• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SlideClock -Final

shadow141206

Mìn xin gửi các bạn một bản design mới cho Gdesk của tác giả renoshinjo. CHúc các bạn ăn tết vui vẻ :D

Phiên bản SlideClock - ( Fan Gdesk - iPhone UIQ )

PHIÊN BẢN CÓ CLOCK AUTO UPDATE
( phiên bản này mình đã dùng chế độ Scroll >>Page Snap giúp cho khi slide mỗi trang có điểm dừng, so với bản trước )

File bao gồm :
1 - Source SlideClock ( Gdesk va file Export ae chép 2 file này vào trừ trường hợp thiếu icon
2 - Background thay đổi nền
3 - Bộ Icon Mới Nhất vừa cho ra lò
4 - Skin iLock
5 - Lịch Mainmenu auto update

Click here to download

Chỉnh sửa cuối:

Caohieu88

Tác phẩm cuối cùng của anh Reno dành cho UIQ trước khi chuyển sang dòng khác. Có thể vì thế mà bản này thật hoàn hảo. Thanks Nguyên nhé, hồi trước anh Reno cũng tham gia UIQ PV nhưng bận quá nên ko có điều kiện tham gia được, giờ thì lại dùng dòng khác rùi :((

shadow141206

Tác phẩm cuối cùng của anh Reno dành cho UIQ trước khi chuyển sang dòng khác. Có thể vì thế mà bản này thật hoàn hảo. Thanks Nguyên nhé, hồi trước anh Reno cũng tham gia UIQ PV nhưng bận quá nên ko có điều kiện tham gia được, giờ thì lại dùng dòng khác rùi :((

Thế à, bùn nhỉ :((. Anh ấy là một designer rất giỏi mà :((

huynhchiquang

Em làm theo hướng dẫn rồi, nhưng không hiểu sao, vị trí của đồng hồ và lịch là các hình tròn màu xanh dương có dấu chấm ! màu đỏ.

kdv2108

Active Member
Em làm theo hướng dẫn rồi, nhưng không hiểu sao, vị trí của đồng hồ và lịch là các hình tròn màu xanh dương có dấu chấm ! màu đỏ.

Cái này tôi thỉnh thoảng cũng bị, nó hiện ECOM EROR 46 hay 48 gì đó, bạn cài lại là được

kdv2108

Active Member
tải về giải nén ra 1 đống file ae nào bít chỉ jum mình với :(:)(:)(:)(:)((

Thực ra trong số đó chỉ cần cài khoảng 2-3 cái là đc, số còn lại là các add on,để sử dụng đầy đủ các chức năng bạn cứ thấy thằng nào có đuôi .sis là install tất, sau đó vào tool mở ra là đc

papyrus86

Có ji` đâu bạn tìm bản Gdesk mới đấy bản này hình như thiếu file đồng hồ và lịch lúc trước mình cũng bị như bạn tìm bản nào đầy đủ đó bạn.mình nhớ có anh nào trong diễn đàn đã nói rồi.

chauhiep123

cho mình hỏi làm sao để có cái đồng hồ bên ngoài màn hình background vậy??mình chỉ cần để cái đồng hồ thôi

shadow141206

cho mình hỏi làm sao để có cái đồng hồ bên ngoài màn hình background vậy??mình chỉ cần để cái đồng hồ thôi

Không đc bạn nhé !!!! Vì gDesk là CT giả lập giao diện, nên mới có thể add đồng hồ vào giao diện đó !!!! Nếu bạn ko dùng gDeskt thì không add đc đồng hồ nhé ;););)

chauhiep123

Không đc bạn nhé !!!! Vì gDesk là CT giả lập giao diện, nên mới có thể add đồng hồ vào giao diện đó !!!! Nếu bạn ko dùng gDeskt thì không add đc đồng hồ nhé ;););)

thì mình nói là dung Gdesk đó bạn,mình tìm hoài trong mục add others mà ko thấy đồng hồ đâu???chỉ mình với

kdv2108

Active Member
thì mình nói là dung Gdesk đó bạn,mình tìm hoài trong mục add others mà ko thấy đồng hồ đâu???chỉ mình với

Bạn xem lại trong gói Gdesk bạn đã cài GdeskClock0.33e chưa? Nếu cài rồi bạn vào add other sẽ thấy Gdesk clock.Lưu ý bạn phải chọn clock là Alalogue thì nó mới hiển thị đồng hồ kim, nếu bạn chọn là digital nó sẽ lên đồng hồ số, chọn date nó sẽ lên ngày tháng.