

Cảm ơn anhtamhcm nhiều vì đã đóng gói lại giúp em! Em đã test bản của anh up lên nhưng âm thanh khi chat thì không được giống trên PC. Nhờ anhtamhcm đóng gói lại để cho anh em cùng sài. Em đang bạn quá trời!!!

anhtamhcm

Cảm ơn anhtamhcm nhiều vì đã đóng gói lại giúp em! Em đã test bản của anh up lên nhưng âm thanh khi chat thì không được giống trên PC. Nhờ anhtamhcm đóng gói lại để cho anh em cùng sài. Em đang bạn quá trời!!!

Thầy đang soạn giáo án để mai đi dạy à? Anh nhớ là các em học sinh nghỉ hè rồi mà.
Đã đóng gói cho thầy:D rồi đây:

hoanghuy16vn

Em hôm nay mới được nghỉ hè. Cả năm học làm việc vất vả hôm nay em mới được ở nhà chơi với con thoải mái nên hơi bạn chút :D

JuRay-Duan

Để Slick giống yahoo hơn (về âm thanh)
Các bạn down tập tin sau về và chép đè vào E:/system/apps/slick/Messenger
Bảo đảm giông y chang yahoo trên PC :D <-- kô bít có ai up chưa nữa:|

anhtamhcm

Để Slick giống yahoo hơn (về âm thanh)
Các bạn down tập tin sau về và chép đè vào E:/system/apps/slick/Messenger
Bảo đảm giông y chang yahoo trên PC :D <-- kô bít có ai up chưa nữa:|

Trời ạ. anhtam đã đóng gói rồi đó, ngay bài trên đấy (#13)

kimtruong205

Thanks anhtam nhiều, ok rùi ạ. Mà cho em hỏi sao cài vào thẻ nhớ thì hiện được tiếng việt còn vào máy thì vẫn là tiếng anh nhỉ :-??

jimmyvn88

Thanks anhtam nhiều, ok rùi ạ. Mà cho em hỏi sao cài vào thẻ nhớ thì hiện được tiếng việt còn vào máy thì vẫn là tiếng anh nhỉ :-??

vì folder LCG langs bác anhtam để trong ổ E nên thế

kimtruong205

Thế giờ em cài vào ổ c, rùi chuyển cái lang đấy sang ổ c nữa là ok phải ko ạ, phần mềm này em hay dùng quá nên muốn cài vào ổ c của máy ^^

jimmyvn88

Thế giờ em cài vào ổ c, rùi chuyển cái lang đấy sang ổ c nữa là ok phải ko ạ, phần mềm này em hay dùng quá nên muốn cài vào ổ c của máy ^^

hay dùng thì cài vào ổ E cũng đc chứ sao phải cài vào ổ C, cài vào ổ E cho đỡ nặng máy