• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

SmartMovie 4.0 đầy đủ! (cập nhật bản mới nhất trang 10)

Status
Không mở trả lời sau này.

Kojiro

Super V.I.P
Các bạn down file bên dưới về, giải nén (có 3 file)

• Cài file SmartMovie_S60_3rd.sisx (ai cài rồi thì khỏi nhé)
  • Dùng "cái kia" để reg :p
  • Cài Loader.v1.0

Cách chạy file exe cho các bạn không biết chỉnh:

Máy cần cài Microsoft .NET Framework 2.0 trước.
Nhấp chuột phải vào file đó, chọn Properties/chọn tap thứ 2 Compatibility, có cái ô Run as, nhấn tick vào đó chọn Win 95 trong cái dấu mũi tên xổ xuống, nhấn ok là xong.

Để sử dụng, các bạn vào SMLoader, mở nó lên chọn Options/Load it là có SM full mà xem rồi.

Hãy post thông tin chia sẻ, đừng một đi không trở lại. Đó chính là chia sẻ cho cộng đồng.
Thân!

------------------------
Bản Việt hóa: http://pdaviet.net/showpost.php?p=546421&postcount=118

nhunguyen12

Đúng là không hổ danh bác KJR, pro thật,c ái này còn nhanh hơn nữa, thay vì mở SM, thì mở load SM là có thể coi full vô tư luôn, thanks bác nha, đã test thành công rồi.

Kojiro

Super V.I.P
Đúng là không hổ danh bác KJR, pro thật,c ái này còn nhanh hơn nữa, thay vì mở SM, thì mở load SM là có thể coi full vô tư luôn, thanks bác nha, đã test thành công rồi.

Mình chỉ tìm, test và chia sẻ chứ không phải mình làm nhé! Nói thế nah em hiểu nhầm thì chết :p

Cách này hơi mất công tí còn hơn là không dùng được, đã thử check nhưng vẫn không xong nên cách này là ok nhất.

Phát hiện 1 điều là SM 4.0 này sẽ lôi được các file avi bạn dấu trong system đấy nhé >:) cẩn thận nha anh em.

Ai test được xin chia sẻ thông tin cho anh em, đừng 1 đi không trở lại.

dung1291985

đang định post thì anh post mất tiu rùi hix hix :-??

Up lên forum đề phòng Box.net bị hết hạn

Bác nào làm ra cái này đặt tên Lonely.Dog.Games.SmartMovie.Loader mà buồn cười quá =))

Em chú ý đừng up những cái "nguy hiểm" lên server diễn đàn nhé! Dẫn link đi hoặc làm như anh (khuyến khích làm như anh nhé). Kojiro

Chỉnh sửa cuối:

nhunguyen12

mấy bữa nay nghiên cứu cách kia, xài cũng tạm, không ngờ chỉ 2 ngày lại co cái cách khác pro hơn nhiều, kiểu này ko để hidden ẩn được rồi, với cách em đã post vừa rồi thì lại ẩn được, anh em nao muốn xài cái nào cũng được.

MinhThang

Manager
Tex ok trên N92 nhưng sao file SMload không có biểu tượng Icon như của KJR.

Link nhanh:

Chỉnh sửa cuối:

romano81

Hee, cái này scan được cả file ẩn. không chơi được. Giờ mình chỉ dùng PowerMovie thôi, cho nó lành. :))

Kojiro

Super V.I.P
Nghĩa là đè lên lần nữa hả em.

Cứ chép vào, còn đè hay ko thì em ko biết vì trên máy anh không biết có không để mà đè :) Đóng gói sis ầm ầm mà 1 lôi nhỏ cũng hỏi tới 3 bài :))

Ntv_79

Thanks mọi người. Tui cài và dùng OK nhưng thấy thế này. Trong danh sách video thumnail thì di chuyển hết xuống dưới cùng hoặc lên trên cùng hết danh sách là nó lại trở về SMloader luôn, lại phải load it lại và mở ra cái là chạy Video gioi thieu! Không biết anh em dùng thế nào.

Status
Không mở trả lời sau này.