• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartBacklight - Điều khiển thời gian sáng màn hình

Caohieu88

Bạn thường thấy bất tiện khi xem phim bằng Divx hay Smartmovie trên UIQ 3.0 khi mà thời gian sáng màn hình thường ko lâu, hãy dùng Soft này để ko còn phải lo nữa. Màn hình sẽ sáng đúng theo yêu cầu của bạn, chỉ việc Add chương trình cần màn hình sáng liên tục trong khoảng thời gian mình cần và ENJOY. Hi vọng các bạn thích phần mềm này.
PS: Do PM được phát triển bởi 1 thành viên yêu thích UIQ nên hoàn toàn FREE. Bản của tác giả Mr_way. (SIS file, not Java)

Ảnh trên máy mình:

vthien2404

CaoHieu xài font chữ gì mà đẹp thế share lên cho mình với được không? Font chữ có đọc được tiếng Việt không? Thanks.

Caohieu88

CaoHieu xài font chữ gì mà đẹp thế share lên cho mình với được không? Font chữ có đọc được tiếng Việt không? Thanks.

^ ^, may quá đó là Font tiếng Việt mình đang sử dụng...Đã up lên luôn cho bạn đây!!

kalongka

hix ! sao mình xóa mục fonts trong C không được mặc dù đã hack ổ C và bật caps switch TT !

ryu_

Font trong ổ C thì ko xóa được đâu bạn, tạo 1 thư mục Font trong D:/Resource rồi chép Font của bạn Caohieu vào, restart máy là đc. ^^

Caohieu88

Các bạn Copy nguyên folder Fonts sau khi giải nén vào D\Resource nhé. Ngoài ra thì nên cài thêm Font Router để chữ được hiển thị tốt nhất, cài vào ổ D !! Sau khi cài xong thì nhớ Restart máy để máy đọc Fonts từ thẻ nhớ!

kalongka

Các bạn Copy nguyên folder Fonts sau khi giải nén vào D\Resource nhé. Ngoài ra thì nên cài thêm Font Router để chữ được hiển thị tốt nhất, cài vào ổ D !! Sau khi cài xong thì nhớ Restart máy để máy đọc Fonts từ thẻ nhớ!

;;) cám ơn bác hiếu rất nhiều ^^,fonts này đẹp wá xá !

vthien2404

Font được hiển thị tốt nhất là sao thế Caohieu?

Caohieu88

Font được hiển thị tốt nhất là sao thế Caohieu?

Theo ý kiến riêng của mình và một số bạn đã sử dụng thì sử dụng Fonts Router thì chữ hiện thị rõ nét hơn, và đúng kích thước Font chữ mà mình đang dùng hơn. Bạn có thể tham khảo bài viết "Font chữ.. hàng độc" để hiểu rõ thêm nhé, và bao giờ mình cũng cài Font Router khi cài Fonts chữ nên share cho anh em dùng thử và nhận xét xem thế nào

nglecuong

Có cách nào khắc phục sự cố các ký tự bị mất một phần trên đầu khi nhập số điện thoại không các bác?

shadow141206

Bạn thường thấy bất tiện khi xem phim bằng Divx hay Smartmovie trên UIQ 3.0 khi mà thời gian sáng màn hình thường ko lâu, hãy dùng Soft này để ko còn phải lo nữa. Màn hình sẽ sáng đúng theo yêu cầu của bạn, chỉ việc Add chương trình cần màn hình sáng liên tục trong khoảng thời gian mình cần và ENJOY. Hi vọng các bạn thích phần mềm này.
PS: Do PM được phát triển bởi 1 thành viên yêu thích UIQ nên hoàn toàn FREE. Bản của tác giả Mr_way. (SIS file, not Java)

Ảnh trên máy mình:

wow, wá xá tuyệt, mình không ngờ là có pm giúp việc này nữa, thanks Anh Cao Hiếu nhiền nga =D>

Son_Nguyen

hix ! sao mình xóa mục fonts trong C không được mặc dù đã hack ổ C và bật caps switch TT !

Mình có cách này có thể giúp những bạn nào đã copy thư mục Fonts vào C:\Resource có thể xóa đi được (dùng Swiss MP và CapsSwitch để ở OFF nhé). Trước tiên đổi tên thư mục Fonts thành Font chẳng hạn, sau đó vào trong thư mục để kiểm tra các file font trong đó có để ở chế độ READ ONLY hay ko bằng cách bấm vào nút có chữ "i" trong Swiss MP, chuyển sang mục Attributes, nếu thấy có tick ở mục READ ONLY thì các bạn bỏ nó đi, lần lượt làm như vậy với từng file sau đó bấm Done. Làm theo các bước này các bạn sẽ xóa được thư mục Fonts trong C:\Resource. Mình test kỹ rồi mới post lên đó. Thân!!!!b-)

kalongka

Mình có cách này có thể giúp những bạn nào đã copy thư mục Fonts vào C:\Resource có thể xóa đi được (dùng Swiss MP và CapsSwitch để ở OFF nhé). Trước tiên đổi tên thư mục Fonts thành Font chẳng hạn, sau đó vào trong thư mục để kiểm tra các file font trong đó có để ở chế độ READ ONLY hay ko bằng cách bấm vào nút có chữ "i" trong Swiss MP, chuyển sang mục Attributes, nếu thấy có tick ở mục READ ONLY thì các bạn bỏ nó đi, lần lượt làm như vậy với từng file sau đó bấm Done. Làm theo các bước này các bạn sẽ xóa được thư mục Fonts trong C:\Resource. Mình test kỹ rồi mới post lên đó. Thân!!!!b-)

cám ơn bạn đã giúp đỡ nha, mà bạn có bộ fonts giống trong ảnh ko? up lên chia sẻ được hông hj`hj` ^^:p=D>

Son_Nguyen

cám ơn bạn đã giúp đỡ nha, mà bạn có bộ fonts giống trong ảnh ko? up lên chia sẻ được hông hj`hj` ^^:p=D>

Ủa, bộ font giống trong ảnh Caohieu up lên rùi mà. Hiện giờ mình đang xài bộ font khác chứ có xài bộ đó đâu!!:D

kalongka

Ủa, bộ font giống trong ảnh Caohieu up lên rùi mà. Hiện giờ mình đang xài bộ font khác chứ có xài bộ đó đâu!!:D

mình chép vào máy mà nó ko hiển thị fonts giống bác Hiếu, nếu zậy cho mình xin bộ fonts của bác luôn đi ,fonts của mình nhìn đơn điệu wá a` TT:(:)((

Son_Nguyen

mình chép vào máy mà nó ko hiển thị fonts giống bác Hiếu, nếu zậy cho mình xin bộ fonts của bác luôn đi ,fonts của mình nhìn đơn điệu wá a` TT:(:)((

Link down bộ font mình đang dùng đây: http://www.mediafire.com/?l8gdrcpqpql. Bạn thử xem nhé, nếu link die rồi thì pm lại cho mình, mình sẽ up lại cho bạn!! Chúc vui vẻ.
Sorry bạn nhé, link kia die rồi, bạn down bằng link này nhé, mình kiểm tra lại rồi, vẫn ngon lành: http://kyokorebit.googlepages.com/Fonts.zip!! Cảm ơn Kyokorebit đã cung cấp bộ font cho anh em..

Chỉnh sửa cuối: