• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartComGPS - ĐỊNH VỊ TOÀN CẦU

Status
Không mở trả lời sau này.

JuRay-Duan

Còn bản kô free thì mình phải đăng ký làm sao ý nhỉ :(
Trong phần data bản đồ kô có của TP HCM àh :(. Vo link chỉ thấy của Hà Nội, HP, LC...

Chỉnh sửa cuối:

quecui

Bác này như người trời nhỉ, muốn dùng cái gì thì cũng chịu khó bỏ công ra tìm hiểu chứ
Bản đồ SmartcomGPS không có thì chuyển qua dùng bản đồ của Ozi để convert sang
Load bản đồ Ozi đây, convert thì google nhé

MrThiet

cho em hỏi nokia 7610 có sài đc kô ạ. xin lỗi em kô sành lém ah
Nokia 7610 cài Smartcom hoặc Mapview GPS được. Tất nhiên chỉ chạy "offline" để xem bản đồ, nếu không có BT-GPS Receiver .

MrThiet

Smartcomgps-1.5-s60

Bạn nào không down được ở trên thì down file đính kèm phía dưới nha!

Trong này có luôn pm convert từ Ozf2 sang Ozg2 cho SmartCom GPS,chỉ chưa có sẵn Maps thôi. (tải tại bài gốc của Anhtoitb- không link qua đây được).

MrThiet

Chà...bạn lại dùng "ngôn ngữ" không dấu rồi !
GPS, thường gọi vậy cho gọn. Nó là "hard ware",thiết bị để thu tín hiệu vệ tinh định vị. Nếu trong "dế" không có sẵn thứ này, thì phải mua thứ chạy ngoài để kết nối với dế qua đường bluetooth. Vì vậy, không có "link de tai"...
Còn nếu muốn tải pm SmartCom GPS thì có nhiều link ở các trang trước đó !

JuRay-Duan

Chà...bạn lại dùng "ngôn ngữ" không dấu rồi !
GPS, thường gọi vậy cho gọn. Nó là "hard ware",thiết bị để thu tín hiệu vệ tinh định vị. Nếu trong "dế" không có sẵn thứ này, thì phải mua thứ chạy ngoài để kết nối với dế qua đường bluetooth. Vì vậy, không có "link de tai"...
Còn nếu muốn tải pm SmartCom GPS thì có nhiều link ở các trang trước đó !

GPS ngoài mua ở đâu vậy bạn, đắt hok ??????????

sidesignvn

Rất cảm ơn bạn QueCui đã chia sẻ cả kho bản đồ.
Tôi đã mất mấy ngày tìm kiếm hôm nay mới thấy. Các chương trình bạn cho đều chạy tốt.

Cám ơn!

cupidbaby

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG SmartComGPS

1/Có 3 phiên bản:

- Dành cho UIQ
- Dành cho OS6,7&8
- Dành cho OS9

2/ Cài đặt: bình thường

3/ Chép data:
Data của 1 bản đồ luôn gồm 1 cặp file có dạng *.ogf2 (là hình ảnh của bản đồ - theo định dạng riêng, có thể covert từ file *.ozf2 của bản đồ ozi nổi tiếng bên PDA) và file *.map (xem như là một cái lưới không màu phủ trên file ảnh *.ogf2 nhằm xác định tọa độ các vị trí trên file ảnh chứa bản đồ - tương tự như bên photoshop đó).

- Dành cho OS6,7&8: copy vào thư mục E:\Documents\SmartComGPS\Maps

- Dành cho OS9: copy vào thư mục E:\Data\SmartComGPS\Maps

Note:
2 files *.names*.types

- Dành cho OS6,7&8:
copy vào thư mục:
E:\Documents\SmartComGPS\names.

- Dành cho OS9: copy vào thư mục E:\Data\SmartComGPS\names.

4/ Cách sử dụng:

a/ Khởi động GPS bluetooth receiver, chờ đến khi GPS bluetooth receiver bắt được tín hiệu vệ tinh.

b/ Mở bluetooth trên mobile, paire với thiết bị GPS bluetooth receiver của bạn.

c/ Chạy phần mềm SmartComGPS trên mobile, chọn Option\Map\Select map và chọn bản đồ bạn cần.

d/ Option\GPS\Connect để kết nối với GPS bluetooth receiver, nếu có nhiều thiết bị GPS bluetooth receiver ở gần đó thì nên chọn Option\GPS\GPS device để lựa cái bạn cần.

e/ Kết nối thành công thì màn hình sẽ hiển thị vị trí của bạn trên bản đồ số, tọa độ vị trí bạn đang ở, tốc độ di chuyển của bạn, hướng di chuyển, hướng dẫn bằng màn hình (thậm chí bằng âm thanh) để bạn di chuyển từ nơi bạn ở đến 1 vị trí xác định khác trên bản đồ.....và vô số tiện ích khác đang chờ các bạn khám phá.

+ Không có Bluetooth receiver thì xem bản đồ offline bình thường như Emap....cũng tốt mà.

+ Cái hay của SmartComGPS là mình có thể tự tạo bản đồ số nữa đó, bằng cách dùng chức năng Otion\Map\Calibrate để xác định tọa độ của 1 số vị trí trên bản đồ của file *.ogf2 => có được file *.map => có được bản đồ số.

+ Việc tạo file *.ogf2 phải thông qua *.ozf2.

+ Còn để tạo file *.ozf2 thì cần phần mềm chuyên dụng và quang trọng nhất là 1 file *.jpg hình ảnh về vùng đất cần làm bản đồ...Ví dụ, bạn gì ở trên đó, cần bản đồ Lạng Sơn thì hãy đưa cho tôi file *.jpg về tỉnh lạng sơn (có đủ các đường giao thông, càng chính xác càng tốt), tôi sẽ có thể làm được bản đồ số cho bạn với điều kiện bạn phải đi rảo 1 vòng vài nơi trên vùng đất đó và calibrate hộ tôi để có được file *.map => xong.

Cái này máy ko có gps chạy dc ko bro?Tại máy có gps đa phần là s60v3.:-/

Status
Không mở trả lời sau này.