• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

Smart movie bị lộn ngược

tranducdau

các bác ơi giúp em với!
em đang dùng SSi300x. Em mới cài thêm Smart movie để xem phim nhưng khi mở lên xem thì giao diện bị ngược như nhìn trong gương. Các bác chỉ giúp em cách giải quyết với!
Cám ơn các bác nhiều!

tranducdau

sao em hoi ma không có bác nào giúp đỡ vậy? bác nào biết thì giúp em với chứ?

tranducdau

Trước hết mình xin chân thành cảm ơn bác Taki7610 đã giúp đỡ. nhưng cách của bác không giải quyết được vấn đề vì Smart movie của minh đang ở ngôn ngữ là tiếng Anh. Mình nghĩ đây là do lỗi không tương thích. Về phần mềm TCPMP mà bác Taki gửi cho rất hay, biết nhiều định dạng nhưng cũng bị đảo chiều, mình phải xoay ngược điện thoại lại thì mới xem được hình vì nếu để bình thường thì mọi người trong ảnh đi đầu xuống đất hết. Riêng lúc full screen thì lại bình thường. Cái này chỉ bị xoay góc 180 độ còn cái Smart movie thì bị đối xứng qua gương. bác nào có chiêu gì khác thì chỉ giúp với. xin chân thành cảm ơn các bác!

ha2006

Tình hình là tôi cũng bị giống như thế, không hiểu là do đâu ??! Nhưng chỉ bị khi để code XviD encode, còn khi để code là XviD MPEG-4 encode thì ok mà để như thế thì dung lượng rất lớn.
Hình khi để code XviD encode :

Khi để code XviD MPEG-4 encode :

Dung lượng khi dùng code XviD MPEG-4 encode :
Trước

Sau

Đây là đoạn converter bị lộn ngược đầu :
http://www.mediafire.com/?1yzmq2dn3bq

Không biết còn ai bị như thế nữa không ? Mong mọi người giúp đở, mây hôm rồi nhức cả cái đầu.